กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 18 มกราคม2561ได้ทุบกันสักทีแจกตังฟรีล้นเข่ง

• 62 replies
  • 14,998 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 18 มกราคม2561ได้ทุบกันสักทีแจกตังฟรีล้นเข่ง^$^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

14:00   CNY   GDP q/y 6.7%   6.8%   
                                   20:30   USD   Building Permits    1.29M   1.30M   
                                   23:00   USD   Crude Oil Inventories -1.4M   -4.9M

สวัสดีตอนเช้า ครับผม เมื่อวานก็ SL ไปแล้ว นะครับกราฟขึ้นไปไม่ถึงเป้าหมายครับก่อนที่จะลงมาโดน SL เมื่อวานน่าจะเกิดจากแรงเทขายทำกำไร ระยะสั้นของนักลงทุนบางส่วนนะครับทำให้กราฟขยับลงมาบ้าง หลังจากขึ้นมาแบบร้อนแรงกว่า 2 สัปดาห์ครับ เมื่อวานกราฟลงนั้นไม่ได้มีข่าวแรงใดๆมามาผลกระทบเลยนะครับ สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้เป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์วันนี้ได้เลย ครับ 

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาขึ้น 

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
           แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.2190
           Daily pivot = 1.2221
           Fibo 50 Daily = 1.2242

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.2280
              R2=-----1.2355
              R3=-----1.2380
              R4=-----1.2425
              R5=-----1.2485

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.2160
         S2 = ----- 1.2125
         S3 = ----- 1.2065
         S4 = ----- 1.2000
         S5 = ----- 1.1960

สวัสดีเช้าวันพฤหัสบดีนะครับเมื่อวานก็ ได้ รับประทาน Stop loss กันไปนะครับ สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้เทรนใหญ่ของกราฟยังเป้นเทรนขาขึ้นนะครับ แต่ เมื่อวานนั้นกราฟได้ทำ pattern การพักตัวจากการที่กราฟ ได้เริ่มทำ Swing High swing low เป็น Pattern ลงมาทำให้ แอดมิน มองว่าวันนี้ น่าจะพักตัวลงมาอีกพอสมควรนะครับก่อนที่กราฟน่าจะกลับตัวขึ้นไปอีก นะครับ โดยจากรูป จะเห็น สัญญานการพักตัวลงมาอีกนะครับ เป้าหมายของการพักตัวรอบนี้ น่าจะอยู่ที่ประมาณ 161.8 ของรอบนี้ครับดังนั้น วันนี้ รอ Sell ก่อนที่จะ Buy นะครับ โดย จากรูปที่แนบมา ถ้า กราฟสามารถ Breakout ราคา 1.2280 ไปได้นั้นกราฟจะกลับตัวเป้นขาขึ้นนะครับ ดังนั้น วันนี้ SL จะอยู่ไม่ไกลจากจุดเข้า นะครับ ผม

Signal 1 : SELL Limit (@)/@1.2240 TP1(@)/1.2165 TP2(@)/1.2070 SL(@)1.2290

Tho*/ Tho*/ Tho*/

Signal 2 : BUY Limit (@)/@1.2060 TP1(@)/1.2165 TP2(@)/1.2280 SL(@)1.1990
     hulk*** hulk*** hulk***

สวัสดีปีใหม่ 2561 ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

[/left]

#goldtrader ,#ทองforex,#forexทอง,#การลงทุนทองคำ #traderiderforex

โปรแกรม เทรด forex forex broker ไหน ดีforex trade คือ เทคนิค forexforex brokerforex broker thailandtrade forex pantipเล่น forex pantipเปิดบัญชี forexโบรกเกอร์ forextraderiderforexการลงทุนทองคำforexทองทองforex#goldtrader
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

PoNgPk

• 6,073
 Update::บิตคอยน์พ่นพิษ ฉุดหุ้นกลุ่มธุรกิจบล็อกเชนวูบกว่า 10% : ราคาหุ้นที่เกี่ยวข้องกับบิตคอยน์ และบล็อกเชน ต่างดิ่งลงในวันนี้ ตามการทรุดตัวลงของสกุลเงินดิจิทัล

ทั้งนี้ หุ้นของบริษัท Riot Blockchain, Marathon Patent, Longfin Corp, Long Blockchain Corp และ Social Reality Inc ต่างร่วงลงมากกว่า 10%

บิตคอยน์ยังคงร่วงลงอย่างต่อเนื่องในวันนี้ ล่าสุดใกล้หลุดระดับ 9,000 ดอลลาร์ หลังจากดิ่งลงต่ำกว่า 10,000 ดอลลาร์ในช่วงแรกของวันนี้ ซึ่งเป็นครั้งแรกนับตั้งแต่เดือนพ.ย.ปีที่แล้ว ขณะที่แรงเทขายสกุลเงินดิจิทัลยังคงดำเนินไปอย่างต่อเนื่องเป็นวันที่ 2

ณ เวลา 10.34 น.ตามเวลาสหรัฐ หรือ 22.34 น.ตามเวลาไทย บิตคอยน์อยู่ที่ระดับ 9,199.59 ดอลลาร์ และดิ่งลงเกือบ 19% ในช่วงเวลาเพียง 24 ชั่วโมง

บิตคอยน์พุ่งขึ้นเกือบ 2,000% ในปีที่แล้ว และเพิ่งทะยานแตะ 19,343 ดอลลาร์เมื่อเดือนที่แล้ว ซึ่งเป็นระดับสูงสุดเป็นประวัติการณ์ แต่หลังจากนั้นก็ได้ร่วงลงอย่างต่อเนื่อง และทรุดตัวลงแล้ว 52% เมื่อเทียบจากระดับดังกล่าว

การร่วงลงของบิตคอยน์ในวันนี้ ส่งผลให้มูลค่าตลาดหายวูบไปมากกว่า 3 หมื่นล้านดอลลาร์ภายในเวลาเพียง 24 ชั่วโมง

ทางด้านอีเธอเรียมดิ่งลงเกือบ 29% ในวันนี้ ขณะที่ริพเพิลร่วงลง 34%
ตลาดสกุลเงินดิจิทัลทรุดหนักตั้งแต่เมื่อวานนี้ จากความกังวลของนักลงทุนเกี่ยวกับการที่จีนและเกาหลีใต้อาจมีคำสั่งห้ามการซื้อขายสกุลเงินดิจิทัล ส่งผลให้บิตคอยน์, อีเธอเรียม และริพเพิล ต่างดิ่งลง และทำให้มูลค่าตลาดของสกุลเงินดิจิทัลทั้งหมดวูบหายไปกว่า 2 แสนล้านดอลลาร์ภายในวันเดียว

ทั้งนี้ ข้อมูลจาก Coinmarketcap.com ระบุว่า มูลค่าตลาดของสกุลเงินดิจิทัลทั้งหมดเมื่อวานนี้เวลา 07.00 น.ตามเวลาลอนดอน อยู่ที่ 6.538 แสนล้านดอลลาร์ แต่จากการที่นักลงทุนแห่เทขายสกุลเงินดิจิทัล ส่งผลให้มูลค่าตลาดในช่วงเย็นวานนี้อยู่ที่ระดับเพียง 4.505 แสนล้านดอลลาร์

Source: อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย ก้องเกียรติ กอวีรกิติ

บิตคอยน์ดิ่งเหวหลุด 10,000 ดอลลาร์วันนี้ หลังเพิ่งทำนิวไฮเกือบแตะ 20,000 ดอลลาร์เดือนที่แล้ว : บิตคอยน์ ซึ่งเป็นสกุลเงินดิจิทัล ดิ่งลงต่ำกว่า 10,000 ดอลลาร์ในวันนี้ เป็นครั้งแรกนับตั้งแต่เดือนพ.ย. ขณะที่แรงเทขายสกุลเงินดิจิทัลยังคงดำเนินไปอย่างต่อเนื่องเป็นวันที่ 2

ณ เวลา 06.50 น.ตามเวลาสหรัฐ หรือ 18.50 น.ตามเวลาไทย บิตคอยน์อยู่ที่ระดับ 9,958.31 ดอลลาร์ และดิ่งลงเกือบ 12% ในช่วงเวลาเพียง 24 ชั่วโมง

บิตคอยน์เพิ่งทะยานแตะ 19,343 ดอลลาร์เมื่อเดือนที่แล้ว แต่หลังจากนั้นก็ได้ร่วงลงอย่างต่อเนื่อง และทรุดตัวลงแล้วเกือบ 50% เมื่อเทียบจากระดับดังกล่าว

ตลาดสกุลเงินดิจิทัลทรุดหนักตั้งแต่เมื่อวานนี้ จากความกังวลของนักลงทุนเกี่ยวกับการที่จีนและเกาหลีใต้อาจมีคำสั่งห้ามการซื้อขายสกุลเงินดิจิทัล ส่งผลให้บิตคอยน์, อีเธอเรียม และริพเพิล ต่างดิ่งลง และทำให้มูลค่าตลาดของสกุลเงินดิจิทัลทั้งหมดวูบหายไปกว่า 2 แสนล้านดอลลาร์ภายในวันเดียว

ทั้งนี้ ข้อมูลจาก Coinmarketcap.com ระบุว่า มูลค่าตลาดของสกุลเงินดิจิทัลทั้งหมดเมื่อวานนี้เวลา 07.00 น.ตามเวลาลอนดอน อยู่ที่ 6.538 แสนล้านดอลลาร์ แต่จากการที่นักลงทุนแห่เทขายสกุลเงินดิจิทัล ส่งผลให้มูลค่าตลาดในช่วงเย็นวานนี้อยู่ที่ระดับเพียง 4.505 แสนล้านดอลลาร์

Source: อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย ก้องเกียรติ กอวีรกิติ

https://www.cnbc.com/2018/01/17/cryptocurrency-sell-off-continues-as-bitcoin-ethereum-sink.html
TRADE RIDER

ขอบคุณครับผมท่านแอดมิน

*

MoneyMaker

*

๋Johnconner

Signal 2 : BUY Limit (@)/@1.2060 TP1(@)/1.2165 TP2(@)/1.2280 SL(@)1.1990

ผิดเปล่าครับ

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Johnconner ที่ 18, มกราคม  2018, 12:13:49 PM

ผิดเปล่าครับ

ไม่ ผิด นะครับท่านผม มองกราฟลงมาราคานี้ ตามรูป แล้วบินขึ้นไปครับ
(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404
เสาร์ 20 มกราคมนี้ รับสมัคร 15 ท่านร่วมงานเลี้ยงบอร์ดร่วม ร้านChocolate wille

เสาร์ 20 มกราคมนี้ รับสมัคร 10 ท่านครับ มาร่วมงานเลี้ยงบอร์ดร่วม 3 บอร์ด ThailandForexClub/TradeRaider/ForexBuddyTrade เวลา 18.00น. ที่ร้านช็อกโกเเลต วิว เกษตรนวมินทร์

แผนที่ร้าน --> http://www.chocolateville.net

ให้สิทธ์ 1 user ที่สนใจ เพียง 1 ท่านนะครับ ถ้ามีผู้ติดตามแจ้งด้วย นะครับ

สนใจ โพสเเจ้งความจำนงค์ที่กระทู้นี้ โดยให้สิทธิ์เรียงลำดับตามผู้ที่โพสเเจ้ง โดยเริ่มโพสเเจ้งชื่อ เพื่อเข้าร่วมงานได้ ตั้งแต่เวลา 12.00น. เป็นต้นไป

เเล้วเจอกันวันเสาร์ครับ...

็Hip** ็Hip** ็Hip**

ลงชื่อกระทู้นี้ได้เลย นะครับ https://traderider.com/index.php/topic,9857.0.html

(TH)** (TH)**

*

guzzjang

แอด คะ GU รอ B แถวไหนดีคะ ขอบคุณคะ

**ธอร์ทุบ**
แจ้งรายการโบนัสพิเศษ สำหรับลูกค้าในประเทศไทย เท่านั้น !

โบนัส Welcome 35 USD สามารถถอนได้ 

สนใจแจ้งรับโบนัสได้ทันที สำหรับผู้ที่เปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดเท่านั้น

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่นี่  https://th.nordfx.com/promo/bonus35.html?id=1151358

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm

ข้อเสนอ leverage 1: 1000 ของ NordFX เป็นการปฏิวัติโลกของการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล

ตั้งแต่เดือนธันวาคมปี 2017 ลูกค้าของ NordFX ได้รับโอกาสในการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล ที่เป็นที่นิยมมากเป็นประวัติการณ์ ได้แก่ บิทคอยน์ ไลท์คอยน์ และอีเธอเรียม (bitcoin, Litecoin, Ethereum) โดยมีอัตราส่วน leverage 1: 1000 นี่คือหลายสิบ และเป็นร้อยเท่าของค่า leverage ที่ถูกนำเสนอโดยคู่แข่งของบริษัท

ขณะนี้คุณสามารถทำธุรกรรมในสกุลเงินดิจิตอลได้ในบัญชี Pro และ Zero ทำให้ผู้ซื้อ ขาย NordFX มีความสามารถในการป้องกันความเสี่ยงใหม่ เนื่องจากสามารถในการดำเนินการกับคู่สกุลเงินทั่วไป เงินและทองคำ ทั้งหมดที่มีสเปรดระหว่างธนาคารเริ่มต้นที่ 0

การลดขนาดของสเปรด และเพิ่มความเร็วในการดำเนินซื้อขาย เนื่องมาจากบัญชีธนาคารพาณิชย์ชั้นนำระโลก รวมถึง ธนาคาร Citibank และ ธนาคาร Deutsche รวมถึงโบรกเกอร์ที่ใหญ่ที่สุดเช่น FXCM LMAX และอื่น ๆ ทั้งหมด ทำหน้าที่เป็นผู้ให้บริการสภาพคล่องรายใหม่

NordFX แนะนำนวัตกรรมใหม่อีกอย่างหนึ่ง คือ สกุลเงินดิจิตอล บิทคอยน์ ที่ได้รับความนิยมมากที่สุดขณะนี้สามารถใช้ควบคู่กับเงินดอลลาร์สหรัฐเป็นสกุลเงินฝาก ดังนั้นผู้ซื้อขาย สามารถฝากเงินในบัญชีของตนด้วย บิทคอยน์ และใช้เพื่อเก็บหลักทรัพย์ถอนกำไร และใช้ประโยชน์จาก 1: 1000 ทำธุรกรรมกับสกุลเงินดิจิตอล รวมทั้งคู่สกุลเงินอื่น ๆ อีกหลายคู่และโลหะมีค่า
https://th.nordfx.com/

*

SP

• 933