วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD จันทร 15 มกราคม 2561 BUY EUอีกหลายครั้งกะตังเต็มเข่ง

• 76 replies
  • 8265 views

*

ออฟไลน์ sanya

• 2,901
  • 40
xc8* xc8* xc8*

traderider forex ไทย
*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 65,374
  • 2614
ขึ้นเถิด **hulk3** **hulk3** **hulk3**

เย้ว เย้ว กลับมาแล้ว

**6103** **6103**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

ออฟไลน์ unlimited17

• 1,333
  • 24
  • ยอมขายหมู ดีกว่าปล่อยให้หมูวิ่งหนีไป
เอา บ้าง อีก 50 pips TP close all
 **6103**
เลี้ยงข้าวผมเลยแอดมิน  xc8*

เอา บ้าง อีก 50 pips TP close all
 **6103**

ไม้ 0.6789 นี่แทบจะต่ำสุดละนะท่านแอด
เมพจิงๆ

*

ออฟไลน์ vita

• 457
  • 7
สวัสดีครับแอด EU buyตอนนี้เลยได้ไหมครับ หรือรอย่ออิกหน่อยครับ
 xc7* xc7* xc7*
ขายหมูดีกว่าติดเหวติดดอย ท่องไว้...ไม่โลภ !!!

*

• *
  • 65,374
  • 2614
 **6103**
เลี้ยงข้าวผมเลยแอดมิน  xc8*

แอดนี่ รอเจอ คนสวยอยู่หลาย เพลา ล่ะครับ
 xc* xc*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

• *
  • 65,374
  • 2614
สวัสดีครับแอด EU buyตอนนี้เลยได้ไหมครับ หรือรอย่ออิกหน่อยครับ

Buy ได้อยู่นะครับ
 **hulk3** **hulk3**

*

• *
  • 65,374
  • 2614
 **6103**

ไม้ 0.6789 นี่แทบจะต่ำสุดละนะท่านแอด
เมพจิงๆ

มีถูก บ้างผิดบ้าง ครับ
จริงๆ เทคนิคการเข้าก็ไม่ได้มีอะไรมากหรอกครับ กาง fibo คำนวณ MM ตาม พอร์ต วางไว้ ตั้ง TP/SL
จากนั้นก็รอ แค่เวลา เท่านั้นครับ

บวก แล้ว โม้ได้

)2: )2: )2:

*

• *
  • 65,374
  • 2614

ข้อมูลชี้วัดประจำสัปดาห์นี้

ตลาดสกุลเงินได้เห็นยูโรกับสเตอร์ลิงแตะระดับสูงสุดในรอบหลายปีขณะที่ความเชื่อมั่นในดอลลาร์ถูกกระหน่ำด้วยความกังวลเกี่ยวกับอัตราเงินเฟ้อที่ยังดื้อดึงคงไว้ในระดับต่ำแม้ว่าจะมีการเผยแพร่ CPI ที่เป็นบวกเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา หุ้นสหรัฐฯ ทำระดับสูงสุดเป็นประวัติการณ์อีกครั้งจากการที่นักลงทุนเลิกสนใจในดอลลาร์สหรัฐฯ ขณะที่ข้อมูลชี้วัดทางเศรษฐกิจต้องพยายามโน้มน้าวให้ผู้มีส่ว ร่วมในตลาดเชื่อว่าเศรษฐกิจของสหรัฐฯ กำลังขยายตัว การวิ่งข้ามปีของทองคำและน้ำมันที่ยาวนานที่สุดได้เพิ่มความเชื่อมั่นในการเสี่ยงลงทุนจากข่าวความคืบหน้าของจีน-สหรัฐฯ และ OPEC สัปดาห์นี้เริ่มต้นเบาๆ ในปฏิทินเศรษฐกิจเนื่องจากตลาดสหรัฐฯ ปิดทำการเนื่องในวัน Martin Luther King

กราฟรายวันของดัชนีสหรัฐฯ

วันจันทร์
 เริ่มต้นสัปดาห์แบบเงียบๆ เนื่องจากตลาดสหรัฐฯ ปิดทำการเนื่องในวัน Martin Luther King ไม่มีเหตุการณ์สำคัญที่จะทำให้เกิดความผันผวนหรือโอกาสทำกำไรในวันนี้ภายใต้มุมมองพื้นฐาน ตลาดน่าจะขยับจากข้อมูลทางเทคนิค

วันอังคาร
ข้อมูลเงินเฟ้อของสหราชอาณาจักรปูแนวทางจากจากการแตะระดับสูงสุดใหม่ของเคเบิลช่วง Pre-Brexit รายงานที่น่าสนใจที่สุดในปฏิทินเศรษฐกิจประจำวันอังคารคือการเผยแพร่ CPI เดือนธันวาคมของสหราชอาณาจักรและที่มีความสำคัญรองลงมาคือดัชนีการผลิตรัฐนิวยอร์กของสหรัฐฯ ในเวลา 09:30 และ 13:30 GMT ตามลำดับ

วันพุธ 
การตัดสินใจเกี่ยวกับอัตราดอกเบี้ยจากธนาคารกลางแคนาดาเป็นตัวชูโรง ด้วย CPI ของยุโรป แถลงการณ์จากสมาชิก MPC และ FOMC และอัตราดอกเบี้ยจาก BoC ก็คาดการณ์ได้ว่าจะเป็นเซสชั่นที่ผันผวนอย่างมากในวันพุธที่จะถึงนี้ แม้คาดว่าจะไม่มีการเปลี่ยนแปลงในนโยบาย BoC จะทำให้เกิดความผันผวนอย่างมากและสร้างโอกาสทำกำไรในคู่ USD/CAD อย่างเห็นได้ชัดในเวลา 15:00 GMT

วันพฤหัสบดี
 ไฮไลท์ประจำสัปดาห์จากข้อมูลที่จะขับเคลื่อนเอเชียและการเผยแพร่ของสหรัฐฯ ออสเตรเลียจะเริ่มเซสชั่นด้วยข้อมูลการจ้างงานในเวลา 00:30 GTM ตามมาด้วยการเผยแพร่ GDP จากจีนในตอนเช้าเวลา 07:00 GMT เซสชั่นนี้ยังมีใบอนุญาตสร้างอาคารใหม่และตัวเลขผู้ขอรับสวัสดิการการว่างงานของสหรัฐฯ ในเวลา 13:30 GMT และข้อมูลน้ำมันดิบในคลังของสหรัฐฯ เวลา 16:00 GMT

วันศุกร์
ดัชนียอดขายปลีกของสหราชอาณาจักรและความเชื่อมั่นผู้บริโภคในสหรัฐฯ เป็นดาวเด่น ดาวเด่นปิดสัปดาห์คือดัชนียอดขายปลีกของสหราชอาณาจักรในเวลา 09:30 GMT และความเชื่อมั่นผู้บริโภคจาก UoM เวลา 15:00 GMT สำหรับการเผยแพร่ย่อยอื่นๆ รายงานการจัดซื้อหลักทรัพย์ต่างประเทศและยอดขายภาคการผลิตของแคนาดาจะมีการเผยแพร่ในเวลา 13.30 ซึ่งอาจทำให้เกิดความผันผวนเล็กน้อย 

*

• 457
  • 7

Buy ได้อยู่นะครับ
 **hulk3** **hulk3**
ขอบคุณครับแอด (TH)** (TH)**
ขายหมูดีกว่าติดเหวติดดอย ท่องไว้...ไม่โลภ !!!

*

• 457
  • 7
กดbuyปั๊บ กราฟปักหัวลง   **6004** **6004**

*

ออฟไลน์ narongza

• 1,055
  • 22
  • ชีวิตจะเป็นอย่างไรก็สุดแท้ทางเดิน
คนไทยมักรู้จักจอร์จ โซรอส ในฐานะของ พ่อมดการเงิน ผู้โจมตีค่าเงินบาท
แต่ชาวอเมริกัน อาจจะรู้จักชื่อของแอดมินแม่ทัพเม่าแห่งtraderider  ผู้โจมตีค่าเงินดอลล่าครับ
 **11 **11
#พอร์ตใหญ่ก็ถือทนพอร์ตคนจน100จุดพอ
#กำไรหรือขาดทุนอยู่ที่มือคุณเอง
#เสียดายดีกว่าเสียใจ
#โปรดใช้จักรยานในการตัดสินใจ
https://www.youtube.com/watch?feature=youtu.be&v=Q38LmXrIg1o

*

• *
  • 65,374
  • 2614
คนไทยมักรู้จักจอร์จ โซรอส ในฐานะของ พ่อมดการเงิน ผู้โจมตีค่าเงินบาท
แต่ชาวอเมริกัน อาจจะรู้จักชื่อของแอดมินแม่ทัพเม่าแห่งtraderider  ผู้โจมตีค่าเงินดอลล่าครับ
 **11 **11

เอางั้น เลย ส่วนมากจะโดน เงิน ดอล โจมตี
 **11

*

ออฟไลน์ Plaman7

• 1,914
  • 8
  • เลฃมงคล 4289 6395 รับทรัพย์

แจ่มจัง.  ผมว่าคงเป็นเฒ่าบ้ากามประจำเทรดไรเดอร์. และฝ่ายประชาสัมพันธ์ benten
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

• *
  • 65,374
  • 2614

แจ่มจัง.  ผมว่าคงเป็นเฒ่าบ้ากามประจำเทรดไรเดอร์. และฝ่ายประชาสัมพันธ์ benten

ตำแหน่งนี้ มิมี ผู้ใดเหมาะสม เท่า เฮีย แล้ว
 ็Hea**

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex ร่วมงานกับเรา

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets