กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 19 มกราคม2561ทุบกราฟดูบ้างตังก็จะเต็มพอร์ต^$^

• 79 replies
  • 17,247 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 19 มกราคม2561ทุบกราฟดูบ้างตังก็จะเต็มพอร์ต^$^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

GBP   Retail Sales m/m   -0.8%   1.1%

สวัสดีตอนเช้า ครับผม ต่อเนื่องจากเมื่อวานนะครับกราฟบินขึ้นมาให้ Sell ตามเป้าหมาย นะครับแต่ กราฟ จนถึง ตอนนี้ก็ยังไม่ลงตามคาดการณ์นะครับแนวโน้ม กราฟยัง คงไม่ชัดเจนว่าจะ Breakout ขึ้นไปเลยหรือว่าจะลงไปพักตัวอีกนะครับแต่เมื่อวานกราฟก็ถือว่าลงไปพักตัวได้พอสมควรนะครับจากจุดที่เข้า Sell และ จาก high ของเมื่อวานครับก่อนที่เช้านี้กราฟจะปรับตัวขึ้นมา อยู่ใน แนว เทรนไลน์ ขาลง ครับ สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้จะเป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์วันนี้ได้เลย ครับ

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาขึ้น 

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
           แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.2247
           Daily pivot = 1.2223
           Fibo 50 Daily = 1.2218

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.2280
              R2=-----1.2355
              R3=-----1.2380
              R4=-----1.2425
              R5=-----1.2485

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.2190
         S2 = ----- 1.2160
         S3 = ----- 1.2125
         S4 = ----- 1.2065
         S5 = ----- 1.2000

กราฟวิเคราะห์กราฟวันนี้จะเป็นรูปต่อเนื่องจากเมื่อวานนะครับ เพราะ กราฟนั้นได้มาหยุดที่แนว Sell ตรงเทรนไลน์ขาลง ในช่อง เทรนขาลงย่อยตามรูปนะครับแม้ เทรนใหญาจะยังเป็นขาขึ้นก็ตาม สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้เทรนใหญ่ของกราฟยังเป้นเทรนขาขึ้นนะครับ แต่ เมื่อวานนั้นกราฟได้ทำ pattern การพักตัวจากการที่กราฟ ได้เริ่มทำ Swing High swing low เป็น Pattern ลงมาทำให้ แอดมิน มองว่าวันนี้ น่าจะพักตัวลงมาอีกพอสมควรนะครับก่อนที่กราฟน่าจะกลับตัวขึ้นไปอีก นะครับ โดยจากรูป จะเห็น สัญญานการพักตัวลงมาอีกนะครับ เป้าหมายของการพักตัวรอบนี้ น่าจะอยู่ที่ประมาณ 161.8 ของรอบนี้ครับดังนั้น วันนี้ รอ Sell ก่อนที่จะ Buy นะครับ โดย จากรูปที่แนบมา ถ้า กราฟสามารถ Breakout ราคา 1.2280 ไปได้นั้นกราฟจะกลับตัวเป้นขาขึ้นนะครับ ดังนั้น วันนี้ SL จะอยู่ไม่ไกลจากจุดเข้า นะครับ ผม

โดย หากกราฟ Breakout เกิน ราคา 1.2280 ไปได้ก็ให้ Buy ตามน้ำไปได้ครับส่วน signal 1 ก็จะ Stop loss ไปครับ
อย่างไรก็ตามวันนี้กราฟจะแรงกว่าปกตินะครับ ผมก็ขอให้เทรดกันด้วยความระมัดระวังกันด้วย นะครับ

Signal 1 : SELL Limit (@)/@1.2258 TP1(@)/1.2165 TP2(@)/1.2070 SL(@)1.2290

Tho*/ Tho*/ Tho*/

Signal 2 : BUY Limit (@)/@1.2060 TP1(@)/1.2165 TP2(@)/1.2280 SL(@)1.1990
     hulk*** hulk*** hulk***

สวัสดีปีใหม่ 2561 ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

[/left]

#goldtrader ,#ทองforex,#forexทอง,#การลงทุนทองคำ #traderiderforex

โปรแกรม เทรด forex forex broker ไหน ดีforex trade คือ เทคนิค forexforex brokerforex broker thailandtrade forex pantipเล่น forex pantipเปิดบัญชี forexโบรกเกอร์ forextraderiderforexการลงทุนทองคำforexทองทองforex#goldtrader
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

vita

• 458
ขอบคุณครับแอด วันนี้ที่1สงสัยจะได้ตัง (TH)** (TH)**
ขายหมูดีกว่าติดเหวติดดอย ท่องไว้...ไม่โลภ !!!

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: vita ที่ 19, มกราคม  2018, 09:38:51 AM
ขอบคุณครับแอด วันนี้ที่1สงสัยจะได้ตัง (TH)** (TH)**

เบนเทน ก็จัดให้ทุกวันอยู่นะฮะช่วงนี้

**6103**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

pawin

*

Party_Forex

สอบถามผู้รู้หน่อยครับ  คือ xm มีให้เปิดบัญชี  เทรด บิทคอย ใน MT5

ผมได้ทำการเปิดบัญชี เทรดเรียบร้อยแล้ว แต่ เทรด บิทคอย ไม่ได้ 

แต่ทำการเทรดคู่เงินอื่นๆได้ เป็นเพราะอะไรครับ ช่วยชี้แนะด้วยครับ
(TH)**

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Party_Forex ที่ 19, มกราคม  2018, 10:10:05 AM
สอบถามผู้รู้หน่อยครับ  คือ xm มีให้เปิดบัญชี  เทรด บิทคอย ใน MT5

ผมได้ทำการเปิดบัญชี เทรดเรียบร้อยแล้ว แต่ เทรด บิทคอย ไม่ได้ 

แต่ทำการเทรดคู่เงินอื่นๆได้ เป็นเพราะอะไรครับ ช่วยชี้แนะด้วยครับ
(TH)**

บิทคอย xm ปิดการซื้อขาย ชั่วคราว ครับจนกว่าจะมีการ ประกาศอีกครั้ง ครับ
แต่ ไม่ทราบว่าเมื่อไหร่ ครับ

*

pawin

ตั้ง sell limit เสร็จ เกี่ยวเลย ลุ้นแต่เช้า..
%%22 %%22 %%22

*

Party_Forex

ขอบคุณครับ แอดมิน   (TH)**

ขอบคุณสำหรับ signal วันนี้ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับท่านแอดมิน

*

๋Johnconner

*

admin

• 80,404
โอว น้อง SL. ( สต้อป ลอส ) นะครับ ไม่ใช่อีกอย่าง
เราช่างใกล้กัน จริงๆ
DOY**

*

admin

• 80,404
ฝากประชาสัมพันธ์หน่อยนะคะ ว่าตั้งเเต่วันนี้สำหรับลูกค้าที่ยังมีบัญชีเทรดอยู่ภายใต้เเบรนด์ XM ตั้งเเต่วันนี้ถึงวันที่ 2 กุมภา เราจะทำการเปลี่ยนเเบรนด์ให้ลูกค้าโดยอัตโนมัต เป็นแบรนด์ XMGlobal นะคะ ซึ่งจะมีผลการย้ายเเบรนด์ในวันที 3 กุมภา เเต่สำหรับลูกค้าที่ไม่ต้องการย้ายเเบรนด์สามารถเข้าไปกดว่าไม่ย้ายได้ผ่านอีเมลที่สำนักงานใหญ่ส่งให้ได้ค่ะ ทั้งนี้สำหรับลูกค้าที่ย้ายเเบรนด์ในช่วงนี้ จะได้รับโปรโบนัสเงินฝาก 100% สูงสุด $500 เริ่มฝากได้วันที่ 05/02-11/02 ค่ะ
ปล. เป็นการย้ายเเบรนด์ครั้งสุดท้ายจ้าา

*

SP

• 933

**ธอร์ทุบ**
แจ้งรายการโบนัสพิเศษ สำหรับลูกค้าในประเทศไทย เท่านั้น !

โบนัส Welcome 35 USD สามารถถอนได้ 

สนใจแจ้งรับโบนัสได้ทันที สำหรับผู้ที่เปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดเท่านั้น

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่นี่  https://th.nordfx.com/promo/bonus35.html?id=1151358

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm