กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD อันคาร 16 มกราคม 2561 Buy วันนี้ขอ TPที่ดาวอังคาร^$^

• 53 replies
  • 11,793 views
*

admin

• 80,418
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD อันคาร 16 มกราคม 2561 Buy วันนี้ขอ TPที่ดาวอังคาร^$^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

16:30   GBP   CPI y/y          3.0%      3.1%

สวัสดีเช้าวันอังคารครับผม เมื่อวานกราฟก็บินมาอย่างต่อเนื่องแบบไม่เกรงใจวันจันทร์กันเลย ครับ แนวโน้ม USD ยังอ่อนต่อเนื่องนะครับ และมองว่า แม้จะมีแรงเทขายกลับเข้ามาบ้างแต่ ในระยะยาวแล้ว USD น่าจะอ่อนค่าลงไปกว่านี้อีกครับ แนวโน้มกราฟวันนี้จะเป็นอย่างไรจุดไหนน่าสนใจติดตามวันนี้ได้เลยครับ 

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาขึ้น 

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
           แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.2264
           Daily pivot = 1.2249
           Fibo 50 Daily = 1.2241

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.2290
              R2=-----1.2355
              R3=-----1.2380
              R4=-----1.2425
              R5=-----1.2485

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.2240
         S2 = ----- 1.2205
         S3 = ----- 1.2150
         S4 = ----- 1.2105
         S5 = ----- 1.2084

สวัสดีตอนเช้าครับ แนวโน้มกราฟตอนนี้ยังเป็นขาขึ้นอย่างต่อเนื่องอยู่นะครับ หลังจากที่ กราฟได้ Breakout ขึ้นมาแล้วนะครับแนวโน้มกราฟยังอยู่ใน กรอบเดิมแม้เมื่อวานกราฟจะทำ New high ได้ โดยกราฟได้มาหยุดที่ fibo 161.8 และถ้าดูที่ TFDay กราฟก็ได้ขึ้นมาหยุดที่ fibo นี้ นะครับ และกราฟได้พักตัวที่ตรงนี้ และกราฟก็ได้ไซด์เวย์ ตรงนี้อยู่ จนถึงตอนนี้ ครับ แนวโน้มจากนี้ กราฟน่าจะเบรคแนวนี้ไปได้ และไปหยุดได้ที่่ fibo 200 โดยตรงนี้ราคาจะอยู่ที่ประมาณ 1.2350-1.2370 นะครับ โดยวันนี้นะครับกราฟอาจจะยังไม่ Break ไหนไหนไกลนะครับ เพราะ volume วันจันทร์ อาจจะยังน้อยอยู่ สำหรับ วันนี้ แอดมินมองที่การย่อ ไปที่ แนว Pivot Daily ของแนว ที่ กราฟวิ่งเมื่อวันศุกร์นะครับ ถ้าเมื่อย่อแล้ว กราฟน่าจะ Brekout ไปทำ New high ได้ต่อไปนะครับช่วงนี้แนะนำให้ เน้น Buy ไว้นะครับ กราฟทั้ง week ได้เบรคมาแบบนี้และ แท่ง Month ก็ เขียวมาตลอดทางดังนั้นกราฟน่าจะไปต่อได้ไกล ครับผม สำหรับ วันนี้ รอกราฟย่ออีกหน่อย วันนี้รอแถว fibo 50 Day นะครับ ค่อย Buy นะครับ หรือ หากจะเข้า Buy เลยก็ คำนวณ Lot ดีๆ นะครับผม ให้กราฟพอสวิงบ้าง ครับ

Signal 1 : BUY Limit (@)/@1.2241 TP1(@)/1.2315 TP2(@)/1.2370 SL(@)1.2170
     hulk*** hulk*** hulk***

สวัสดีปีใหม่ 2561 ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

[/left]

#goldtrader ,#ทองforex,#forexทอง,#การลงทุนทองคำ #traderiderforex

โปรแกรม เทรด forex forex broker ไหน ดีforex trade คือ เทคนิค forexforex brokerforex broker thailandtrade forex pantipเล่น forex pantipเปิดบัญชี forexโบรกเกอร์ forextraderiderforexการลงทุนทองคำforexทองทองforex#goldtrader
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

guzzjang

*

MoneyMaker

*

black

ขอบคุณครับผมท่านแอดมิน

*

tuxedome

• 380
ขอบคุณ Admin มากๆครับผม

thank** **tk**

*

๋Johnconner

*

Gaceza

• 677
ขอบคุณค่ะ

เงินดอลล่าน่าจะล่วงลงมากกว่านี้อิกนานน่าจะถึงกลางปีฮายเยอร์ฮายไปเลื่อยๆคงจะเหลือ31บาท

*

SP

• 933

xc8*   xc8* วันนี้มาเกี่ยวซิก แต่วันเลย   บินซิจ๊ะ รอมานานล่ะ   xc8*  xc8*

*

Knock59

• 1,034
 xz55** โห มาแรงนะ ตกใจ  **11

อุ้ย ตกใจเลย **6105**

**ธอร์ทุบ**
แจ้งรายการโบนัสพิเศษ สำหรับลูกค้าในประเทศไทย เท่านั้น !

โบนัส Welcome 35 USD สามารถถอนได้ 

สนใจแจ้งรับโบนัสได้ทันที สำหรับผู้ที่เปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดเท่านั้น

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่นี่  https://th.nordfx.com/promo/bonus35.html?id=1151358

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm