กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 22 มกราคม2561 จันทร์กราฟสวยขอให้รวยกันทุกคน^^

• 45 replies
  • 11,922 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 22 มกราคม2561 จันทร์กราฟสวยขอให้รวยกันทุกคน^^

วันนี้ไม่มีข่าวแดงที่น่าสนใจครับ

สวัสดีตอนเช้า วันจันทร์ ครับ วันศุกร์ที่แล้ว Signal ของ แอดมินก็ SL ไปก่อน นะครับ แบบช่วงนี้แม่น Stop loss มาก แบบ SL แล้วกลับตัวไปเลย ซึ่งกราฟก็ได้ ลงต่อเนื่องมาถึงตอนนี้ครับ เอาเป็นว่าแอดมิน วิเคราะห์ ระยะ SL และ ระยะ Breakout พลาดไปครับ สำหรับ วันศุกร์ที่แล้ว และช่วงวันเสาร์เราก็มีข่าวระทึกเกียวกับ Goverment shutdown หรือ การ ยุบสภาของ รัฐสภา สหรัฐอเมริกานะครับ ซึ่ง เมื่อเช้านี้เราก็ได้ ลุ้นกันว่า จะเกิด แกปขึ้นหรือ ลงสุดท้ายเช้านี้ เกิด Gap ขึ้นนะครับสำหรับ EU และก็ปิดได้อย่างรวดเร็ว ครับ ตอนนี้เรามาว่ากันที่แนวโน้มกราฟ กันต่อ ครับ แนวโน้มกราฟวันนี้จะเป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์กราฟวันนี้ได้เลย ครับ

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาขึ้น 

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
           แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.2226
           Daily pivot = 1.2240
           Fibo 50 Daily = 1.2254

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.2271
              R2=-----1.2355
              R3=-----1.2380
              R4=-----1.2425
              R5=-----1.2485

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.2190
         S2 = ----- 1.2160
         S3 = ----- 1.2125
         S4 = ----- 1.2065
         S5 = ----- 1.2000

แนวโน้มกราฟวันนี้เทรนหลักยังขาขึ้นอยู่นะครับและกราฟ สัปดาห์ที่แล้วก็ยังปิด แท่ง Week ด้วยแท่งสีเขียว นะครับ โดยจากข่าว ยุบสภาสหรัฐอเมริกาที่ออกมาน่าจะส่งผลไปได้อีกสักระยะนะครับ โดยแนวโน้มน่าจะทำให้ USD อ่อนค่าได้ชั่วคราวครับก่อนที่กราฟจะได้วิ่งกลับไปตามเทรนขาขึ้น นะครับ จากรูปที่แอดมินแนบมาจะเห็นภาพใหญ่ที่ TF Week นะครับ ซึ่งจุดที่ ย่อมา จะเป็นแนวโน้มกราฟของการ Pullback กลับมาทดสอบแนวรับเดิมก่อนครับ ก่อนที่กราฟจะกลับตัวขึ้นไปครับ
                       วันนี้ลุ้นกราฟย่อตัวลงมา ทดสอบแนวรับนะครับ โดยมี Stop loss ที่ New high เลย ครับ รอบนี้

Signal 1 : SELL Limit (@)/@1.2240 TP1(@)/1.2165 TP2(@)/1.2095 SL(@)1.2330

Tho*/ Tho*/ Tho*/

Signal 2 : BUY Limit (@)/@1.2090 TP1(@)/1.2165 TP2(@)/1.2280 SL(@)1.1990
     hulk*** hulk*** hulk***

สวัสดีปีใหม่ 2561 ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

[/left]

#goldtrader ,#ทองforex,#forexทอง,#การลงทุนทองคำ #traderiderforex

โปรแกรม เทรด forex forex broker ไหน ดีforex trade คือ เทคนิค forexforex brokerforex broker thailandtrade forex pantipเล่น forex pantipเปิดบัญชี forexโบรกเกอร์ forextraderiderforexการลงทุนทองคำforexทองทองforex#goldtrader
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

dento55

ขอบคุณครับผมท่านแอดมิน

**ธอร์ทุบ**
แจ้งรายการโบนัสพิเศษ สำหรับลูกค้าในประเทศไทย เท่านั้น !

โบนัส Welcome 35 USD สามารถถอนได้ 

สนใจแจ้งรับโบนัสได้ทันที สำหรับผู้ที่เปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดเท่านั้น

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่นี่  https://th.nordfx.com/promo/bonus35.html?id=1151358

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm

ข้อเสนอ leverage 1: 1000 ของ NordFX เป็นการปฏิวัติโลกของการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล

ตั้งแต่เดือนธันวาคมปี 2017 ลูกค้าของ NordFX ได้รับโอกาสในการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล ที่เป็นที่นิยมมากเป็นประวัติการณ์ ได้แก่ บิทคอยน์ ไลท์คอยน์ และอีเธอเรียม (bitcoin, Litecoin, Ethereum) โดยมีอัตราส่วน leverage 1: 1000 นี่คือหลายสิบ และเป็นร้อยเท่าของค่า leverage ที่ถูกนำเสนอโดยคู่แข่งของบริษัท

ขณะนี้คุณสามารถทำธุรกรรมในสกุลเงินดิจิตอลได้ในบัญชี Pro และ Zero ทำให้ผู้ซื้อ ขาย NordFX มีความสามารถในการป้องกันความเสี่ยงใหม่ เนื่องจากสามารถในการดำเนินการกับคู่สกุลเงินทั่วไป เงินและทองคำ ทั้งหมดที่มีสเปรดระหว่างธนาคารเริ่มต้นที่ 0

การลดขนาดของสเปรด และเพิ่มความเร็วในการดำเนินซื้อขาย เนื่องมาจากบัญชีธนาคารพาณิชย์ชั้นนำระโลก รวมถึง ธนาคาร Citibank และ ธนาคาร Deutsche รวมถึงโบรกเกอร์ที่ใหญ่ที่สุดเช่น FXCM LMAX และอื่น ๆ ทั้งหมด ทำหน้าที่เป็นผู้ให้บริการสภาพคล่องรายใหม่

NordFX แนะนำนวัตกรรมใหม่อีกอย่างหนึ่ง คือ สกุลเงินดิจิตอล บิทคอยน์ ที่ได้รับความนิยมมากที่สุดขณะนี้สามารถใช้ควบคู่กับเงินดอลลาร์สหรัฐเป็นสกุลเงินฝาก ดังนั้นผู้ซื้อขาย สามารถฝากเงินในบัญชีของตนด้วย บิทคอยน์ และใช้เพื่อเก็บหลักทรัพย์ถอนกำไร และใช้ประโยชน์จาก 1: 1000 ทำธุรกรรมกับสกุลเงินดิจิตอล รวมทั้งคู่สกุลเงินอื่น ๆ อีกหลายคู่และโลหะมีค่า
https://th.nordfx.com/

thank** ขอบคุณครับแอดมิน  thank**

*

MoneyMaker

*

SP

• 933

ช่วงนี้กราฟมาแปลกๆ

ลง Sell ไปเบาๆ 3 ไม้  T*/- T*/- xz55** xz55**

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: lnweakky ที่ 22, มกราคม  2018, 12:31:34 PM
ช่วงนี้กราฟมาแปลกๆ

ลง Sell ไปเบาๆ 3 ไม้  T*/- T*/- xz55** xz55**

ขอให้หล่อๆ เขียวๆ
็Hip** ็Hip**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

guzzjang

*

Gaceza

• 677

*

dento55

เกี่ยวsig sellมาแล้ว ลุ้นๆๆๆ DOY** xz55**