กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันประจำวันอังคารที่ 9 ม 2561

• 3 replies
  • 1,439 views
วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันประจำวันอังคารที่ 9 มกราคม 2561

สวัสดีนักขุดทองทุกท่านครับ วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันอังคารที่ 9 มกราคม 2561

ทองคำที่ TF H4 ตอนนี้มียังเป็นขาขึ้นชัดเจนนะครับ และมีการเบรค Hi เก่าที่แถวๆราคา 1300 มาได้ โดยไม่มีการย่อตัวตามที่หลายๆคนคาดการณ์ไว้เลย และตอนนี้ก็มีการเกิด Divergence เล็กๆขึ้นนะครับ แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าราคาจะลงเสมอไปครับ  หากมองตามภาพจะเห็นว่า RSI นั้นเคยขึ้นไปสูงสุดถึงระดับ Index 91 เลยทีเดียวครับ นั่นบ่งบอกให้เราเห็นว่าแรงซื้อนั้นค่อนข้างเยอะมาก โอกาสที่ราคาจะลงแรงๆหรือพักตัวแรงๆนั้นจะมีน้อยมากครับ อาจจะเป็นการพักตัวด้วยการ sideway ออกข้าง หรือพักตัวลงแค่ไม่เกิน 25% ของการขึ้นมาทั้งหมด แล้วไปต่อได้ค่อนข้างสูงครับ

ในระดับ TF H1 นั้น จะเห็นว่าก่อนหน้านี้ก็มีการเกิด Divergence มาแล้วเช่นกัน แต่ราคาก็ไม่ได้ลงหรือพักตัวลงแรงๆเลยนะครับ ตามเหตุผลที่บอกกล่าวไปก่อนหน้านี้ครับคือ หาก RSI มีการขึ้นไปสูงๆคือ เกินระดับ Index 75 ขึ้นไป ราคามักจะพักตัวไม่ค่อยเกิน 25% ของการขึ้น-ลง ทั้งหมดที่ผ่านมาแล้วไปต่ออยู่บ่อยๆครับ  จากภาพจะเห็นกว่า RSI นั้นก็เคยไปเลี้ยงรอบอยู่เหนือ 70 อยู่สักพักเลยครับ แล้วก็มีการปรับตัวลงมาแถวๆ Index 34 แล้วราคาก็ขึ้นไปทำ New Hi ต่อ  แต่ ณ ตอนนี้ ราคาก็มีการทำ consolidation (การ sideway ออกข้างในกรอบแคบๆ)  ซึ่งลักษณะแบบนี้ หากราคามีการเบรคเอ้าท์ออกนอกกรอบได้มักไปต่อแรงๆอยู่บ่อยๆนะครับ  ส่วนๆตัวนั้นมองว่า หากราคาหลุดกรอบบนไปได้ ก็น่าจะได้เห็น 1327 , 1340  หากราคาหลุดกรอบล่างมากได้ก็น่าจะกลับมาเทส Hi เดิมที่เบรคไปนะครับแถวๆราคา 1300 

Signal ประจำวันนี้

ไม่มี

เป็นเพียงมุมมองส่วนตัวนะครับ โปรดใช้ความระมัดระวังในการเทรดและบริหารเงินให้ดีทุกครั้งนะครับ

โชคดีปีใหม่ และ โชคดีไปตลอดปีนี้นะครับทุกท่าน
(TH)** (TH)**

#goldtrader ,#ทอง forex,#forex ทอง,#การ ลงทุน ทองคำ

*

hunt

*

hunt

ลง บ้างก้อได้  **6103** **6103** **6103**