กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USDพฤหัสบดี 11 มกราคม 2561บินเถอะนะจะไม่เป็นภาระลูกหลาน^

• 86 replies
  • 19,753 views
*

admin

• 80,419
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USDพฤหัสบดี 11 มกราคม 2561บินเถอะนะจะไม่เป็นภาระลูกหลาน^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

20:30   USD   PPI m/m  0.2%   0.4%

สวัสดีตอนเช้า วันพฤหัสบดีนะครับ วันนี้แอดมินก็กลับมาประจำการ เทรดแล้วนะครับหลังจาก ไปต่างประเทศมาหลาย วัน ปกติก็ไม่ค่อยได้ไปไหนอยู่แล้ว ครับ ผม แต่ถึงไปก็เฝ้ากราฟอยู่ตลอดเพียงแต่เวลา ที่ต่างประเทศ จะต่างกับเวลาไทยเยอะ กว่า 5 ชั่วโมง ทำให้ปรับตัวยากเท่าที่ควรครับและ Internet ก็มีบางช่วงไม่มีบางช่วงครับ แต่ก็ยังพอตอบบอร์ดได้ บ้าง ครับ สำหรับแนวโน้มกราฟตอนนี้แนวโน้มใหญ่ยังเป็นขาขึ้นนะครับ แต่ ก็สวิงแรง พอสมควรเลย ครับ แนวโน้มกราฟวันนี้เป้นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์ วันนี้ได้เลย นะครับ 

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาขึ้น 

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
           แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.1965
           Daily pivot = 1.1965
           Fibo 50 Daily = 1.1970

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.2001
              R2=-----1.2050
              R3=-----1.2090
              R4=-----1.2135
              R5=-----1.2180

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.1930
         S2 = ----- 1.1895
         S3 = ----- 1.1858
         S4 = ----- 1.1825

แนวโน้มกราฟตอนนี้ยังเป็นขาขึ้นอยู่นะครับ จากรูปที่แนบมา เพื่อนๆ จะเห็นเทรนไลน์ ชุดสีเหลืองเทรนขาขึ้น และ เทรนไลน์ ในกรอบที่ใหญ่กว่า สีเขียวเทรนขาขึ้นเช่นกัน นะครับ และ ส่วนในเทรนไลน์ สีเหลืองนั้นจะเห็นได้ว่าราคาได้หลุดลงมาแล้ว นะครับ และราคาได้พยายามที่จะกลับไปทดสอบแนวโน้ม เส้นราคาที่หลุดลงมา อยู่เช่นกัน ครับ แต่ราคาทั้งหมดก็ยังอยู่ในแนวโน้มใหญ่ของขาขึ้น ครับ

จากรูปในกรอบของแนวรับแนวต้าน เส้น แนวนอนสีฟ้า ครับ ตรงนี้กราฟได้สร้างแนวโน้มของราคา เพื่อจะเลือกทางนะครับเพื่อนๆสามารถลองลากใส่ในกราฟของตัวเองและทดสอบได้ครับ แนวโน้มลักษณะนี้ ถ้าเบรคไปทางไหนกราฟ จะไปทางนั้น ครับ โดยถ้าหลุดไปด้านล่างจะไปเส้นเทรนไลน์สีเขียว ครับแต่ถ้าหลุดไปด้านบนกราฟน่าจะทำ New high ได้ ครับ แต่โดยรวมแล้วแอดมินคิดว่า ยังมองเป็นแนวโน้มขาขึ้นอยู่นะครับ และ Stop loss ถ้า New Low ลงไปครับ ดังนั้นวันนี้ แอดมิน มีกรอบการเล่น ใน ช่วง กรอบเส้นสีฟ้านะครับ และกราฟน่าจะหลุดไปด้านบนและทำ New high ได้ครับ 

Signal 1 : BUY Limit (@)/@1.1955 TP1(@)/1.2030 TP2(@)/1.2075 SL(@)1.1900
     hulk*** hulk*** hulk***

สวัสดีปีใหม่ 2561 ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

[/left]

#goldtrader ,#ทองforex,#forexทอง,#การลงทุนทองคำ #traderiderforex

โปรแกรม เทรด forex forex broker ไหน ดีforex trade คือ เทคนิค forexforex brokerforex broker thailandtrade forex pantipเล่น forex pantipเปิดบัญชี forexโบรกเกอร์ forextraderiderforexการลงทุนทองคำforexทองทองforex#goldtrader
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Apk

• 27

*

Gaceza

• 677
ขอบคุณค่ะ
ลงมาถึงแระ บินเลยๆ
**hulk3** **hulk3** **hulk3**

*

friday

• 591
ขอบคุณท่านแอดมินมากครับ

(TH)** Thor 1 thank**
= เอาชนะ ผบ.ทบ. ให้ได้ก่อน ค่อยคิดชนะตลาด =

thank**  ขอบคุณมากครับแอด  thank**

*

pawin

สวัสดีคับแอดและเพื่อนสมาชิกทุกท่าน
กลัวเด้งเพื่อย่อ 1.18500
็Hip** ็Hip**

ขอบคุณครับ Admin

**6102** **6102** **6102**

วันนี้ขอให้บินๆๆๆ ไปเลยครับ

**hulk3** **hulk3** **hulk3**
"อย่าให้ใครมาบอกคุณว่าทำไม่ได้ ในเมื่อตัวคุณเองยังไม่ได้ลองทำเลยสักครั้ง"

*

black

สวัสดีครับผมทุกท่าน

ทิ้งฉันไว้ที่ 1.197 อีกแล้ว จิตใจน้อง eu ทำด้วยอะไร เหตุใดจึงไม่รักกัน  **6004** **6004**

*

NBSC

• 164
ขอบคุณครับแอด  **hulk3** **hulk3**

*

admin

• 80,419
อ้างจาก: lnweakky ที่ 11, มกราคม  2018, 12:24:12 PM
ทิ้งฉันไว้ที่ 1.197 อีกแล้ว จิตใจน้อง eu ทำด้วยอะไร เหตุใดจึงไม่รักกัน  **6004** **6004**

เดี๋ยวเพื่อนๆ พากราฟ ไปรับ
**hulk3**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

๋Johnconner

อ้างจาก: admin ที่ 11, มกราคม  2018, 12:38:24 PM
อ้างจาก: lnweakky ที่ 11, มกราคม  2018, 12:24:12 PM

เดี๋ยวเพื่อนๆ พากราฟ ไปรับ
**hulk3**

แต่เมื่อวานได้กำไรมา เยอะพอสมควรให้อภัย  g*/- g*/-