กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พุธ 17 มกราคม 2561สวัสดีดาวพุธเราจะหยุดที่ดาวนาแม๊ก^

• 66 replies
  • 15,783 views
*

admin

• 80,397
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พุธ 17 มกราคม 2561สวัสดีดาวพุธเราจะหยุดที่ดาวนาแม๊ก^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

122:00   CAD   BOC Monetary Policy Report
                                                CAD   BOC Rate Statement
                                                CAD   Overnight Rate  1.25%   1.00%   
                                   23:15   CAD   BOC Press Conference

สวัสดีเช้าวันพุธนะครับ เมื่อวานก็ เสียวหน่อยไปหน่อยนะครับกราฟ ลงไปพักตัว ปรับฐานไกลพอสมควรเลย แต่ ด้วย เทคนิค กราฟก็ยัง วิ่งตามจนสามารถวิ่งกลับมาทำ New high และ TP1 ไปได้ก่อนที่เช้านี้จะปรับตัวลงมาได้ครับ แนวโน้มกราฟวันนี้ จะเป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์ วันนี้ได้เลย ครับ 

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาขึ้น 

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
           แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.2266
           Daily pivot = 1.2248
           Fibo 50 Daily = 1.2238

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.2290
              R2=-----1.2355
              R3=-----1.2380
              R4=-----1.2425
              R5=-----1.2485

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.2240
         S2 = ----- 1.2205
         S3 = ----- 1.2150
         S4 = ----- 1.2105
         S5 = ----- 1.2084

สวัสดีตอนเช้าวันพุธครับ แนวโน้มกราฟตอนนี้ยังเป็นขาขึ้นอย่างต่อเนื่องอยู่นะครับ หลังจากที่ กราฟได้ ทำ New high ได้ ที่1.2321 นะครับเลย TP1 ของแอดมินไปนิดเดียวก่อนที่จะมีแรงเทขาย ลงมานะครับ โดย แนวโน้มตอนนี้ แอดมินมองเพียงแค่การพักตัว เท่านั้นนะครับ เทรนขาขึ้นมาแรงกราฟน่าจะทำ New high ได้อีกนะครับ แต่จากรูปเมื่อวานนะครับกราฟก็ยังไปไม่ถึง fibo 200 นะครับและยังอยู่ในระหว่าง fibo 161.8 และถ้าดูที่ TFDay กราฟก็ได้ขึ้นมาหยุดที่ fibo นี้ นะครับ และกราฟได้พักตัวที่ตรงนี้ และกราฟก็ได้ไซด์เวย์ ตรงนี้อยู่ จนถึงตอนนี้ ครับ แนวโน้มจากนี้ กราฟน่าจะเบรคแนวนี้ไปได้ และไปหยุดได้ที่่ fibo 200 โดยตรงนี้ราคาจะอยู่ที่ประมาณ 1.2350-1.2370 นะครับ โดยวันนี้นะครับกราฟอาจจะยังไม่ Break ไหนไหนไกลนะครับ ช่วงนี้แนะนำให้ เน้น Buy ไว้นะครับ กราฟทั้ง week ได้เบรคมาแบบนี้และ แท่ง Month ก็ เขียวมาตลอดทางดังนั้นกราฟน่าจะไปต่อได้ไกล ครับผม สำหรับ วันนี้ รอกราฟย่ออีกหน่อย วันนี้รอแถว fibo 50 Day หรืออาจจะรอ ที่ Pivot นะครับ ค่อย Buy นะครับ หรือ หากจะเข้า Buy เลยก็ คำนวณ Lot ดีๆ นะครับผม ให้กราฟพอสวิงบ้าง ครับ

วันนี้มีข่าว CAD ปรับ Over night rate นะครับ จำทำให้กราฟ สวิงแรงมากครับดังนั้น ใครอยากจะจัด Snowball ก็น่าลองเหมือนกันนะครับ

Signal 1 : BUY Limit (@)/@1.2240 TP1(@)/1.2335 TP2(@)/1.2375 SL(@)1.2170
     hulk*** hulk*** hulk***

สวัสดีปีใหม่ 2561 ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

[/left]

#goldtrader ,#ทองforex,#forexทอง,#การลงทุนทองคำ #traderiderforex

โปรแกรม เทรด forex forex broker ไหน ดีforex trade คือ เทคนิค forexforex brokerforex broker thailandtrade forex pantipเล่น forex pantipเปิดบัญชี forexโบรกเกอร์ forextraderiderforexการลงทุนทองคำforexทองทองforex#goldtrader
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,397

แนวโน้มภาพใหญ่จาก TFMonth นะครับ เป้าหมายผมมองเทรนไลน์ด้านบน ที่ fibo 61.8 จากรูปครับ

**6105** **6105** **6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

dento55

สวัสดีวันพุธเขียวปี๋ครับ **6103** cheetah3*

*

MoneyMaker

*

pawin

thank** thank** thank** thank**
มันจะปิดแท่งแดงของ MN ไหมแอด

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: pawin ที่ 17, มกราคม  2018, 10:45:30 AM
thank** thank** thank** thank**

แท่งไหน ครับ แต่ ถ้า แท่ง ปัจจุบัน ไม่น่าจะปิดแดง ครับ
**6105** **6105**

*

Gaceza

• 677
ขอบคุณค่ะ ทองเปนยังไงมั่งคะแอด
**hulk3** **hulk3**

*

pawin

อ้างจาก: admin ที่ 17, มกราคม  2018, 10:46:09 AM
อ้างจาก: pawin ที่ 17, มกราคม  2018, 10:45:30 AM

แท่งไหน ครับ แต่ ถ้า แท่ง ปัจจุบัน ไม่น่าจะปิดแดง ครับ
**6105** **6105**
ในแนวโน้มนะครับ ที่ 1.40000 
็Hip**

*

๋Johnconner

ขอบคุณครับผมท่านแอดมิน

*

pawin

ย่อแล้ว buy  กด sell เป็นค่า  sawap 
no tp sl หน้าจุดเข้า
อยากจะรู้ว่าสุดขอบกาแลกซี่ มันอยู่ที่ใด
  (รอแอดบอก อิ อิ )
็Hip** ็Hip** ็Hip** ็Hip**
   ทุกคน sell now ***

จะมาหาแรงขึ้นตรงนี้ป่าวครับน่าจะสวิงลงถึงผมว่าตอนข่าว

*

SP

• 933

Signal 1 : BUY Limit (@)/@1.2240 TP1(@)/1.2335 TP2(@)/1.2375 SL(@)1.2170

เมื่อวานรวย วันนี้ก็จะรวยอีก

รอจองตั๋วขึ้นเครื่องได้เลย

็Hip** ็Hip** ็Hip**

ตั้งแต่เข้ามาอยู่บรอดนี้เฮงๆ ทุกวันเลยเนี่ย  **6022** **6022**