กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 12 มกราคม 2561ศุกร์นี้บินให้ไวจัดกำไรเต็มโอ่ง^

• 93 replies
  • 20,182 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 12 มกราคม 2561ศุกร์นี้บินให้ไวจัดกำไรเต็มโอ่ง^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

20:30   USD   CPI m/m    0.1%   0.4%   
                USD   Core CPI m/m    0.2%   0.1%   
                USD   Core Retail Sales m/m     0.3%   1.0%   
                USD   Retail Sales m/m       0.5%   0.8%

สวัสดีเช้าวันศุกร์นะครับ เมื่อวานก็ถือได้ว่าจัดไปกำไรเต็มเข่งกันทั่วหน้าแล้วนะครับก่อนที่จะบินขึ้นมาได้ก็ อม Downdraw กันเยี่ยวเหนียวอยู่นานเลย ครับกว่าจะ ได้ TP1 และเช้านี้ก็เกือบไป TP2 แล้ว ครับ เมื่อวานนี้ก็ได้อานิสงฆ์จากข่าวนอกตารางมานะครับเลยทำให้กราฟบินไปแบบนั้นประกอบกับแนวโน้มข่าวต่างๆ ทั้ง จีนประกาศ จะชลอหรือหยุดซื้อพัฯธบัตร สหรัฐ ทำให้ ช่วงนี้เลยมีผลทำให้ USDอ่อนปวกเปียกเลย ครับ สำหรับ วันนี้แนวโน้ม จะเป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์วันนี้ได้เลย ครับ 

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาขึ้น 

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
           แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.2046
           Daily pivot = 1.2009
           Fibo 50 Daily = 1.1993

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.2080
              R2=-----1.2130
              R3=-----1.2185
              R4=-----1.2256
              R5=-----1.2301

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.2010
         S2 = ----- 1.1980
         S3 = ----- 1.1935
         S4 = ----- 1.1900

แนวโน้มกราฟตอนนี้ยังเป็นขาขึ้นอยู่นะครับ ต่อเนื่องจากที่วิเคราะห์ไว้เมื่อวานนะครับ โดยกราฟได้หลุดกรอบการวิ่งของกราฟ คือเส้นฟ้า กรอบ แนวรับแนวต้านมาแล้วก็มายืนเหนือเส้นฟ้าราคา Breakout ตามสูตรของแอดมินได้แล้ว นะครับ แถมยังยืนเหนือราคาได้ด้วย ดังนั้นแนวโน้ม วันนี้จึงยังไม่มีเหตุผลใดที่ จะ หาจังหวะ Sell นะครับ ตอนนี้กราฟอยู่ในเทรนขาขึ้นก็เน้นหาจังหวะ Buy ดีกว่าครับดังนั้น แนวที่เป็น นัยยะคือ แนว 1.2020 กราฟอาจจะกลับมาเทส ราคานี้แล้วขึ้นต่อได้ครับ วันนี้ ต่อเนื่องจากเมื่อวานนะครับ

Signal 1 : BUY Limit (@)/@1.2020 TP1(@)/1.2103 TP2(@)/1.2176 SL(@)1.1920
     hulk*** hulk*** hulk***

สวัสดีปีใหม่ 2561 ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

[/left]

#goldtrader ,#ทองforex,#forexทอง,#การลงทุนทองคำ #traderiderforex

โปรแกรม เทรด forex forex broker ไหน ดีforex trade คือ เทคนิค forexforex brokerforex broker thailandtrade forex pantipเล่น forex pantipเปิดบัญชี forexโบรกเกอร์ forextraderiderforexการลงทุนทองคำforexทองทองforex#goldtrader
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

เม้นแรก

ขอบคุณครับท่าน Admin

**tk** **tk**

*

Gaceza

• 677
ขอบคุณค่ะ เคลียร์ EU ล็อตเก่าหมดแระ รอเข้าใหม่
xc8* xc8* xc8*

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: หมีขาว ที่ 12, มกราคม  2018, 10:52:42 AM
เม้นแรก

ขอบคุณครับท่าน Admin

**tk** **tk**

เม้นแรกเขาบอกว่าจะเขา ตลอด ปี
xc4* xc4* xc4*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

NBSC

• 164
ขอบคุณครับแอด เมื่อคืนลุ้นeu. มันเลยสวยงามครับ
ยังมีแอดลุ้น audcad. ด้วยครับ ยังไม่ถึง
แอดเราสุดยอดดดดด **6103**
thank**

*

SP

• 933

*

black

ขอบคุณครับสุดยอดเลย

*

๋Johnconner

*

MoneyMaker

โดนลากไปมาลบมาบวกบวกมาลบขอไห้ขึ้น

**ธอร์ทุบ**
แจ้งรายการโบนัสพิเศษ สำหรับลูกค้าในประเทศไทย เท่านั้น !

โบนัส Welcome 35 USD สามารถถอนได้ 

สนใจแจ้งรับโบนัสได้ทันที สำหรับผู้ที่เปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดเท่านั้น

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่นี่  https://th.nordfx.com/promo/bonus35.html?id=1151358

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm

ข้อเสนอ leverage 1: 1000 ของ NordFX เป็นการปฏิวัติโลกของการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล

ตั้งแต่เดือนธันวาคมปี 2017 ลูกค้าของ NordFX ได้รับโอกาสในการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล ที่เป็นที่นิยมมากเป็นประวัติการณ์ ได้แก่ บิทคอยน์ ไลท์คอยน์ และอีเธอเรียม (bitcoin, Litecoin, Ethereum) โดยมีอัตราส่วน leverage 1: 1000 นี่คือหลายสิบ และเป็นร้อยเท่าของค่า leverage ที่ถูกนำเสนอโดยคู่แข่งของบริษัท

ขณะนี้คุณสามารถทำธุรกรรมในสกุลเงินดิจิตอลได้ในบัญชี Pro และ Zero ทำให้ผู้ซื้อ ขาย NordFX มีความสามารถในการป้องกันความเสี่ยงใหม่ เนื่องจากสามารถในการดำเนินการกับคู่สกุลเงินทั่วไป เงินและทองคำ ทั้งหมดที่มีสเปรดระหว่างธนาคารเริ่มต้นที่ 0

การลดขนาดของสเปรด และเพิ่มความเร็วในการดำเนินซื้อขาย เนื่องมาจากบัญชีธนาคารพาณิชย์ชั้นนำระโลก รวมถึง ธนาคาร Citibank และ ธนาคาร Deutsche รวมถึงโบรกเกอร์ที่ใหญ่ที่สุดเช่น FXCM LMAX และอื่น ๆ ทั้งหมด ทำหน้าที่เป็นผู้ให้บริการสภาพคล่องรายใหม่

NordFX แนะนำนวัตกรรมใหม่อีกอย่างหนึ่ง คือ สกุลเงินดิจิตอล บิทคอยน์ ที่ได้รับความนิยมมากที่สุดขณะนี้สามารถใช้ควบคู่กับเงินดอลลาร์สหรัฐเป็นสกุลเงินฝาก ดังนั้นผู้ซื้อขาย สามารถฝากเงินในบัญชีของตนด้วย บิทคอยน์ และใช้เพื่อเก็บหลักทรัพย์ถอนกำไร และใช้ประโยชน์จาก 1: 1000 ทำธุรกรรมกับสกุลเงินดิจิตอล รวมทั้งคู่สกุลเงินอื่น ๆ อีกหลายคู่และโลหะมีค่า
https://th.nordfx.com/

*

guzzjang