กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันพุธที่ 10 มกราคม 2561

• 13 replies
  • 2,560 views
วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันพุธที่ 10 มกราคม 2561

สวัสดีนักขุดทองทุกท่านครับ วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันพุธที่ 10 มกราคม 2561

ทองคำที่ TF H4 ตอนนี้มียังเป็นขาขึ้นชัดเจนเหมือนเดิมนะครับ และมีการมีการพักตัวลงเล็กน้อย แต่ถ้าวัดด้วยเครื่องมือ Fibonacci จะเห็นว่า การพักตัว ณ ตอนนี้ ยังพักตัวลงมาได้ไม่ถึง 25% ของการขึ้นมาทั้งหมดด้วยซ้ำครับ เพราะฉะนั้นส่วนตัวผมก็ยังมองว่าแรงขายก็ยังไม่ได้มากเท่าไหร่ หากใช้ระยะเวลาในการเทียบกับการขึ้นมานั้นจะเห็นว่า การขึ้นมาใช้เวลาน้อยแต่ราคาขึ้นมาได้สูง แต่การพักตัวลงใช้เวลามาก แต่พักตัวลงน้อยมาก  เพียงแค่นี้เราก็จะพอตัดสินใจคร่าวๆได้แล้วครับว่าควรจะรอเทรดฝั่งใดมากกว่า

ในระดับ TF H1 นั้น ตอนนี้ก็ได้หลุดกรอบ consolidation ลงมาแล้วนะครับ จากที่ผมกล่าวไปเมื่อวานก็คือ คาดว่าน่าจะได้เห็นราคา 1300 ครับที่ราคาจะลงมาทดสอบ ซึ่งเป็นแถวๆ Hi เดิมที่กราฟผ่านขึ้นมาครับ ซึ่งราคา 1300 รอบนี้ผมจะใช้เป็น key ในการตัดสินใจครับนั่นคือ หากราคามาเทส 1300 แล้วยืนอยู่ได้ไม่หลุดลงไปแล้วมีสัญญาณกลับตัว ผมจะหาจังหวะในการเปิด Buy ครับแล้วลุ้นราคาไปทำ New hi ใหม่อีกรอบครับ  ส่วนแบบที่สองคือ หากมาเทส 1300 แล้วหลุดไปยืนต่ำกว่าได้นั้นก็อาจจะมอง 1270 ครับ(รอดูสถานการณ์อีกที) 

Signal ประจำวันนี้

ไม่มี

เป็นเพียงมุมมองส่วนตัว ไว้ใช้ประกอบการตัดสินใจในการเทรดของท่านเท่านั้นนะครับ โปรดใช้ความระมัดระวังในการเทรดและบริหารเงินให้ดีทุกครั้งนะครับ

โชคดีปีใหม่ และ โชคดีไปตลอดปีนี้นะครับทุกท่าน
(TH)** (TH)**

#goldtrader ,#ทอง forex,#forex ทอง,#การ ลงทุน ทองคำ

*

hunt

*

hunt

**tk** **tk** **tk**]
็Hip** ็Hip** ็Hip** ็Hip** cheetah3* cheetah3* cheetah3*
xc4* xc4*
ลงมาเเว้ว ..ก่อนตรุษจีน..

*

hunt

*

hunt

อ้างจาก: hunt ที่ 10, มกราคม  2018, 01:16:56 PM
็Hip** ็Hip** ็Hip** ็Hip** cheetah3* cheetah3* cheetah3*
xc4* xc4*

รอช้อนเลยฮะ  hulk***

*

hunt

อ้างจาก: เทรดเดอร์สายเขียว ที่ 10, มกราคม  2018, 02:25:39 PM
อ้างจาก: hunt ที่ 10, มกราคม  2018, 01:16:56 PM
xc4* xc4*

รอช้อนเลยฮะ  hulk***
รอทยอย เลยคับเเอด .. cheetah3*

*

hunt

*

zoloning.supateerapong

ขอบคุณครัชแอด  ไว้ลงค่อยซื้ออีกรอบ555

*

hunt

ไม่น่าทักเลย จะบินซะเเล้ว..กะซัก 1305ซักดอก กับ 1300 กันพลาด..55+
รอดู คืนนี้ รู้เรื่อง **6105**

ลงมาก่อน  %%22

*

hunt

อ้างจาก: เทรดเดอร์สายเขียว ที่ 10, มกราคม  2018, 07:48:47 PM
ลงมาก่อน  %%22
สงสัยตรุษจีน จะบินไป 1380 เเต่ลงมาก่อนเหอะ...

*

hunt

เทจ้าเทๆๆๆ

*

zoloning.supateerapong

ลงมาเยอะๆๆ กะเล่นให้พอทแตกเลย 5555