กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 29 มกราคม 2561ชาวเหวสบายดีใหมจะรีบไปรับ^_^

• 78 replies
  • 18,250 views
*

admin

• 80,418
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 29 มกราคม 2561ชาวเหวสบายดีใหมจะรีบไปรับ^_^

ภาพใหญ่กับแนวที่มีแนวโน้มจะกลับมาทดสอบก่อน

ภาพใหญ่แนวต้านที่เริ่มส่งผลถึงแรงเทขาย ช่วงนี้จะมีข่าวนอกตารางออกมาบ่อย

วันนี้ไม่มีข่าวแดงที่น่าสนใจครับ

สวัสดีเช้าวันจันทร์ครับ จากวันศุกร์ที่แล้วกราฟก็ลงมาให้บวกอยู่นะครับ แม้ ก่อนที่จะลงกราฟ ได้ Swing ไปสูงให้เสียว ให้ได้ลุ้นกันอยู่พอสมควรเลยก่อนที่จะเทลงมาจนถึงเช้านี้ครับ และ ตอนนี้กราฟก็ได้หลุดแนว ที่ แอดมินได้ มาร์คไว้ แล้ว ครับ แนวโน้มกราฟ วันนี้จะเป็นอย่างไรหลังจาก ความร้อนแรงในการอ่อนค่าของ USD มา ตลอด หลายสัปดาห์ วันนี้ มีแนวโน้มอะไร ตรงไหนน่าสนใจบ้างติดตามกันได้เลย ครับ

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาขึ้น 

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.2416
           Daily pivot = 1.2435
           Fibo 50 Daily = 1.2439

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.2450
              R2=-----1.2495
              R3=-----1.2540
              R4=-----1.2565
              R5=-----1.2610

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.2370 แนวนี้เป็นแนว fibo 50 ของ Week ที่แล้ว มีแนวโน้มที่จะเด้งแรงก่อนนะครับ
         S1 = ----- 1.2345
         S2 = ----- 1.2320
         S3 = ----- 1.2285
         S4 = ----- 1.2240

แนวโน้มใหญ่ของกราฟใน TF H4 ขึ้นไปหลักๆ ยังเป็นขาขึ้นแรงๆจนถึง ระดับ Week นะครับ อันเนื่องจากกราฟ ได้หลุด แนวโน้ม sideway ใหญ่มาแล้ว ที่ เทรด Sell กันตอนนี้เป็นเพียงการเล่นระยะ สั้น ใน ระยะ พักตัวเท่านั้นครับ ในระยะยาว แนวโน้มยังน่าจะไปต่อได้ ครับ จากรูปที่แนบมากราฟปัจจุบัน เพื่อนๆจะเห็นแรงเทขาย จากตัวเลขจิตวิทยา 1.2500 นะครับ ซึ่ง นักลงทุนส่วนมาก ชอบที่ จะ TP และเทขาย ทีราคา พวก เลข แบบนี้ ครับ จะเห็นว่า ไปถึงแล้วร่วงมาแรงเลย แม้ตอนลงจะสวิงขึ้นไปอีกก็ยังเป็นแรงซื้อกลับจาก นักลงทุนรายย่อยเป็นส่วนมากครับ

สำหรับ วันนี้แนวโน้มแอดมินยังมองไปที่การพักตัวลงไปข้างล่างต่อน่ะครับและ วันนี้คิดว่าน่าจะได้เห็น New Low ที่ราคา ต่ำกว่า 1.2385 ได้ครับ แต่ ให้ระวังการเด้งที่ ราคา ระดับ 1.2370 ด้วยนะครับ ตรงนี้ แรงซื่อของ Week ที่แล้ว ที่อาจจะดันกราฟขึ้นได้แรงอีกครับแต่ ไม่น่าจะทำ New High ได้ครับ วันนี้ รอ Sell ที่ Pivot นะครับ กราฟเริ่มวิ่งแรงมาแต่เช้าแล้ว ครับ

Signal 1 : SELL Limit (@)/@1.2435 TP1(@)/1.2365 TP1(@)/1.2300 SL(@)1.2540

Tho*/ Tho*/ Tho*/

สวัสดีปีใหม่ 2561 ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

[/left]

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Gaceza

• 677

ขอบคุณครับผมท่านแอดมิน กำไรทุกท่านทั้งสัปดาห์นะครับผม

*

admin

• 80,418
อ้างจาก: Gaceza ที่ 29, มกราคม  2018, 10:56:52 AM
ขอบคุณค่ะ
thank** thank**

สวัสดีครับผม มาให้ไวเลย ครับ

็Hip** ็Hip**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

MoneyMaker

*

guzzjang

thank**  ขอบพระคุณท่านแอดมินสุดหล่อครับ  thank**

*

pawin

thank** thank** thank** thank**
ขอบคุณครับ..

*

SP

• 933

*

CASE Forex

• 16,943
 **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์** **ธอร์**

ตามนัดไว้เลยครับผมลงมายาวๆไป

@@@@@@@@@@@@
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

๋Johnconner

*

Gaceza

• 677
อ้างจาก: admin ที่ 29, มกราคม  2018, 11:02:38 AM
อ้างจาก: Gaceza ที่ 29, มกราคม  2018, 10:56:52 AM
ขอบคุณค่ะ
thank** thank**

สวัสดีครับผม มาให้ไวเลย ครับ

็Hip** ็Hip**

นั่งทับมือไว้ รอถึง sig ใจอยากทุบแล้ว

*

admin

• 80,418

GOLD ทองคำ ครับ ออกจะโหดๆ ไปหน่อย นะครับ แต่ คิดว่าน่าจะกลับมาแถวนี้ปิด Gap ก่อนขึ้น ยาว ครับ

Signal Sell GOLD @1353.00 TP@1300 SL@1368

R:R 1:3

็Hea** ็Hea** ็Hea**

*

admin

• 80,418
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 29, มกราคม  2018, 12:48:06 PM
็Hea**แนวทางสู้ signal ครับผม  ็Hea**

วิเคราะห์ GBP/USD ครับผม

็Hea** ็Hea**

*

admin

• 80,418
เหมือรจะขาด ไปนิด ลงไวแท้
%%22