กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พุธ 27 ธันวาคม 2560 เตรียมตัว Countdownฉลองปีใหม่^$^

• 55 replies
  • 13,698 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พุธ 27 ธันวาคม 2560 เตรียมตัว Countdownฉลองปีใหม่^$^

วันนี้มีข่าวแดงที่น่าสนใจดังนี้

สวัสดีวันพูธ ครับ นี่ก็ใกล้จะสิ้นปีแล้วนะครับ วันนี้ Admin ขอ Merry Christmas ย้อนหลังนะครับ และขอ กราบสวัสดีปีใหม่ล่วงหน้าเลย นะครับ แอบสวัสดีปีใหม่ ก่อน เลย ละกันครับ สำหรับกราฟ ช่วง สัปดาห์ที่แล้ว จนถึง วันนี้เรียกได้ว่ายังอยู่ที่เดิมนะครับ ไม่ได้ไปไหน เนื่องจากช่วงนี้ ตลาดมี volume น้อย ครับพวก กองทุนใหญ่ๆ ใน ต่างประเทศส่วนมากก็ปิดงบกัน ครับ บรรดาเม่า ทั้งหลาย ส่วนมากก็จะเคลียพอร์ตกันครับ คือ ถอนเงินไปใช้ เที่ยวเทศกาลปีใหม่ รวมถึง Christmas กัน ครับ ทำให้ เงินในตลาดมีน้อยลงกว่าปกติ แรงซื้อแรงขาย น้อยลง กราฟจึงไม่ได้ไปไหนไกล ครับ ช่วงนี้ก็เช่นกัน ครับ แต่ก็ให้ระวังบ้างเผื่อกราฟกระชากเหมือนปีี ที่แล้วนะครับ แต่แนะนำให้เพื่อนๆ เผื่อช่วงระยะการสวิงของกราฟ ไว้สัก 100 pips หรือ ประมาณ 1000 จุดครับ สวิงไม่น่าจะเกินนี้นะครับ และน่าจะกลับมาวิ่งแนวเดิมครับ สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้เป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์ วันนี้ได้เลย ครับ 

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาขึ้น 

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
           แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.1863
           Daily pivot = 1.1860
           Fibo 50 Daily = 1.1862

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.1892
              R2=-----1.1925
              R3=-----1.1945
              R4=-----1.1980
              R5=-----1.2015

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.1840
         S2 = ----- 1.1795
         S3 = ----- 1.1750
         S4 = ----- 1.1695
         S5 = ----- 1.1650

แนวโน้มกราฟยังต่อเนือง จากสัปดาห์ที่แล้วนะครับ ตอนนี้กราฟวิ่งอยู่ในเทรนขาขึ้น ครับเพื่อนๆสังเกตุเห็นนะครับ ว่ากราฟได้พยายามที่จะลงมาหลายรอบ แต่ก็โดนแรงซื้อดันขึ้นมา ตลอดนะครับ  ทั้ง EMA200 H4 และ H1 ราคาก็วิ่งอยู่เหนือเส้นได้ตลอดนะครับ คิดว่า วันนี้น่าจะย่อ ได้ไม่มากแล้วกราฟน่าจะขึ้นไปต่อทำ New high ได้นะครับ โดยเป้าหมายตามรูปที่ 2 ที่แนบมาครับเส้นเหลืองๆ เทรนไลน์มองว่ากราฟน่าจะไปต่อได้ ครับ ซึ่งตอนนี้กราฟก็ได้หลุด เทรนไลน์ ขาลง ใน H4 และยืนอยุ่ในเทรนไลน์ขาขึ้นได้ รวมทั้ง TFDay ก็ยังเป็นเทรนขาขึ้นอยู่แล้วก็น่าจะเป็นแรงสนับสนุนให้กราฟขึ้นไปได้ต่อครับ แต่ก็ให้ระวังข่าว TAX  reform ของ อเมริกา ที่มาเป็นระลอกด้วยนะครับ ยังไง Stop loss ตั้งไว้ จะได้ไม่ขาดทุนเยอะนะครับ ผม แต่ยังไงในทางเทคนิคก็น่าจะ ขึ้นต่อครับผม แต่แนะนำให้เพื่อนๆ เผื่อช่วงระยะการสวิงของกราฟ ไว้สัก 100 pips หรือ ประมาณ 1000 จุดครับ สวิงไม่น่าจะเกินนี้นะครับ และน่าจะกลับมาวิ่งแนวเดิมครับ และ คิดว่าแนวโน้มน่าจะวิ่งขึ้นมากกว่าวิ่งลง ครับ   /size]

Signal 1 : BUY Limit (@)/ BUY NOW or @1.1855 TP1(@)/1.1925 TP2(@)/1.1960 SL(@)1.1800
     hulk*** hulk*** hulk***

วันนี้-ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

[/left]

#goldtrader ,#ทองforex,#forexทอง,#การลงทุนทองคำ #traderiderforex

โปรแกรม เทรด forex forex broker ไหน ดีforex trade คือ เทคนิค forexforex brokerforex broker thailandtrade forex pantipเล่น forex pantipเปิดบัญชี forexโบรกเกอร์ forextraderiderforexการลงทุนทองคำforexทองทองforex#goldtrader
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

HS3SSJ

• 388

*

apakoaa

• 1,471
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ

*

HS3SSJ

• 388
กด buy now แล้วพุ่งเลย  **hulk3**

*

admin

• 80,404
บินไว จัง
็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: HS3SSJ ที่ 27, ธันวาคม  2017, 11:48:37 AM
กด buy now แล้วพุ่งเลย  **hulk3**

หล่อส่งท้ายปี
็Hip** ็Hip**

*

Gaceza

• 677
ขอบคุณค่ะ พุ่งไปแล้ว เข้าตาม หรือรอย่อดี
thank** thank**

*

ขาโหดกระโดดเทรด

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Gaceza ที่ 27, ธันวาคม  2017, 11:54:52 AM
ขอบคุณค่ะ พุ่งไปแล้ว เข้าตาม หรือรอย่อดี

รอย่อมาสัก 10 pips ก็ได้ครับ กราฟ ช่วงนี้ไม่ค่อยมี volume ครับ
ไปไหนแรงๆยาก
**6105** **6105**

*

Gaceza

• 677
อ้างจาก: admin ที่ 27, ธันวาคม  2017, 12:07:14 PM
อ้างจาก: Gaceza ที่ 27, ธันวาคม  2017, 11:54:52 AM

รอย่อมาสัก 10 pips ก็ได้ครับ กราฟ ช่วงนี้ไม่ค่อยมี volume ครับ
ไปไหนแรงๆยาก
**6105** **6105**

ขอบคุณค่ะ

*

guzzjang

*

admin

• 80,404

*

SP

• 933

*

Plaman7

• 1,928
Eมาและรอมันลงมาก่อง
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395