กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 22 ธันวาคม 2560 ศุกร์นี้จัดไปกำไรเต็มโอ่ง^-^

• 124 replies
  • 24,833 views
*

admin

• 80,395

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 22 ธันวาคม 2560 ศุกร์นี้จัดไปกำไรเต็มโอ่ง^-^

วันนี้มีข่าวแดงที่น่าสนใจดังนี้

สวัสดีเช้าครับผมเมื่อเมือเช้านี้ กราฟก็เทลงมาแต่ก็ยังไม่ Stop loss นะครับจากที่เข้าแล้วบวกอยู่ทั้งคืนตามแนวครับแต่เช้านี้เวลาประมาณ 7.00 ข่าวแดงนอกตารางเรื่องเกี่ยวกับชนกลุ่มน้อย เป็นข่าวจากเยอรมัน นะครับ อาจจะเป็นคาตาโลเนีย ซึ่งจากเนื้อหาข่าวก็ไม่ทราบแน่ชัดครับแต่จะเป็นข่าวแดงเอาสิ อะไรก็เกิดขึ้นได้ ใน forexfactory ที่ออกข่าวแดงนี้มา คนในนั้นก็บ่นเหมือนกันครับ ข่าวอะไรจะมาก็มา พากราฟลงซะงั้น ซึ่งข่าวแบบนี้จะมีผลเพียงชั่วคราวเท่านั้นครับไม่ได้มีผลระยะยาว เหมือนพวก อัตราดอกเบี้ย หรือ พวก ตัวเลขเศรษกิจ หรือ พวก QE โดยข่าวพวกนี้จะวิ่งอยู่ในเทรนและกลับเข้าเทรนในที่สุด เอาเป็นว่า ในโลกการลงทุนอะไรก็เกิดขึ้นได้ครับดังนั้นวางแผนการเทรดให้ดีจะได้อยุ่รอดและทำกำไรในตลาดได้ นานๆ สำหรับ แอดมินแล้ว ความวิเคราะห์แม่น นั้นสำคัญน้อยกว่าการบริการจัดการเงินทุน ของเรา ครับ ยังไงวันนี้ จะสิ้นปีแล้วก็ขอให้ทุกท่านได้กำไรจากการเทรดไป สังสรรค์ปีใหม่ ไปทำให้ พ่อแม่พี่น้องครอบครัวมีความสุข นะครับ สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้เป็นอย่างไร ติดตามได้จากบทวิเคราห์วันนี้ครับ 

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาขึ้น 

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
           แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.1850
           Daily pivot = 1.1863
           Fibo 50 Daily = 1.1868

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.1885
              R2=-----1.1925
              R3=-----1.1945
              R4=-----1.1980
              R5=-----1.2015

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.1840
         S2 = ----- 1.1795
         S3 = ----- 1.1750
         S4 = ----- 1.1695
         S5 = ----- 1.1650

แนวโน้มกราฟวันนี้ต่อเนื่องจากเมื่อวานและเช้านี้แม้กราฟจะวิ่งเทลงมาจากข่าวแดงนอกตารางแต่ สังเกตุว่าจะเห็นว่ากราฟวิ่งกลับขึ้นไปแรงเช่นกัน โดยระยะการวิ่งทั้งหมดของกราฟก็ยังอยู่ในเทรนขาขึ้นอยู่นะครับ โดยวันนี้ มองว่ากราฟน่าจะไปต่อได้อีก ทั้ง EMA200 H4 และ H1 ราคาก็วิ่งอยู่เหนือเส้นได้ตลอดนะครับ คิดว่า วันนี้น่าจะย่อ ได้ไม่มากแล้วกราฟน่าจะขึ้นไปต่อทำ New high ได้นะครับ โดยเป้าหมายตามรูปที่ 2 ที่แนบมาครับเส้นเหลืองๆ เทรนไลน์มองว่ากราฟน่าจะไปต่อได้ ครับ ซึ่งตอนนี้กราฟก็ได้หลุด เทรนไลน์ ขาลง ใน H4 และยืนอยุ่ในเทรนไลน์ขาขึ้นได้ รวมทั้ง TFDay ก็ยังเป็นเทรนขาขึ้นอยู่แล้วก็น่าจะเป็นแรงสนับสนุนให้กราฟขึ้นไปได้ต่อครับ แต่ก็ให้ระวังข่าว TAX  reform ของ อเมริกา ที่มาเป็นระลอกด้วยนะครับ ยังไง Stop loss ตั้งไว้ จะได้ไม่ขาดทุนเยอะนะครับ ผม แต่ยังไงในทางเทคนิคก็น่าจะ ขึ้นต่อครับผม  /size]

Signal 1 : BUY Limit (@)/ BUY NOW or @1.1840 TP1(@)/1.1925 TP2(@)/1.1960 SL(@)1.1800
     hulk*** hulk*** hulk***

วันนี้-ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

[/left]

#goldtrader ,#ทองforex,#forexทอง,#การลงทุนทองคำ #traderiderforex

โปรแกรม เทรด forex forex broker ไหน ดีforex trade คือ เทคนิค forexforex brokerforex broker thailandtrade forex pantipเล่น forex pantipเปิดบัญชี forexโบรกเกอร์ forextraderiderforexการลงทุนทองคำforexทองทองforex#goldtrader
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

apakoaa

• 1,471
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ

*

MoneyMaker

*

SP

• 933

*

admin

• 80,395
เนื่องในเทศกาลส่งความสุขที่กำลังจะเวียนมาถึงนี้ ในนามของ XM เราขออวยพรให้ลูกค้าทุกท่านและครอบครัวจงประสบแต่ความสุขในช่วงเทศกาลวันหยุดนี้

และเนื่องในวาระดิถีส่งท้ายปี 2017 และต้อนรับปี 2018 เราขออวยพรให้ลูกค้าทุกท่านของเราจงมีแต่ความสุข ความเจริญตลอดทั้งปี 2018

โปรดตรวจสอบช่วงเวลาการซื้อขายและช่วงเวลาการให้บริการลูกค้าสำหรับช่วงวันหยุดยาวได้ที่ตารางด้านล่างนี้ และโปรดทราบว่าเวลาที่แสดงทั้งหมดเป็นเวลาในโซน GMT+2

็Hea** ็Hea** ็Hea**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

fishdoctor

ขอให้ได้ ขอให้โดน ครับวันนี้  xc4*

*

dento55

DOY** DOY** DOY**

หนาวจังวันนี้

*

๋Johnconner

*

admin

• 80,395
วันจันทร์ วัน คริสมาสต์ ครับ ฝรังน่าจะหยุดยาวกันกราฟเลย อย่างเต่า
T*/- T*/-

*

natee.taepacom

xc3* ทำไมถอน XM ยากจัง ถอนผ่าน Neteller ครับ ยากมากมาย ปกติ ถอนกันทางไหน เงินเข้าภายในกี่วันกันครับผม ขอสอบถาม ไม่เคยใช้ XM ใช้ Exness มา ไม่ชินเลยกับการถอนเงินช้าแบบนี้   **6012**

*

admin

• 80,395
อ้างจาก: Natee Taepacom ที่ 22, ธันวาคม  2017, 01:16:45 PM
xc3* ทำไมถอน XM ยากจัง ถอนผ่าน Neteller ครับ ยากมากมาย ปกติ ถอนกันทางไหน เงินเข้าภายในกี่วันกันครับผม ขอสอบถาม ไม่เคยใช้ XM ใช้ Exness มา ไม่ชินเลยกับการถอนเงินช้าแบบนี้   **6012**

ฝากเงินทางไหน ครับ
(TH)**

*

natee.taepacom

อ้างจาก: admin ที่ 22, ธันวาคม  2017, 01:32:51 PM
อ้างจาก: Natee Taepacom ที่ 22, ธันวาคม  2017, 01:16:45 PM

(TH)**

ฝากทาง Neteller ครับ และจะถอนออกทาง Neteller เจ้าหน้าที่ให้ส่ง Statement การถอนเงินของ Neteller ไปที่เมล์ XM support ด้วย มึนเลย ไม่เคยเจอการถอนที่ยากขนาดนี้   มันอย่างเพลียเลยหล่ะะะะ  **6004**

ปล. วิธีไหนถอนเร็วสุดครับ

*

admin

• 80,395
อ้างจาก: Natee Taepacom ที่ 22, ธันวาคม  2017, 01:42:51 PM
อ้างจาก: admin ที่ 22, ธันวาคม  2017, 01:32:51 PM

(TH)**

ฝากทาง Neteller ครับ และจะถอนออกทาง Neteller เจ้าหน้าที่ให้ส่ง Statement การถอนเงินของ Neteller ไปที่เมล์ XM support ด้วย มึนเลย ไม่เคยเจอการถอนที่ยากขนาดนี้   มันอย่างเพลียเลยหล่ะะะะ  **6004**

ปล. วิธีไหนถอนเร็วสุดครับ

จะบอกว่าไงก็ ผ่าน ธนาคารไทยนี่แหละ ครับ ไว สุด
คือ ช่วงนี้มีปัญหา ถอนเงิน ช้ามากครับ อาจจะเพราะ ช่วงปีใหม่ ฝรั่ง หยุด คริสมาสต์ด้วย ครับ
(TH)**