กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD จันทร 15 มกราคม 2561 BUY EUอีกหลายครั้งกะตังเต็มเข่ง

• 76 replies
  • 18,871 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD จันทร 15 มกราคม 2561 BUY EUอีกหลายครั้งกะตังเต็มเข่ง

วันนี้ไม่มีข่าวแดงนะครับ

สวัสดีเช้าวันจันทร์นะครับ หลังจากเมื่อวันศุกร์กราฟบินมาไม่หยุด จากค่าเงิน USD ที่อ่อนค่าลงอย่างหนักนะครับ ตอนนี้ แม้แต่ค่าเงินบาทก็แข็งจนทำให้ ต่ำกว่า 32 บาท ต่อ 1 USD ไปแล้ว ครับ แนวโน้มการอ่อนค่าของค่าเงิน USD ยังน่าจะอ่อนได้ต่อเนื่องได้อีกนะครับ โดยแนวโน้มกราฟวันนี้และแนวสำคัญของกราฟมีตรงไหนอย่างไรบ้างติดตามได้จากบทวิเคราะห์ วันนี้ได้เลย ครับ 

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาขึ้น 

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
           แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.2200
           Daily pivot = 1.2152
           Fibo 50 Daily = 1.2128

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.2261
              R2=-----1.2330
              R3=-----1.2380
              R4=-----1.2425
              R5=-----1.2485

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.2150
         S2 = ----- 1.2105
         S3 = ----- 1.2084
         S4 = ----- 1.2045
         S5 = ----- 1.2001

แนวโน้มกราฟตอนนี้ยังเป็นขาขึ้นอย่างต่อเนื่องอยู่นะครับ หลังจากที่ กราฟได้ Breakout ขึ้นมาแล้วนะครับ โดยจากรูปเพื่อนๆจะเห็นกราฟได้มาหยุดที่ fibo 161.8 และถ้าดูที่ TFDay กราฟก็ได้ขึ้นมาหยุดที่ fibo นี้ นะครับ และกราฟได้พักตัวที่ตรงนี้ และกราฟก็ได้ไซด์เวย์ ตรงนี้อยู่ จนถึงตอนนี้ ครับ แนวโน้มจากนี้ กราฟน่าจะเบรคแนวนี้ไปได้ และไปหยุดได้ที่่ fibo 200 โดยตรงนี้ราคาจะอยู่ที่ประมาณ 1.2350-1.2370 นะครับ โดยวันนี้นะครับกราฟอาจจะยังไม่ Break ไหนไหนไกลนะครับ เพราะ volume วันจันทร์ อาจจะยังน้อยอยู่ สำหรับ วันนี้ แอดมินมองที่การย่อ ไปที่ แนว Pivot Daily ของแนว ที่ กราฟวิ่งเมื่อวันศุกร์นะครับ ถ้าเมื่อย่อแล้ว กราฟน่าจะ Brekout ไปทำ New high ได้ต่อไปนะครับช่วงนี้แนะนำให้ เน้น Buy ไว้นะครับ กราฟทั้ง week ได้เบรคมาแบบนี้และ แท่ง Month ก็ เขียวมาตลอดทางดังนั้นกราฟน่าจะไปต่อได้ไกล ครับผม สำหรับ วันนี้ รอกราฟย่ออีกหน่อย ค่อย Buy นะครับ หรือ หากจะเข้า Buy เลยก็ คำนวณ Lot ดีๆ นะครับผม ให้กราฟพอสวิงบ้าง ครับ

Signal 1 : BUY Limit (@)/@1.2151 TP1(@)/1.2275 TP2(@)/1.2330 SL(@)1.2020
     hulk*** hulk*** hulk***

สวัสดีปีใหม่ 2561 ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

[/left]

#goldtrader ,#ทองforex,#forexทอง,#การลงทุนทองคำ #traderiderforex

โปรแกรม เทรด forex forex broker ไหน ดีforex trade คือ เทคนิค forexforex brokerforex broker thailandtrade forex pantipเล่น forex pantipเปิดบัญชี forexโบรกเกอร์ forextraderiderforexการลงทุนทองคำforexทองทองforex#goldtrader
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

stamp

• 499
ขอบคุณครับท่านแอดมิน  hulk*** **hulk3**

สวัสดีครับท่าน admin

ทองถ้ามาถึง 1350 โดดออกก่อนดีมั้ยครับ

**tk** **tk** **tk**

ขอบคุณครับท่านแอดมิน

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: หมีขาว ที่ 15, มกราคม  2018, 11:40:09 AM

ทองถ้ามาถึง 1350 โดดออกก่อนดีมั้ยครับ

ถือต่อ สิครับ ออกทำไมลุ้นเบรคมา 1370 ต่อ ครัข
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

MoneyMaker

*

Gaceza

• 677

อ้างจาก: admin ที่ 15, มกราคม  2018, 11:47:52 AM
อ้างจาก: หมีขาว ที่ 15, มกราคม  2018, 11:40:09 AM

ถือต่อ สิครับ ออกทำไมลุ้นเบรคมา 1370 ต่อ ครัข

ขอบคุณครับผม   **hulk3** **hulk3** **hulk3**

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: หมีขาว ที่ 15, มกราคม  2018, 11:52:51 AM
อ้างจาก: admin ที่ 15, มกราคม  2018, 11:47:52 AM

ขอบคุณครับผม   **hulk3** **hulk3** **hulk3**

อาจใช้เวลา 1 ปี
็Hea** ็Hea**

*

admin

• 80,404
MarketInsight  เป็นแหล่งรวบรวมข่าวสาร บทความ และการวิเคราะห์ ที่เกี่ยวข้องกับระบบเศรษฐกิจ และค่าเงินต่างๆที่อยู่ภายในตลาด ใน Market Insight ยังมีข้อมูลของแนวรับแนวต้านในคู่เงินสกุลหลัก การเข้าถึงบทวิเคราะห์ต่างๆ ที่ช่วยให้การตัดสินใจของคุณง่ายขึ้นอีกด้วย

ลิงค์หน้าเว็บ : http://gkfxprime.link/Hometraderide
ลิงค์โปรโมชั่น: http://gkfxprime.link/bonus55traderider

อ้างจาก: admin ที่ 15, มกราคม  2018, 11:57:28 AM
อ้างจาก: หมีขาว ที่ 15, มกราคม  2018, 11:52:51 AM

อาจใช้เวลา 1 ปี
็Hea** ็Hea**

ดองเค็มได้เลยครับท่าน 555

Ha)** Ha)**

*

admin

• 80,404
บทวิเคราะห์ตลาดฟอเร็กซ์สำหรับค่าเงิน EURUSD, GBPUSD, USDJPY และ USDCHF ประจำวันที่ 15 – 19 มกราคม 2561

อันดับแรกเป็นการทบทวนบทวิเคราะห์ของสัปดาห์ที่ผ่านมา 

- EUR/USD ในครั้งที่แล้วผู้เชี่ยวชาญส่วนใหญ่ (55%) ซึ่งสนับสนุนโดยการวิเคราะห์กราฟและออสซิลเลเตอร์ในกรอบ D1 ได้ให้คะแนนเสียงว่าราคาคู่นี้จะปรับตัวสูงขึ้นไปที่ 1.2200 คำทำนายนี้ปรากฏออกมาว่าถูกต้อง 100% พอถึงจุดดังกล่าวราคาก็หยุดเคลื่อนที่ในช่วงเที่ยงคืนของวันศุกร์ที่ 12 มกราคม นอกจากนี้ สิ่งที่ควรคำนึงคือการประกาศผลการประชุมธนาคารกลางยุโรปซึ่งธนาคารกลางได้วางแผนที่จะลดโปรแกรมซื้อพันธบัตรมูลค่า 2.5 ล้านล้านยูโรในปี 2561 ซึ่งเป็นโครงการที่จะเร่งการฟื้นฟูเศรษฐกิจในยูโรโซนและจะนำมาซึ่งการเติบโตของค่าเงินยูโรเป็นอย่างมาก

- GBP/USD ผู้เชี่ยวชาญส่วนใหญ่ (85%) ได้ให้คะแนนเสียงว่าราคาคู่นี้จะลดลงมาและได้ให้ค่าระดับแนวรับที่ใกล้ที่สุดไว้ที่ 1.3400 โดยอัตราแลกเปลี่ยนคู่นี้อยู่ในช่วงขาลงจนถึงวันพฤหัสบดี แต่ก็ลงมาถึงเพียง 1.3455 หลังจากนั้นราคาวกกลับตัวขึ้นตามค่าเงินยูโร โดยเร่งตัวขึ้นไปปิดตลาดท้ายสัปดาห์ที่โซน 1.3730

- ในขณะที่ผลตอบแทนของพันธบัตรญี่ปุ่นรอบ 10 ปี และ 25 ปีสูงขึ้น ค่าเงินดอลลาร์ลดต่ำลงเมื่อเทียบกับค่าเงินเยนญี่ปุ่น ในกรณีนี้ ผู้เชี่ยวชาญได้ตั้งเป้าหมายไว้ที่ 111.60 ซึ่งเรียกว่าเป็นจุด Pivot Point ในระยะกลางที่ 108.00 – 114.75 โดยราคา USD/JPY ได้เคลื่อนที่ในช่วงดังกล่าวมาตลอดปีที่ผ่านมา สถานการณ์เป็นไปตามที่คาดไว้และมากกว่าที่คาดการณ์ไว้เสียด้วย โดยราคาได้ปิดตลาดใกล้ระดับ 111.00

- สำหรับคู่ USD/CHF นักวิเคราะห์ส่วนใหญ่ (65%) เห็นด้วยว่าราคาจะขยับทะลุค่าแนวรับที่ 0.9730 และจะถอยลงมาที่โซน 0.9600 – 0.9650 ซึ่งปรากฏว่าเป็นไปตามที่คาดการณ์ไว้โดยมีความแตกต่างเล็กน้อยซึ่งสะท้อนได้จากการเคลื่อนที่ของคู่ EUR/USD ในช่วงท้ายสัปดาห์ ราคาได้ขยับไปยังระดับขั้นต่ำในช่วงที่ 0.9664

บทวิเคราะห์ตลาดฟอเร็กซ์สำหรับสัปดาห์นี้
จากการสรุปความคิดเห็นของบรรดานักวิเคราะห์จากธนาคารและบริษัทโบรกเกอร์ชั้นนำต่างๆ รวมถึงคำคาดการณ์ที่วิเคราะห์จากพื้นฐานทางเทคนิคและสถิติกราฟ เราจึงสามารถสรุปผลวิเคราะห์ได้ดังต่อไปนี้

- EUR/USD อัตราแลกเปลี่ยนคู่นี้ยังคงติดอยู่ในช่วง "โซนแห่งทศวรรษ" ซึ่งกำกับโดยค่าสูงสุดในรอบสองปีของปี 2560 และค่าต่ำสุดในเดือนมิถุนายน 2553 และกรกฎาคม 2555 ทั้งนี้ ทิศทางที่อัตราแลกเปลี่ยนคู่นี้จะเคลื่อนที่ไปนั้นจะขึ้นอยู่กับพัฒนาการและผลการตัดสินใจทางเศรษฐกิจและการเมืองที่มีความสำคัญเป็นหลัก นี่เป็นสาเหตุของความไม่แน่นอนในบรรดาความเห็นของผู้เชี่ยวชาญทั้งหลาย โดยผู้เชี่ยวชาญจำนวน 40% มองว่าราคาจะขยับสูงขึ้น อีก 40% คาดว่าจะลดลง และอีก 20% มีความเห็นที่เป็นกลาง สำหรับผลการวิเคราะห์ดัชนีเทรนด์ต่างๆ ได้ให้สัญญาณเป็นสีเขียวอย่างชัดเจน โดยมีเป้าหมายที่ใกล้ที่สุดที่ 1.2360 แต่ออสซิลเลเตอร์จำนวนหนึ่งในสี่ของกรอบ H4 และ D1 ได้ให้สัญญาณว่าราคาคู่นี้มีการซื้อมากเกินไปซึ่งเป็นไปได้ว่าเทรนด์อาจมีการกลับตัว
การวิเคราะห์กราฟก็เห็นด้วยกับสถานการณ์ดังกล่าว จากผลการวิเคราะห์ ในช่วงแรกราคาน่าจะกลับมาอยู่ที่ 1.2090 และในกรณีที่ราคาสามารถวิ่งทะลุได้สำเร็จก็จะขยับต่ำลงมาอีกที่ค่าแนวรับในรอบสองเดือนในโซน 1.2000 – 1.2020

- นักวิเคราะห์จำนวน 40% เชื่อว่าหลังจากที่ค่าเงินดอลลาร์สหรัฐอ่อนตัวลง คู่ GBP/USD จะขยับต่อไปในช่วงกลางขาขึ้น ซึ่งเริ่มต้นเมื่อหนึ่งปีที่แล้วในช่วงปี 2559 ขึ้นปี 2560 ในกรณีนี้ เป้าหมายถัดไปจะอยู่ในโซน 1.3835 – 1.4000 และเป้าหมายถัดมาอีกจะอยู่ที่ 1.4200
ผลการวิเคราะห์อีกมุมมองหนึ่งซึ่งสนับสนุนโดยผู้เชี่ยวชาญจำนวน 60% กล่าวถึงความไม่แน่นอนในประเด็นการเจรจาให้อังกฤษออกจากสหภาพยุโรป จึงได้ทำนายการกลับตัวของเทรนด์จากการวิเคราะห์กราฟในกรอบ H4 และจากสัญญาณของออสซิลเลเตอร์จำนวน 20% ที่ระบุว่าราคาคู่นี้มีการซื้อมากเกินไป โดยมีระดับแนวรับอยู่ที่ 1.3600, 1.3520 และ 1.3465

- USD/JPY การวิเคราะห์กราฟในกรอบ D1 ยังคงให้ผลสรุปว่าราคาจะอยู่ในช่วงด้านข้างต่อไป โดยมีขอบเขตอยู่ในช่วง 110.75 – 113.35 มีผู้เชี่ยวชาญจำนวน 30% ให้คะแนนเสียงว่าราคาน่าจะขยับสูงขึ้นในไม่กี่วันข้างหน้านี้ โดยมีค่าแนวต้านอยู่ที่ 112.00, 113.35 และ 114.75
สำหรับความเห็นของนักวิเคราะห์ส่วนใหญ่ (70%) ซึ่งสนับสนุนโดยออสซิลเลเตอร์จำนวน 10% ในกรอบ D1 มองว่าราคาจะยังคงถอยลงไปยังเพดานด้านล่างในช่วงระยะกลางต่อไปที่ 108.00 – 114.75 โดยมีค่าแนวรับที่ใกล้ที่สุดอยู่ในช่วง 110.00 

- บทวิเคราะห์คู่สุดท้ายของเรานี้คือ USD/CHF ในวันที่ 16 มกราคม เรากำลังรอฟังคำแถลงการณ์จากประธานธนาคารกลางสวิตเซอร์แลนด์ ซึ่งเป็นอีกครั้งที่เตือนให้เรานึกถึงเหตุการณ์ "วันพฤหัสทมิฬ" เมื่อวันที่ 15 มกราคม 2558 อย่างไรก็ตาม ในครั้งนี้ก็มีความเป็นไปได้สูงว่าจะไม่มีเรื่องน่าประหลาดใจใดๆ สำหรับคำทำนายในอนาคตอันใกล้นี้คล้ายกันกับของสัปดาห์ที่แล้ว โดยผู้เชี่ยวชาญจำนวน 60% มองว่าราคาอยู่ในช่วงขาลงและเชื่อว่าราคาน่าจะตกลงมาที่ค่าแนวรับ 0.9575 มีค่าแนวรับถัดไปที่ 0.9430 ทั้งนี้ มีผู้เชี่ยวชาญเพียง 40% ที่ให้คะแนนเสียงว่าราคาคู่นี้จะขยับขึ้นมาที่ค่าแนวต้านที่ 0.9835 และจะขยับขึ้นไปอีกถึงระดับ 1.0000

NordFX มีข้อเสนอและโอกาสพิเศษสำหรับคุณในการซื้อขายสกุลเงินคริปโต (บิทคอยน์ ไลท์คอยน์ อีทีเรียม) โดยมีค่าเลเวอเรจอยู่ที่ 1:1000!
ค่าสเปรดต่ำ ใช้เวลาเปิดบัญชีเพียง 1 นาที
http://nordfx.com/promo/bitcoinleverage1000.html

โรมัน บุทโก, NordFX

หมายเหตุ: เนื้อหาดังกล่าวไม่ควรยึดถือเป็นคำแนะนำในการลงทุนหรือเป็นคำปรึกษาในการซื้อขายในตลาดการเงิน โดยเนื้อหาข้างต้นเป็นไปเพียงเพื่อจุดประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น การซื้อขายในตลาดการเงินมีความเสี่ยงและอาจทำให้เกิดการสูญเสียเงินฝากได้

#eurusd #gbpusd #usdjpy #forex #forex_forecast #signals_forex #cryptocurrencies #bitcoin
https://nordfx.com/

https://traderider.com/index.php/topic,9823.msg195911/topicseen.html#new

*

admin

• 80,404
บินแบบไม่ถาม เรื่องสุขภาพเลย สักคำ
An2 An2

**ธอร์ทุบ**
แจ้งรายการโบนัสพิเศษ สำหรับลูกค้าในประเทศไทย เท่านั้น !

โบนัส Welcome 35 USD สามารถถอนได้ 

สนใจแจ้งรับโบนัสได้ทันที สำหรับผู้ที่เปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดเท่านั้น

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่นี่  https://th.nordfx.com/promo/bonus35.html?id=1151358

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm