กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USDพฤหัส-ศุกร์ 4-5 มกราคม2561Non-Farm ปีใหม่กำไรเต็มเข่ง

• 144 replies
  • 27,790 views
*

admin

• 80,397
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USDพฤหัส-ศุกร์ 4-5 มกราคม2561Non-Farm ปีใหม่กำไรเต็มเข่ง

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

16:30   GBP   Services PMI    54.1   53.8   
20:15   USD   ADP Non-Farm Employment Change  191K   190K   
20:30   USD   Unemployment Claims      241K   245K   
23:00   USD   Crude Oil Inventories       -5.2M   -4.6M

สวัสดีตอนเช้า และสวัสดีปีใหม่กันนะครับ ยังอยู่ใชช่วงของกลิ่นอายปีใหม่ยังไม่จางหาย หลายคนวันนี้อาจจะทำงานวันแรก หลาย คนอาจเริ่มทำงานวันจันทร์หน้าเลย หลาย คนยังเที่ยวอยู่ ไม่ว่าอย่างไรก็ขอให้ทุกท่าน มีความสุขกันทุกคนนะครับสำหรับปีใหม่นี้
                      วันนี้ ตั้งกระทู้แปลกกว่าทุกวันหน่อยนะครับ แอดมินขอตั้งกระทู้เป็น 2 วันคือ วัน พฤหัสบดี ที่ 4 กับ วันศุกร์ ที่ 5 เลยรวมอยู่ในวันเดียว เลย นะครับ เนื่องจาก พรุ่งนี้ แอดมินติดภาระกิจจะเดินทางไป ต่างประเทศ แถบยุโรป คืนนี้ครับ ซึ่งจะใช้เวลาเดินทางนานอาจจะไม่สะดวกตั้งกระทู้หรือ หาอินเตอร์เนตตั้งกระทู้ยังไม่ได้ยังไงก็ต้องขออภัยทุกท่าน มา ก่อน ณที่นี้ด้วย นะครับ แอดมินไม่ได้อู้ นะครับ กราฟมันอยู่ในสายเลือด และ แถมด้วยกระทู้ ทายตัวเลข Non-farm ที่ปกติ จะตั้ง วันประกาศตัวเลข เลยแต่ วันนี้ขอตั้งก่อนครับเพื่อเพื่อนๆจะได้ร่วมสนุกทายผลกันครับ สำหรับ เดือนนี้รางวัลมากกว่าทุกครั้งนะเออ 555+ ขอหัวเราะเป็นภาษา ไทยหน่อย นะครับเอาเป็น แจกของขวัญปีใหม่ละกันครับ
                     พูดมาเยอะแล้ว แนวโน้มกราฟก็ยังอยู่ใน swing ที่ วิเคราะห์ไว้อยู่นะครับ สำหรับ แนวโน้มกราฟวันนี้เป็นอย่างไร ติดตามได้จากบทวิเคราะห์ วันนี้ได้เลย ครับ

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาขึ้น 

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
           แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.2012
           Daily pivot = 1.2024
           Fibo 50 Daily = 1.2031

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.2050
              R2=-----1.2090
              R3=-----1.2135
              R4=-----1.2180
              R5=-----1.2245

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.1985
         S2 = ----- 1.1960
         S3 = ----- 1.1905
         S4 = ----- 1.1870

แนวโน้มกราฟวันนี้จากเมื่อวานที่กราฟได้ปิด Gap ไปแล้วเมื่อคืน นะครับ ทำให้ signal ของ แอดมินติดลบไปบ้างนะครับ จากจุดเข้า โดย สิ่งที่แอดมินมองวันนี้แอดมินมอง ที่กราฟน่าจะ Swing ลงไปได้อีกนะครับ  ตามที่ได้วิเคราะห์ กันไว้ ครับ แนวโน้มกราฟวันนี้ ยังน่าที่จะไปได้ต่อนะครับ โดย ระยะ ยาวแอดมินมองเป้าไว้ ที่ 1.2100 และ ไปสุดที่ 1.2350 แถวๆนี้นะครับ ที่กราฟจะไป โดย ในรอบการบินรอบนี้ ระยะ การ Swing ของกราฟที่จะให้ทุกท่านต้องระวังกันหน่อยหลังจากนั่งวัดมาจนแน่ใจแล้วก็พบว่า ที่ระยะ 1.1960 นั้น น่าจะเป็นระยะ ที่ จะ สวิงได้แรงสุดแล้วถ้าต่ำกว่านี้ไปจนถึง 1.1935 นั้น กราฟจะกลับตัวแล้วนะครับ และคือจะลงได้อีกดังนั้น วันนี้ มองไปที่แนวโน้มหลักก่อน นะครับ แล้วให้เผื่อระยะ Swing ของกราฟไว้ แบบ ป้องกันการขายหมูนะครับผม ดังนั้น วันนี้ จากแนวโน้มกราฟที่หลุดขึ้นมาได้ขนาดนี้ ราคาวิ่งเหนือ EMA200 H1,H4,Day วันนี้กราฟน่าจะไปได้ต่อนะครับ แต่ก่อนไปกราฟ น่าจะย่อลงไปได้ ก่อนและ อาจจะปิด Gap ได้ ก่อนที่จะบินนะครับ แต่ Signal ของ แอดมินตามที่วัดได้ไม่ถึง กับที่ จะปิด Gap ครับ แต่ SL ก็ เยอะ พอสมควรนะครับป้องกันการ Swing ครับผม แต่สุดท้าย หลังจาก Swing ลงไปได้สุดแล้วกราฟน่าจะบินกลับขึ้นไปได้ต่อนะครับ โดย พรุ่งนี้ จะมีข่าว Non-farm Payroll ครับ ซึ่งไม่แน่ใจว่า ปีนี้ ข่าวนี้จะแรงหรือไม่เนื่องจากปีที่แล้ว ทั้งปี โดย เฉลี่ย ข่าว Non-farm จะไม่แรงเท่าที่ควรเหมือนหลายปีก่อนหน้านี้ นะครับ
             โดย วันนี้ จะมี 2 signal นะครับ สำหรับ ขา Sell จะไม่เน้นเท่าไหร่ ครับจะเน้น จัง หวะ Buy มากกว่านะครับผม     /size]

Signal 1 : Sell Limit (@)/@1.2030 TP1(@)/1.1960 SL(@)1.2075
      **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

Signal 2 : BUY Limit (@)/@1.1960 TP1(@)/1.2050 TP2(@)/1.2145 SL(@)1.1910
     hulk*** hulk*** hulk***

สวัสดีปีใหม่ 2561 ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

[/left]

#goldtrader ,#ทองforex,#forexทอง,#การลงทุนทองคำ #traderiderforex

โปรแกรม เทรด forex forex broker ไหน ดีforex trade คือ เทคนิค forexforex brokerforex broker thailandtrade forex pantipเล่น forex pantipเปิดบัญชี forexโบรกเกอร์ forextraderiderforexการลงทุนทองคำforexทองทองforex#goldtrader
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

pawin

*

Apk

• 27
 hulk*** สวัสดีครับ เมือวานไม่กล้าเข้าเลย ลงไปจะปิด gap เฉย

*

black

ขอบคุณครับบบบ  xc4* xc4*

*

๋Johnconner

*

K carTorLic

**tk** **tk**
ท่านแอดมินแล้ว GU ล่ะง่ะ อาการเป็นไงบ้าง  **6105**

*

admin

• 80,397
ร่วมสนุก^_^ทาย ตัวเลข NON-FARM 5 มกราคม 2561 ทายถูกรับไปเลยเข้าบัญชี XM 200$

โดยแบ่งรางวัลเป็น ดังนี้

1.กิจกรรมทายผลตัวเลข Non-farm ทายที่ Forum Traderider.com รางวัลรวม 150$ (สำหรับผู้ที่ทายถูกต้อง 50$ และรางวัลใกล้เคียง)
2.กิจกรรมทายผลตัวเลข Non-farm ทายที่ https://www.facebook.com/traderidergroup รางวัลรวม 50$ รางวัลใกล้เคียง 3 รางวัลรางวัลละ 10(สำหรับผู้ทายได้ถูกต้องคนแรกเท่านั้น)
3.ทุกท่านสามารถร่วมสนุกทายตัวเลข Non-farm กันได้ทั้ง 2 ที่เลย นะครับ รับรางวัลได้ทั้ง 2 ที่ ถ้าถูกครับ

สำหรับผู้ที่ทายถูกตัวเลขได้ถูกต้องและตรงกับประกาศ รับทันที 50$ (คนแรกทีทายถูกเท่านั้น )

หากไม่มีผู้ใดทายตัวเลขถูกต้องรางวัลมีทั้งหมด 5 รางวัลดังนี้สำหรับทายได้ใกล้เคียง 5 อันดับแรก

1. 30$
  2. 10$
  3. 10$
  4. 10$
  5. 10$
  6. 10$
  7. 10$
  8. 10$
  9. 10$
  10. 10$

รางวัลที่ 1-5 สำหรับผู้ที่ทายตัวเลขได้ใกล้เคียงที่สุด 5 อันดับแรก
หากมีผู้ทายได้ตัวเลขได้ถูกต้อง ได้รับ รางวัล 50$ รางวัลใกล้เคียงจะเหลือ แค่อันดับ 2-10

ได้ตัวเลขที่ ถูกใจก็ โพสได้เลย ครับ ประกาศ ผล รางวัล พรุงนี้ พร้อมแจ้ง บัญชี XM เพื่อรับรางวัลพรุ่งนี้
ใครทายซ้ำจะได้เฉพาะคนที่โพสคนแรกเท่านั้น

*** ตรวจสอบให้ดีก่อนโพส และ โพสได้ครั้งเดียวเท่านั้นหากมีการแก้ไข ถือว่าผิดกติกาทันทีโดยไม่มีข้อโต้แย้ง
*** ห้าม Admin ร่วมกิจกรรมนี้ มีหน้าที่แจกรางวัลเท่านั้น  **11

***รับรางวัลสำหรับผู้ที่มีบัญชี XM ที่เปิดผ่านบอร์ดเท่านั้นครับ สามารถเพิ่มบัญชี XM ผ่านบอร์ดได้ที่ลิ้งนี้ Link การเปิดบัญชี XM.com : https://traderider.com/register/xm

***สำหรับเพื่อนๆที่ มีบัญชี XM อยู่แล้วสามารถเพิ่มบัญชี XM ผ่านทางบอร์ดได้ตามขั้นตอนนี้ครับ : https://traderider.com/index.php/topic,3242.0.html

็Hip** ็Hip** ็Hip**

ทายผลได้ที่นี่เลย ครับ : https://traderider.com/index.php/topic,9748.0.html
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: K carTorLic ที่ 04, มกราคม  2018, 11:25:19 AM
ท่านแอดมินแล้ว GU ล่ะง่ะ อาการเป็นไงบ้าง  **6105**

อาจสวิงลงได้ ถึงเส้นแดง ครับก่อนกลับตัวขึ้นไปครับ
**6105** **6105**

*

natfx

• 257
โชคดี เดินทางปลอดภัย ครับแอด
วินัย-MM-TREND-R/S

*

narongza

• 1,055
อ้างจาก: natfx ที่ 04, มกราคม  2018, 11:36:56 AM
หวัดดีครับท่านไอสไตน์ หวัดดีครับแอด และชาวบอร์ดครับ
#พอร์ตใหญ่ก็ถือทนพอร์ตคนจน100จุดพอ
#กำไรหรือขาดทุนอยู่ที่มือคุณเอง
#เสียดายดีกว่าเสียใจ
#โปรดใช้จักรยานในการตัดสินใจ
https://www.youtube.com/watch?feature=youtu.be&v=Q38LmXrIg1o

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: narongza ที่ 04, มกราคม  2018, 11:42:30 AM
อ้างจาก: natfx ที่ 04, มกราคม  2018, 11:36:56 AM
หวัดดีครับท่านไอสไตน์ หวัดดีครับแอด และชาวบอร์ดครับ

สวัสดี ครับ แมว ขาโหด
/*CC /*CC

*

admin

• 80,397

สวัสดี ครับผม
ขอบคุณครับ
(TH)** (TH)**

*

MoneyMaker

*

Gaceza

• 677
ขอบคุณค่ะ เดินทางปลอดภัยค่ะ