กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 29 ธันวาคม 2560 ขออวยพรให้มีกำไรส่งท้ายปี^$^

• 112 replies
  • 23,875 views
*

admin

• 80,414
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 29 ธันวาคม 2560 ขออวยพรให้มีกำไรส่งท้ายปี^$^

วันนี้ไม่มีข่าวแดงที่น่าสนใจนะครับผม

สวัสดีเช้าวันศุกร์วันเทรดวันสุดท้ายของปี 2560 วันนี้เป็นวันสุดท้ายของการเทรดในปีนี้นะครับ ทั้งปีที่ผ่านมาก็มีทั้งกำไรทั้งขาดทุน แต่อย่างไรแล้วก็ขอขอบคุณทุกท่านที่อยู่เป็นเพื่อนเทรดกันมาตลอดปี ครับ วันนี้ขออวยพรปีใหม่ สมาชิกทุกท่านล่วงหน้าเลย นะครับถือเป็นกระทู้ EU ส่งท้ายปีี 2560 วันนี้ก็ขออวยพรให้ทุกท่านมีความสุขความเจริญ ประกอบด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ มีความสุขตลอดปี และตลอดไป ตลอดปีใหม่ 2561 ที่จะถึงนี้ ขอให้ทุกท่านเทรดมีกำไรกันทุกเมื่อเชื่อวัน อย่าได้ เจ็บ อย่าได้จน อย่าได้ ขาดทุน ตลอดปี และตลอดไปนะครับ ปีใหม่นี้แอดมินน่าจะมีอะไรมาแจกเพื่อนๆ สมาชิกเหมือนเช่นเคยโปรดติดตามกันได้เลย นะครับผม สำหรับวันนี้ แนวโน้มกราฟส่งท้ายปี จะเป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์วันนี้ได้เลย ครับ   

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาขึ้น 

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
           แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.1942
           Daily pivot = 1.1931
           Fibo 50 Daily = 1.1927

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.1955
              R2=-----1.1980
              R3=-----1.2025
              R4=-----1.2065
              R5=-----1.2110

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.1905
         S2 = ----- 1.1875
         S3 = ----- 1.1840
         S4 = ----- 1.1795
         S5 = ----- 1.1750

สำหรับ วันนี้มาเทรดเอากำไรส่งท้ายปีกันครับ จากเมื่อวานที่กราฟได้บินมาอย่างต่อเนื่องนะครับ โดยที่ไม่มีแนวโน้มที่จะย่อเลย Breakout และขึ้นมายืนเหมือน แนว Break ได้แล้วนะครับ ตอนนี้กราฟวิ่งอยู่ในเทรนขาขึ้น ครับเพื่อนๆสังเกตุเห็นนะครับ ว่ากราฟได้พยายามที่จะลงมาหลายรอบ แต่ก็โดนแรงซื้อดันขึ้นมา ตลอดนะครับ  ทั้ง EMA200 H4 และ H1 ราคาก็วิ่งอยู่เหนือเส้นได้ตลอดนะครับ คิดว่า วันนี้น่าจะย่อ ได้ไม่มาก โดย แนวย่อน่าจะไม่เกิน Pivot และแถวๆ fibo 50 Day ช่วงนี้ ซึ่งราคาจะอยู่ระหว่าง 1.1910-1.1930 และระยะ Swing ของกราฟจะอยู่ประมาณ 1.1895 นะ ครับ โดยกราฟน่าจะยอ่มาแถวนี้ แล้วกราฟน่าจะขึ้นไปต่อทำ New high ได้นะครับ โดยเป้าหมายตามรูปที่ 2 ที่แนบมาครับเส้นเหลืองๆ เทรนไลน์มองว่ากราฟน่าจะไปต่อได้ ครับ ซึ่งตอนนี้กราฟก็ได้หลุด เทรนไลน์ ขาลง ใน H4 และยืนอยุ่ในเทรนไลน์ขาขึ้นได้ รวมทั้ง TFDay ก็ยังเป็นเทรนขาขึ้นอยู่แล้วก็น่าจะเป็นแรงสนับสนุนให้กราฟขึ้นไปได้ต่อครับ แต่ยังไงในทางเทคนิคก็น่าจะ ขึ้นต่อครับผม แต่แนะนำให้เพื่อนๆ เผื่อช่วงระยะการสวิงของกราฟ ไว้สัก 100 pips หรือ ประมาณ 1000 จุดครับ สวิงไม่น่าจะเกินนี้นะครับ และน่าจะกลับมาวิ่งแนวเดิมครับ และ คิดว่าแนวโน้มน่าจะวิ่งขึ้นมากกว่าวิ่งลง ครับ   /size]

Signal 1 : BUY Limit (@)/@1.1920 TP1(@)/1.1975 TP2(@)/1.2030 SL(@)1.1830
     hulk*** hulk*** hulk***

วันนี้-ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

[/left]

#goldtrader ,#ทองforex,#forexทอง,#การลงทุนทองคำ #traderiderforex

โปรแกรม เทรด forex forex broker ไหน ดีforex trade คือ เทคนิค forexforex brokerforex broker thailandtrade forex pantipเล่น forex pantipเปิดบัญชี forexโบรกเกอร์ forextraderiderforexการลงทุนทองคำforexทองทองforex#goldtrader
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

็Hip**  thank**  ็Hip**

สวัสดีปีใหม่แอด และทุกท่านด้วยนะครับ
Best time Best coffee Best trading

*

admin

• 80,414

จากรูปเพื่อนๆ จะเห็น ว่ากราฟ ได้หลุดเทรนไลน์ สามเหลี่ยมรอบใหญ่มาแล้ว นะครับ และยืนเหนือเส้นได้ด้วย อยากให้เพื่อนๆ พิจารณา รูปที่แนบมาในกระทู้ นะครับ แนวโน้มที่ชุดเจน กราฟเป็นเทรนขาขึ้น ครับ ส่วน รูป ที่แนบมานี้ ตรง ไฮไลท์ นะ ครับ เป็นระยะที่หลุดเทรนไลน์ขึ้นมา ครับ และ ตรงที่หลุดนั้นให้เผื่อ เป็นระยะ Swing ของกราฟนะครับ ซึ่ง กราฟ อาจจะ ลงมาทดสอบราคาได้ถึง 1.1900 ได้ ครับ ให้เผื่อระยะตรงนี้ไว้ด้วย ครับ และ ถ้ามาได้ก็ Buy ขึ้นไปได้ เลย ครับผม

็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

HS3SSJ

• 388
ขอบคุณมากครับ รวยกันจนวันสุดท้ายของปี ปีหน้ามารวยกับแอดใหม่ครับ  thank** **tk** **6103**

*

admin

• 80,414
อ้างจาก: HS3SSJ ที่ 29, ธันวาคม  2017, 11:18:13 AM
ขอบคุณมากครับ รวยกันจนวันสุดท้ายของปี ปีหน้ามารวยกับแอดใหม่ครับ  thank** **tk** **6103**

สวัสดี ปี ใหม่ ล่วง หน้าเลยครับ รวยๆ เฮงๆ
**6103** **6103**

*

admin

• 80,414
อ้างจาก: littlenok002 ที่ 29, ธันวาคม  2017, 11:12:41 AM
็Hip**  thank**  ็Hip**

สวัสดีปีใหม่แอด และทุกท่านด้วยนะครับ

สวัสดี ปีใหม่  ครับท่าน

**6102** **6102**

*

K carTorLic

**6103** สวัสดีปีใหม่ค่าบ แอด
ขออาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัย และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายจงดลบันดาลให้ท่านแม่ทัพเม่าพร้อมครอบครัวและเพื่อนๆในกระทู้
ประสบแต่ความสุขด้วยจตุรพิธพรชัย สมบูรณ์พูนผลในสิ่งที่พึงปรารถนาทุกประการ
ขอขอบคุณที่คอยแบ่งปันความรู้บทวิเะคราห์ต่าง ๆ นา ๆ  cheetah3*

สมกับเป็น ผู้บัญชาการเม่าไรเดอร์ ฮ่า ๆ  )2: (TH)**

อยู่ร่วมอุดมการณ์และคอยแบ่งปั่นกับเราตลอดไปน่ะครับ ^^  **heart**

**6005** **6005** thank** **6005** **6005**

แจ้งรายการโบนัสพิเศษ สำหรับลูกค้าในประเทศไทย เท่านั้น !

โบนัส Welcome 35 USD สามารถถอนได้ 

สนใจแจ้งรับโบนัสได้ทันที สำหรับผู้ที่เปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดเท่านั้น

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่นี่  https://th.nordfx.com/promo/bonus35.html?id=1151358

ข้อเสนอ leverage 1: 1000 ของ NordFX เป็นการปฏิวัติโลกของการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล

ตั้งแต่เดือนธันวาคมปี 2017 ลูกค้าของ NordFX ได้รับโอกาสในการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล ที่เป็นที่นิยมมากเป็นประวัติการณ์ ได้แก่ บิทคอยน์ ไลท์คอยน์ และอีเธอเรียม (bitcoin, Litecoin, Ethereum) โดยมีอัตราส่วน leverage 1: 1000 นี่คือหลายสิบ และเป็นร้อยเท่าของค่า leverage ที่ถูกนำเสนอโดยคู่แข่งของบริษัท

ขณะนี้คุณสามารถทำธุรกรรมในสกุลเงินดิจิตอลได้ในบัญชี Pro และ Zero ทำให้ผู้ซื้อ ขาย NordFX มีความสามารถในการป้องกันความเสี่ยงใหม่ เนื่องจากสามารถในการดำเนินการกับคู่สกุลเงินทั่วไป เงินและทองคำ ทั้งหมดที่มีสเปรดระหว่างธนาคารเริ่มต้นที่ 0

การลดขนาดของสเปรด และเพิ่มความเร็วในการดำเนินซื้อขาย เนื่องมาจากบัญชีธนาคารพาณิชย์ชั้นนำระโลก รวมถึง ธนาคาร Citibank และ ธนาคาร Deutsche รวมถึงโบรกเกอร์ที่ใหญ่ที่สุดเช่น FXCM LMAX และอื่น ๆ ทั้งหมด ทำหน้าที่เป็นผู้ให้บริการสภาพคล่องรายใหม่

NordFX แนะนำนวัตกรรมใหม่อีกอย่างหนึ่ง คือ สกุลเงินดิจิตอล บิทคอยน์ ที่ได้รับความนิยมมากที่สุดขณะนี้สามารถใช้ควบคู่กับเงินดอลลาร์สหรัฐเป็นสกุลเงินฝาก ดังนั้นผู้ซื้อขาย สามารถฝากเงินในบัญชีของตนด้วย บิทคอยน์ และใช้เพื่อเก็บหลักทรัพย์ถอนกำไร และใช้ประโยชน์จาก 1: 1000 ทำธุรกรรมกับสกุลเงินดิจิตอล รวมทั้งคู่สกุลเงินอื่น ๆ อีกหลายคู่และโลหะมีค่า
https://th.nordfx.com/

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm

ขอบคุณครับท่านแอดมิน สวัสดีปีใหม่ล่วงหน้านะครับทุกท่าน ใครที่เดินทางกลับ ตจว หรือไปเที่ยวก็เดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับผม

*

Gaceza

• 677
สวัสดีปีใหม่แอดมิน และเพื่อนๆสมาชิกทุกๆท่านค่ะ
ขอบคุณแอดมินนะคะสำหรับการวิเคราะห์สำหรับปีที่แล้วทั้งปี
ปีหน้าขอให้เทรดได้มากกว่าเทรดเสีย
**tk** **tk** **tk** **tk**

*

admin

• 80,414

*

narongza

• 1,055
อ้างจาก: admin ที่ 29, ธันวาคม  2017, 01:37:53 PM
**6104**
อย่าเพิ่งหลับครับ อยู่เทรดเป็นเพื่อนกันก่อน
**11 **11
#พอร์ตใหญ่ก็ถือทนพอร์ตคนจน100จุดพอ
#กำไรหรือขาดทุนอยู่ที่มือคุณเอง
#เสียดายดีกว่าเสียใจ
#โปรดใช้จักรยานในการตัดสินใจ
https://www.youtube.com/watch?feature=youtu.be&v=Q38LmXrIg1o

*

narongza

• 1,055
eu ท่าทางจะหมดมุขแล้วครับวันนี้ guยังเปรี้ยวบินได้อีกเยอะ แต่แอบเห็นSTOCHRSI(14) 1day Overbought 100%ขอละไว้ก่อนครับวันนี้
cheetah3* cheetah3*
#พอร์ตใหญ่ก็ถือทนพอร์ตคนจน100จุดพอ
#กำไรหรือขาดทุนอยู่ที่มือคุณเอง
#เสียดายดีกว่าเสียใจ
#โปรดใช้จักรยานในการตัดสินใจ
https://www.youtube.com/watch?feature=youtu.be&v=Q38LmXrIg1o