กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USDจันทร์ 8 มกราคม2561จันทร์นี้ขอให้มีแต่กำไรกันทุกคน^$^

• 65 replies
  • 15,656 views
*

admin

• 80,397
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USDจันทร์ 8 มกราคม2561จันทร์นี้ขอให้มีแต่กำไรกันทุกคน^$^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

ไม่มีีข่าวแดงสำหรับวันนี้

สวัสดีตอนเช้า ครับผมวันนี้วันจันทร์แล้ว นะครับเป็นสัปดาห์ที่ 2 หลังจากปีใหม่ นะครับช่วงนี้กราฟก็ยัง sideway อยู่นะครับหลังจาก Breakout ขึ้นมา แม้ว่า ข่าว Non-farm วันศุกร์ ตัวเลขจะออกมาแดง แต่ดันทำให้ค่าเงิน Usd แข็งค่า อันเนืองมาจาก ก่อนหน้านี้ Usd ได้ อ่อนล่วงหน้าไปแล้ว นะครับ ทำให้ พอข่าวแดง ออก ตัวเลขจริงๆ  จะน้อย กว่า forecast ดังคาดการณ์ แต่ ก็ยังน้อยเกินไปในคาดการณ์ของนักลงทุน ทำให้ เกิด แรงเทขาย EUR และเป็นจังหวะทำกำไร ของพวกกองทุนและนักลงทุนหลายๆท่าน นะครับ สำหรับวันนี้ แนวโน้มกราฟจะเป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์วันนี้ได้เลย นะครับ 

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาขึ้น 

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
           แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.2025
           Daily pivot = 1.2043
           Fibo 50 Daily = 1.2050

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.2050
              R2=-----1.2090
              R3=-----1.2135
              R4=-----1.2180
              R5=-----1.2245

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.1985
         S2 = ----- 1.1960
         S3 = ----- 1.1905
         S4 = ----- 1.1870

แนวโน้มกราฟวันนี้ โดยรวมกราฟยังเป็นเทรนาขาขึ้นอยู่เต็มตัวนะครับแม้ว่ากราฟจะเทลงมาเมื่อวันศุกร์บ้างแต่ แอดมินมองว่าเป็น แรงเทขายเพื่อทำกำไรระยะสั้นเท่านั้น ครับ มองว่านักลงทุนส่วนใหญ่จะกลับเข้ามาซื้อ เงินสกุล EUR อีกจะทำให้ EUR/USD บินขึ้นไปนะครับ ในด้านเทคนิค นะครับ จากรูปวันนี้ที่แอดมินได้แนบมานะครับ กราฟได้หลุดสามเหลี่ยมรอบใหญ่ และ Breakout ขึ้นมาแล้ว ซึ่งกราฟก็ขึ้นมาจากรอบนี้ มาหลายสัปดาห์ต่อเนื่องแล้ว นะครับ และจากรูปที่แนบมาเพื่อนๆ จะเห็นเส้น fibo นะครับ และจะเห็นว่ากราฟได้มาหยุดที่ เส้น fibo 200 ครับ และย่อตัวลงมาอันนี้เป็นเทคนิคที่แอดมินใช้ในการวัดรอบสวิงของกราฟนะครับ ซึ่งมาจะบ่งบอกแนวโน้มและเป้าหมาย ของการสวิงของรอบกราฟใดๆ ครับ โดยปกติหลังจาก กราฟย่อตัว จาก fibo 200 แล้ว มักจะ ไปที่ fibo 261.8 ต่อนะครับ ตามเทรนหลักของกราฟ และอีกเหตุผลก็คือกราฟตอนนี้อยู่เหนือ เส้น EMA200 H4 ,H1 และ Day ทั้งหมดนะครับ โดยแอดมินมองว่าการพักตัว รอบนี้ จะพักตัวได้แนวๆ EMA200 H1 ประมาณ 1.1970-1.1980 เท่านั้น นะครับ ก่อนที่กราฟจะกลับ ขึ้นไปทำ New high ได้ครับ แต่ ถ้าจะให้เผื่อระยะกราฟให้ แบบ เผื่อเหลือเผื่อขาดมากที่สุดก็อาจจะไปถึง 1.1900 ซึ่งเป็นระยะที่กราฟ Break มาจาก Zone สามเหลี่ยม นะครับ ผม
         โดยสรุปแล้ว กราฟยังเน้น ที่ ขา Buy นะครับ ถ้าจะให้ดีรอกราฟ sideway ลงมาก่อน แล้ว Buy ขึ้นไปจะได้ไม่โดนลากนะครับ ผม วันนี้ รอกราฟ ย่อมา EMA200 H1 แล้ว Buy ขึ้นไปนะครับ
                  /size]

Signal 1 : BUY Limit (@)/@1.1975 TP1(@)/1.2090 TP2(@)/1.2195SL(@)1.1910
     hulk*** hulk*** hulk***

สวัสดีปีใหม่ 2561 ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

[/left]

#goldtrader ,#ทองforex,#forexทอง,#การลงทุนทองคำ #traderiderforex

โปรแกรม เทรด forex forex broker ไหน ดีforex trade คือ เทคนิค forexforex brokerforex broker thailandtrade forex pantipเล่น forex pantipเปิดบัญชี forexโบรกเกอร์ forextraderiderforexการลงทุนทองคำforexทองทองforex#goldtrader
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,397
กิจกรรม ทาย ผล Non-farm แอดมินขอ ประกาศ วันพุธที่ 10 มกราคม นะครับผม ขออภัย ใน ความไม่สะดวกช่วงนี้ด้วย นะครับ

(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

MoneyMaker

*

guzzjang

สวัสดีครับผมทุกท่าน

*

black

ขอบคุณครับแอด

thank**

*

tuxedome

• 380
ขอบคุณ Admin มากๆครับผม
thank** **tk**

*

SP

• 933

*

Apk

• 27
 **6102** ขอบคุณสำหรับคำชี้แนะครับแอดมิน  (TH)**

*

Gaceza

• 677

ติดไม้ BUY 1.204 

โดดลากลงไปอย่างต่อเนื่อง กลับขึ้นมาเถอะลูก  An2 An2 DOY** DOY**

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: lnweakky ที่ 08, มกราคม  2018, 01:45:22 PM
ติดไม้ BUY 1.204 

โดดลากลงไปอย่างต่อเนื่อง กลับขึ้นมาเถอะลูก  An2 An2 DOY** DOY**

เดี๋ยวน้องเขาขึ้นไปรับ
**6103** **6103**

*

narongza

• 1,055
uchf sell ยังไงก็หล่อครับ ไม่น่าจะผ่านhigh
**ธอร์** **ธอร์** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**
#พอร์ตใหญ่ก็ถือทนพอร์ตคนจน100จุดพอ
#กำไรหรือขาดทุนอยู่ที่มือคุณเอง
#เสียดายดีกว่าเสียใจ
#โปรดใช้จักรยานในการตัดสินใจ
https://www.youtube.com/watch?feature=youtu.be&v=Q38LmXrIg1o

*

black

อ้างจาก: narongza ที่ 08, มกราคม  2018, 01:58:13 PM
uchf sell ยังไงก็หล่อครับ ไม่น่าจะผ่านhigh
**ธอร์** **ธอร์** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

ผมมองว่าถ้าผ่าน 0.9767 ไปได้แล้วไม่มีสัญญานอะไรขึ้น น่าจะไปถึง 0.9804 นะครับ xc7*

หรืออาจลงมา0.9745 โดยประมาณก่อนแล้วขึ้นไปครับ

*

narongza

• 1,055
eu stoch14 h4มันกำลังกลับหัวขึ้น stoch14 1dayอยู่เหนือเส้นoverbought 80
Z/*- Z/*-
#พอร์ตใหญ่ก็ถือทนพอร์ตคนจน100จุดพอ
#กำไรหรือขาดทุนอยู่ที่มือคุณเอง
#เสียดายดีกว่าเสียใจ
#โปรดใช้จักรยานในการตัดสินใจ
https://www.youtube.com/watch?feature=youtu.be&v=Q38LmXrIg1o