กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

แนะนำตัว

• 1 replies
  • 1,241 views
*

Porrich

แนะนำตัว
« เมื่อ: 13, กันยายน 2014, 12:34:08 AM »
สวัสดีครับ ชื่อป้อ ครับ หัดเทรดใหม่ๆเลยครับ เพิ่งเล่นได้ประมาณ1 เดือนครับ ก่อนหน้า นี้ดูมั่วๆครับ กระดิกด้านไหนเยอะ ก็เข้าทันทีครับ
ขาดทุนมากกว่าได้
แต่หลังจากติดตามแอดมิน แล้วอ่านคอมเม้นจากท่านผู้เชี่ยวชาญต่างๆ ทำให้เข้าใจคำว่าเทรน และ ข่าวสารครับ
อยากจะเก่งกว่านี้น่ะครับ ใครมีหนังสือหรืออะไรแนะนำกันมั่งนะครับ เดวสัปดาห์หน้าจะอ่านความรู้ในบอร์ดครับ เห็นมีเยอะเลย

เทรดในmeta4 ใช้ Investing กะ เว็บ Gcap ในการดูข่าวแค่นี้เองอ่ะครับ อันอื่นไม่รู้เลย ไม่มีพี่เลี้ยงครับ อยากได้บัดดี้เล่นด้วยกันหนุกๆ อิอิ  ))/* ))/*

ไม่มีเวลาจ้องกราฟเลย ตั้งจุด แล้วมาเป็นพักๆครับ SL ก็ไม่ค่อยได้ตั้งเท่าไรเลยครับ

*

admin

• 80,660
Re: แนะนำตัว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13, กันยายน 2014, 02:34:47 AM »

Admin และเพื่อนๆ ยินดีต้อนรับ นะครับ

หากสงสัย ประการใดเกี่ยวกับ forex หรือ มีปัญหาอะไรก็สอบถามได้ตลอดนะครับ
อ่าน บทเรียน พื้นฐาน การเทรด ตามข้างล่าง ได้เลย นะครับ

http://traderider.com/index.php?board=23.0
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"