กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

เส้นX-cross

• 1 replies
  • 1,081 views
*

iceapisit

เส้นX-cross
« เมื่อ: 17, มกราคม 2018, 09:28:04 PM »
คือผมอ่านกระทู้นึงแล้วเขาพูดถึงเส้นX-crossหรือเจ้าเส้นองศาลับ แต่ผมพยายามหาข้อมูลแล้วไม่เจอ เลยอยากจะถามพี่ๆว่าเส้นx-cross นี่มันใช้ยังไงหรอครับ?

*

admin

• 80,621
Re: เส้นX-cross
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17, มกราคม 2018, 11:19:49 PM »
คือ จะบอกว่า มันก็คล้ายๆเทคนิค ทั้วไปครับ มีถูกมีผิด ครับ ท่าน รวมๆ แล้ว มันก็ win loss 50/50 ครับ

http://thailandforexclub.com/index.php?topic=33194.0 อันนี้ Indicator นะครับ ต้องสมัคร สมาชิกก่อนถึงจะโหลดได้ครับ

หลักการ ถ้า ทะลุ สามเหลี่ยมที่ขีดทางไหนก็เข้าทางนั้น ครับ โดยใช้  High Low ของวันที่แล้ว ขีด ไขว้กัน สลับ

High เมื่อวาน มา ที่ เส้น สิ้นสุด วัน หรือ Period separator ของวัน ปัจจุบัน เส้นล้าง
Low เมื่อวาน มา ที่ เส้น สิ้นสุด วัน หรือ Period separator ของวัน ปัจจุบัน เส้นบน

พอจะทะลุทางไหนก็เข้า แค่นั้นครับ
แต่อย่างที่บอกครับ มีถูกมีผืิด 50/50

(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"