วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันศุกร์ที่ 12 มกราคม 2561

• 33 replies
  • 967 views

วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันศุกร์ที่ 12 มกราคม 2561

สวัสดีนักขุดทองทุกท่านครับ วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันศุกร์ที่ 12 มกราคม 2561

ทองคำที่ TF H4 ตอนนี้ก็เป็นไปตามคาดนะครับ คือแรงซื้อยังเยอะอยู่ จากภาพแรกจะเห็นว่า RSI นั้นเคยขึ้นไปสูงถึงระดับ 90 เลยครับ แล้วตอนนี้ก็ทำ New Hi ไปเรียบร้อยตามที่คาดใว้ครับ  ส่วนที่ผิดคาดคือลงมาไม่ถึง ราคา 1300 ให้ได้เข้าซื้อเลยตกรถไปตามระเบียบครับ  ส่วนตอนนี้กราฟก็วิ่งมาติดอยู่แนว Fibo 23.6% นะครับ ก็ต้องรอลุ้นกันอีกทีว่าจะผ่านขึ้นไปได้หรือไม่ หากผ่านไม่ได้และมีสัญญาณกลับตัวก็น่าสนใจที่จะเปิด Sell ใว้ลุ้นเล่นๆอยู่นะครับ เนื่องจาก2เหตุผลคือ 1.เกิดสัญญาณกลับตัวที่บริเวณ Fibo พอดี
  2.เกิดสัญญาณกลับตัว+มีสัญญาณ Divergence จาก RSI  ส่วนกราฟจะลงหรือไม่นั้นก็อีกเรื่องครับ ส่วนตัวผมแค่เราเข้าเทรดแบบมีเหตุมีผลไม่ได้เข้ามั่วๆตามอารมณ์เราก็ชนะไปครึ่งตัวแล้วครับ

Signal ประจำวันนี้

ไม่มี

เป็นเพียงมุมมองส่วนตัว ใว้ใช้ประกอบการตัดสินใจในการเทรดของท่านเท่านั้นนะครับ โปรดใช้ความระมัดระวังในการเทรดและบริหารเงินให้ดีทุกครั้งนะครับ

โชคดีปีใหม่ และ โชคดีไปตลอดปีนี้นะครับทุกท่าน
 (TH)** (TH)**

#goldtrader ,#ทอง forex,#forex ทอง,#การ ลงทุน ทองคำ

Share Topic.

Follow Me.

แจ้งขอรับ EA Fibo Swing Traderider ได้ที่นี่ฮะhttps://traderider.com/index.php/topic,8582.msg174841.html#msg174841

traderider forex ไทย
*

ออฟไลน์ iThyst

• *
  • 38
  • 1
  • Take your time.
ขอบคุณครับ เห็นนิ่งๆเงียบๆแต่จริงๆเข้ามารอแอดตลอดเลยครับ xc8*

**6103**
ขอบคุณครับ เห็นนิ่งๆเงียบๆแต่จริงๆเข้ามารอแอดตลอดเลยครับ xc8*
พลแอบซุ่มรายงานตัวด้วย 555
ขอบคุณครัชแอด

*

• *
  • 38
  • 1
**6103**
พลแอบซุ่มรายงานตัวด้วย 555
ขอบคุณครัชแอด

ทีมซุ่ม

วันนี้ทองวิ่งสุดจริมๆตั้งแต่เช้า

*

ออฟไลน์ hunt

• 1,815
  • 67
เจอกันที่ 1380
เธอคือดอกฟ้า เเต่ตัวข้าก้อเเค่ เม่า พันล้าน

สุดติ่งกระดิ่งไก่มากครัช ตื่นมาอุ้ยtpไป2ไม้ตั้ง1338พอดี

*

• 1,815
  • 67
เธอคือดอกฟ้า เเต่ตัวข้าก้อเเค่ เม่า พันล้าน

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 51,935
  • 2528
กำไรใหม ครับท่าน hunt ขึ้นทางเดียวเลย

็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

• *
  • 38
  • 1
มันจะย่อบ้างได้ไหม ติดไม้ sell xc6*

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 51,935
  • 2528
มันจะย่อบ้างได้ไหม ติดไม้ sell xc6*

1350 เลย ครับ ไม่น่าย่อมาก
 **6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

• *
  • 38
  • 1

1350 เลย ครับ ไม่น่าย่อมาก
 **6105**

ล้องห้าย xc6* xc6*

*

• *
  • 38
  • 1
สุดติ่งกระดิ่งไก่มากครัช ตื่นมาอุ้ยtpไป2ไม้ตั้ง1338พอดี

รวยเลยสิ่ ถถถถถ

*

• 1,815
  • 67

*

• 1,815
  • 67
ไม่มีย่อ... บินไป ให้ถึง ตรุษจีน เลย

ข่าวสารฟอเร็กซ์

forexstartup.net icafeforex.com Busforex.com รีวิว forex broker เทรดทองคำ forex Gold Blog

บทเรียนพื้นฐาน

Forex Grade 1 # Trend Forex Grade 2 # Graph Type Forex Grade 3 # แนวรับ แนวต้าน Forex Grade 4 # Trendline Forex Grade 5 # Fibonacci Forex Grade 6 # Forex Dictionary

บทเรียนพื้นฐาน.

Forex Grade 7 # Breakout Forex Grade 8 # Chart Pattern Forex Grade 9 # Elliot Wave Forex Grade 10 # Divergence Forex Grade 11 # TP/SL Forex Grade 12 # Price Action Forex Grade 13 # การตั้ง TP/SL

โบรคเกอร์แนะนำ

exness.com xm.com fbs.com nordfx.com Bithoven.com