กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 21 ธันวาคม 2560 วันนี้บินให้ไวไปไกลนอกโลก^^

• 73 replies
  • 14,435 views
*

admin

• 80,401
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 21 ธันวาคม 2560 วันนี้บินให้ไวไปไกลนอกโลก^^

วันนี้มีข่าวแดงที่น่าสนใจดังนี้

สวัสดีเช้าครับผมเมื่อวานก็ไปถึงเป้าหมายการ ปิด Gap ด้านบนทีราคา 1.1895 ไปเรียบร้อยแล้วนะครับ โดยหลังจากปิด Gap แล้วก็เกิดแรงเทขาย มาตามเทคนิคนะครับ ทำให้กราฟย่อ ลงมาดังที่เห็นเช้านี้ สำหรับเมื่อวานเพื่อนๆก็น่าจะได้กำไรกันพอสมควรนะครับผม วันนี้ แนวโน้มกราฟเป็นอย่างไรบ้าง มีจุดไหนน่าสนใจติดตามได้จากบทวิเคราะห์กราฟ forex วันนี้ได้เลย ครับ 

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาขึ้น 

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
           แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.1875
           Daily pivot = 1.1868
           Fibo 50 Daily = 1.1864

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.1913
              R2=-----1.1945
              R3=-----1.1980
              R4=-----1.2015

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.1840
         S2 = ----- 1.1795
         S3 = ----- 1.1750
         S4 = ----- 1.1695
         S5 = ----- 1.1650

แนวโน้มกราฟวันนี้ต่อเนื่องจากเมื่อวาน โดยหลังจากกราฟปิด Gap แล้วกราฟก็ได้ย่อมาตามเทคนิคเนื่องจากแรงเทขายทำกำไรกันนะครับ และกราฟก็ได้ย่องมาแล้ว แต่แนวโน้มโดยทั่วไปแล้ว แอดมินยังมองเป็นเทรนขาขึ้นอยู่นะครับ มองว่ากราฟน่าจะไปต่อได้อีก ทั้ง EMA200 H4 และ H1 ราคาก็วิ่งอยู่เหนือเส้นได้ตลอดนะครับ คิดว่า วันนี้น่าจะย่อ ได้ไม่มากแล้วกราฟน่าจะขึ้นไปต่อทำ New high ได้นะครับ โดยเป้าหมายตามรูปที่ 2 ที่แนบมาครับเส้นเหลืองๆ เทรนไลน์มองว่ากราฟน่าจะไปต่อได้ ครับ ซึ่งตอนนี้กราฟก็ได้หลุด เทรนไลน์ ขาลง ใน H4 และยืนอยุ่ในเทรนไลน์ขาขึ้นได้ รวมทั้ง TFDay ก็ยังเป็นเทรนขาขึ้นอยู่แล้วก็น่าจะเป็นแรงสนับสนุนให้กราฟขึ้นไปได้ต่อครับ แต่ก็ให้ระวังข่าว TAX  reform ของ อเมริกา ที่มาเป็นระลอกด้วยนะครับ ยังไง Stop loss ตั้งไว้ จะได้ไม่ขาดทุนเยอะนะครับ ผม แต่ยังไงในทางเทคนิคก็น่าจะ ขึ้นต่อครับผม  /size]

Signal 1 : BUY Limit (@)/ @1.1855 TP1(@)/1.1910 TP2(@)/1.1960 SL(@)1.1800
     hulk*** hulk*** hulk***

วันนี้-ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

[/left]

#goldtrader ,#ทองforex,#forexทอง,#การลงทุนทองคำ #traderiderforex

โปรแกรม เทรด forex forex broker ไหน ดีforex trade คือ เทคนิค forexforex brokerforex broker thailandtrade forex pantipเล่น forex pantipเปิดบัญชี forexโบรกเกอร์ forextraderiderforexการลงทุนทองคำforexทองทองforex#goldtrader
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

apakoaa

• 1,471
 **tk**
ลุยต่อครับ วันนี้มีค่าตั๋วขึ้นเครื่องแร้ว  cheetah3*
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ

xz55** xz55** xz55**

ใครจะไปเที่ยวเดี๋ยวกับผมจองตั๋วเลยยยย

วันนี้ไป new hight อีกสักรอบ สิ๊ xc8* xc8*

*

Apk

• 27
 **hulk3** hulk*** **tk** ขอบคุณสำหรับแนวทางครับ

*

guzzjang

แอดครับ uj โอกาสกลับตัวลงมั้ยครับ T T  xz55** DOY**

*

๋Johnconner

*

SP

• 933

*

thiti

• 231

*

admin

• 80,401
อ้างจาก: Rozawalazz ที่ 21, ธันวาคม  2017, 10:37:31 AM
แอดครับ uj โอกาสกลับตัวลงมั้ยครับ T T  xz55** DOY**

ยัง คิดว่า ไปได้ ต่อนะครับ ยังไม่มี แนว โน้มกลับตัว
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

apakoaa

• 1,471
ไม่รุ้จะมีผลกับบ้านเราไหมครับ

https://brandinside.asia/chinese-prepare-to-crackdown-forex-broker/
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ

*

NBSC

• 164
ไม่ลงมารับสักที ยังวนๆในกรอบเดิม **6105**

*

PoNgPk

• 6,071
ผู้ว่าการ BOJ เผยเศรษฐกิจญี่ปุ่นขยายตัวดีตามเศรษฐกิจโลก คาดเงินเฟ้อฟื้นตัวต่อเนื่องปีหน้า

ข่าวเศรษฐกิจ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- พฤหัสบดีที่ 21 ธันวาคม 2560 13:48:00 น.
นายฮารุฮิโกะ คุโรดะ ผู้ว่าการธนาคารกลางญี่ปุ่น (BOJ) ได้แถลงต่อสื่อมวลชนภายหลังการประชุมคณะกรรมการนโยบายการเงินของ BOJ ในวันนี้ โดยกล่าวว่า เศรษฐกิจญี่ปุ่นขยายตัวได้ดีขึ้นตามภาวะเศรษฐกิจทั่วโลก พร้อมระบุว่า อัตราเงินเฟ้อของญี่ปุ่นฟื้นตัวขึ้นในปี 2560 และคาดว่าจะขยายตัวอย่างต่อเนื่องในปี 2561 เนื่องจากค่าแรงปรับตัวเพิ่มขึ้น

นายคุโรดะยังกล่าวด้วยว่า ญี่ปุ่นจำเป็นต้องเพิ่มผลิตภาพ เพื่อการเติบโตทางเศรษฐกิจในระยะยาว

อ่านต่อได้ที่ : http://www.ryt9.com/s/iq29/2758022
TRADE RIDER

*

admin

• 80,401
อ้างจาก: apakoaa ที่ 21, ธันวาคม  2017, 12:26:38 PM
ไม่รุ้จะมีผลกับบ้านเราไหมครับ

https://brandinside.asia/chinese-prepare-to-crackdown-forex-broker/

ไม่น่า จะมี นะครับ ของเราค่อนข้าง เปิดมากกว่า จีน ครับ