กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พุธ 3 มกราคม 2561ปีใหม่นี้ขอโชคดี>มีชัยกับทุกท่าน^$^

• 62 replies
  • 14,859 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พุธ 3 มกราคม 2561ปีใหม่นี้ขอโชคดี>มีชัยกับทุกท่าน^$^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

16:30   GBP   Construction PMI             52.8       53.1   
22:00   USD   ISM Manufacturing PMI    58.1       58.2

สวัสดีเช้าวันพุธ กระทู้แรก อย่างเป็นทางการของ พุทธศักราชใหม่ ปี 2561 หรือ ปี 2018 นะครับ ก็ ขอ กราบสวัสดี สมาชิกทุกท่านทั้งที่ Login หรือ ไม่ได้ login กันเข้า มา และทุกๆท่าน ที่ติดตามหรือ ผ่านหูผ่านตาก็ขอให้จงประสบแต่ความสุขความเจริญ พอรต์เขียวๆ ตลอดปีและตลอดไปกันทุกท่าน ครับ ผม สำหรับ แนวโน้มกราฟก็ยังต่อเนื่องจากปีที่แล้ว มาแบบไม่ได้ลดละกันเลย นะครับ แถมเปิด ตลาดมา ก็เกิด Gap และ บินไปยาว อีกก่อนที่จะย่อลงมาจนถึงตอนนี้ แนวโน้มกราฟหลังปีใหม่นี้จะเป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์ วันนี้ได้เลย ครับผม   

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาขึ้น 

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
           แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.2043
           Daily pivot = 1.2054
           Fibo 50 Daily = 1.2051

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.2075
              R2=-----1.2090
              R3=-----1.2135
              R4=-----1.2180
              R5=-----1.2245

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.2020
         S2 = ----- 1.1995
         S3 = ----- 1.1960
         S4 = ----- 1.1905
         S5 = ----- 1.1870

แนวโน้มกราฟวันนี้หลังจากเปิดตลาดมาเมือวานบ่าย 2 โมงตลาดก็เปิด Gap มานะครับ และพุ่งแรง ตามเทรน ตามที่ได้วิเคราะห์ กันไว้ ครับ แนวโน้มกราฟวันนี้ ยังน่าที่จะไปได้ต่อนะครับ โดย ระยะ ยาวแอดมินมองเป้าไว้ ที่ 1.2100 และ ไปสุดที่ 1.2350 แถวๆนี้นะครับ ที่กราฟจะไป โดย ในรอบการบินรอบนี้ ระยะ การ Swing ของกราฟที่จะให้ทุกท่านต้องระวังกันหน่อยหลังจากนั่งวัดมาจนแน่ใจแล้วก็พบว่า ที่ระยะ 1.1960 นั้น น่าจะเป็นระยะ ที่ จะ สวิงได้แรงสุดแล้วถ้าต่ำกว่านี้ไปจนถึง 1.1935 นั้น กราฟจะกลับตัวแล้วนะครับ และคือจะลงได้อีกดังนั้น วันนี้ มองไปที่แนวโน้มหลักก่อน นะครับ แล้วให้เผื่อระยะ Swing ของกราฟไว้ แบบ ป้องกันการขายหมูนะครับผม ดังนั้น วันนี้ จากแนวโน้มกราฟที่หลุดขึ้นมาได้ขนาดนี้ ราคาวิ่งเหนือ EMA200 H1,H4,Day วันนี้กราฟน่าจะไปได้ต่อนะครับ แต่ก่อนไปกราฟ น่าจะย่อลงไปได้ ก่อนและ อาจจะปิด Gap ได้ ก่อนที่จะบินนะครับ แต่ Signal ของ แอดมินตามที่วัดได้ไม่ถึง กับที่ จะปิด Gap ครับ แต่ SL ก็ เยอะ พอสมควรนะครับป้องกันการ Swing ครับผม    /size]

Signal 1 : BUY Limit (@)/@1.2015 TP1(@)/1.2080 TP2(@)/1.2145 SL(@)1.1950
     hulk*** hulk*** hulk***

สวัสดีปีใหม่ 2561 ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

[/left]

#goldtrader ,#ทองforex,#forexทอง,#การลงทุนทองคำ #traderiderforex

โปรแกรม เทรด forex forex broker ไหน ดีforex trade คือ เทคนิค forexforex brokerforex broker thailandtrade forex pantipเล่น forex pantipเปิดบัญชี forexโบรกเกอร์ forextraderiderforexการลงทุนทองคำforexทองทองforex#goldtrader
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

MoneyMaker

*

JohnConnor

thank** thank** thank** **tk** **tk** **tk** **tk** **hulk3** **hulk3** **hulk3**
**6102** **6102** **6102**
**6005** **6005** **6005**

ช่วงนี้ท่าน Admin ของเราให้ซิกแม่นจริงๆ ดุดดังเทพประทาน  ็Hip** ็Hip** ็Hip**

สวัสดีปีใหม่ครับ
ขอบคุณ sig ดีๆ ไม่มีเปลี่ยนครับ  คาราวะ 3 ที
(TH)** (TH)** (TH)**

**6102** **6102**
สวัสดีปีใหม่ทุกท่าน
พอดฟ้าๆ

*

Apk

• 27
สวัสดีปีใหม่ 2018 ครับทุกคน  **hulk3**

*

tuxedome

• 380
ขอบคุณ Admin มากๆครับผม
thank** **tk**

*

Gaceza

• 677

*

SP

• 933

*

pawin

แจ้งรายการโบนัสพิเศษ สำหรับลูกค้าในประเทศไทย เท่านั้น !

โบนัส Welcome 35 USD สามารถถอนได้ 

สนใจแจ้งรับโบนัสได้ทันที สำหรับผู้ที่เปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดเท่านั้น

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่นี่  https://th.nordfx.com/promo/bonus35.html?id=1151358

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm

ข้อเสนอ leverage 1: 1000 ของ NordFX เป็นการปฏิวัติโลกของการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล

ตั้งแต่เดือนธันวาคมปี 2017 ลูกค้าของ NordFX ได้รับโอกาสในการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล ที่เป็นที่นิยมมากเป็นประวัติการณ์ ได้แก่ บิทคอยน์ ไลท์คอยน์ และอีเธอเรียม (bitcoin, Litecoin, Ethereum) โดยมีอัตราส่วน leverage 1: 1000 นี่คือหลายสิบ และเป็นร้อยเท่าของค่า leverage ที่ถูกนำเสนอโดยคู่แข่งของบริษัท

ขณะนี้คุณสามารถทำธุรกรรมในสกุลเงินดิจิตอลได้ในบัญชี Pro และ Zero ทำให้ผู้ซื้อ ขาย NordFX มีความสามารถในการป้องกันความเสี่ยงใหม่ เนื่องจากสามารถในการดำเนินการกับคู่สกุลเงินทั่วไป เงินและทองคำ ทั้งหมดที่มีสเปรดระหว่างธนาคารเริ่มต้นที่ 0

การลดขนาดของสเปรด และเพิ่มความเร็วในการดำเนินซื้อขาย เนื่องมาจากบัญชีธนาคารพาณิชย์ชั้นนำระโลก รวมถึง ธนาคาร Citibank และ ธนาคาร Deutsche รวมถึงโบรกเกอร์ที่ใหญ่ที่สุดเช่น FXCM LMAX และอื่น ๆ ทั้งหมด ทำหน้าที่เป็นผู้ให้บริการสภาพคล่องรายใหม่

NordFX แนะนำนวัตกรรมใหม่อีกอย่างหนึ่ง คือ สกุลเงินดิจิตอล บิทคอยน์ ที่ได้รับความนิยมมากที่สุดขณะนี้สามารถใช้ควบคู่กับเงินดอลลาร์สหรัฐเป็นสกุลเงินฝาก ดังนั้นผู้ซื้อขาย สามารถฝากเงินในบัญชีของตนด้วย บิทคอยน์ และใช้เพื่อเก็บหลักทรัพย์ถอนกำไร และใช้ประโยชน์จาก 1: 1000 ทำธุรกรรมกับสกุลเงินดิจิตอล รวมทั้งคู่สกุลเงินอื่น ๆ อีกหลายคู่และโลหะมีค่า
https://th.nordfx.com/

สวัสดีปีใหม่นะครับ ทุกท่าน

ขา Buy รอตีตั๋ว กันหรือยัง จะได้ไม่ตกรถกัน 555+

Wan*/) Wan*/) Wan*/)