กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พุธ 20 ธันวาคม 2560 พุธนี้ขอให้มีกำไรไปเที่ยวปีใหม่

• 88 replies
  • 18,592 views
*

admin

• 80,403
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พุธ 20 ธันวาคม 2560 พุธนี้ขอให้มีกำไรไปเที่ยวปีใหม่

วันนี้มีข่าวแดงที่น่าสนใจดังนี้

สวัสดีเช้าวันพุธครับผม จากเมื่อวานกราฟก็ขึ้นมาอย่างต่อเนื่องนะครับ โดยมาทดสอบเทรนไลน์ขาลงและทดสอบอยู่นานมากครับสุดท้ายกราฟก็ผ่าน แนวต้านเทรนไลน์มาได้ครับ และกราฟก็กลับเป็นเทรนขาขึ้นชัดเจนแล้วนะครับวันนี้ลุ้นให้กราฟไปต่อนะครับ สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้มีจุดไหนที่น่าสนใจโปรดติดตามกันได้เลย นะครับ 

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาขึ้น 

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
           แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.1844
           Daily pivot = 1.1820
           Fibo 50 Daily = 1.1812

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.1865
              R2=-----1.1895
              R3=-----1.1920
              R4=-----1.1960
              R5=-----1.2015

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.1795
         S2 = ----- 1.1750
         S3 = ----- 1.1695
         S4 = ----- 1.1650
         S5 = ----- 1.1610

แนวโน้มกราฟวันนี้ต่อเนื่องจากเมื่อวานนะครับโดยหลังจากเมื่อวานที่กราฟได้มาชนเทรนไลน์และทะลุผ่านไปได้ ในตอนดึกทำให้ตอนนี้กราฟ อยู่เหนือทั้งเส้น EMA 200 H4 และ H1 นะครับ ประกอบกับ กราฟได้ยืนอยู่เหนือเทรนไลน์ ขาลงได้แล้วใน H4 นะครับ ส่วน TFDay ก็ยังเป็นเทรนขาขึ้นอยู่แล้ว จุงเป็นการสนับสนันให้กราฟน่าจะบินขึ้นไปต่อได้ครับ ผม ดังนั้น วันนี้ จึงยังไม่มีเหตุผลที่จะ Sell นะครับ โดย ถ้าจะ Buy แนะนำให้รอกราฟย่อมา Pivot แนวๆ 1.1820 ก่อนนะครับค่อย Buy ขึ้นไป โดยเป้าหมาย ปิด Gap ด้านบนนะครับ ที่ราคา 1.1895 นะครับ วันนี้ลุ้น ปิด Gap กันครับ แต่ก็ให้ระวังข่าว TAX ของ อเมริกา ที่มาเป็นระลอกด้วยนะครับ ยังไง Stop loss ตั้งไว้ จะได้ไม่ขาดทุนเยอะนะครับ ผม แต่ยังไงในทางเทคนิคก็น่าจะ ขึ้นต่อครับผม  /size]

Signal 1 : BUY Limit (@)/ @1.1820 TP1(@)/1.1895 TP2(@)/1.1960 SL(@)1.1760
     hulk*** hulk*** hulk***

วันนี้-ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

[/left]

#goldtrader ,#ทองforex,#forexทอง,#การลงทุนทองคำ #traderiderforex

โปรแกรม เทรด forex forex broker ไหน ดีforex trade คือ เทคนิค forexforex brokerforex broker thailandtrade forex pantipเล่น forex pantipเปิดบัญชี forexโบรกเกอร์ forextraderiderforexการลงทุนทองคำforexทองทองforex#goldtrader
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

guzzjang

*

HS3SSJ

• 388

*

PoNgPk

• 6,072
วายแอลจี บูลเลี่ยนฯ รายงานราคาทองคำ วันที่ 20 ธ.ค. 2560
วันที่ 20 ธันวาคม 2560 - 09:55 น.
227
SHARES

บริษัท วายแอลจี บูลเลี่ยน อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด รายงานราคาทองคำ วันที่ 20 ธ.ค. 2560 และแนวโน้มการซื้อขายทองคำ

สรุป ราคาทองคำปิดทรงตัววานนี้ ถึงแม้จะได้รับแรงกดดันจากความคืบหน้าเกี่ยวกับการผลักดันร่างกฏหมายปฏิรูปภาษีของสหรัฐก็ตาม หลังจากวานนี้สภาผู้แทนราษฎรสหรัฐมีมติเห็นชอบต่อร่างกฎหมายปฏิรูปภาษีขั้นสุดท้าย ก่อนที่วุฒิสภาจะลงมติในช่วงเช้าของวันนี้ (20 ธ.ค.) ตามเวลาไทย โดยราคาทองคำได้รับแรงหนุนจากความวิตกกังวลว่าร่างกฎหมายดังกล่าว อาจช่วยกระตุ้นเศรษฐกิจสหรัฐได้ไม่มากเท่าที่คาด ขณะที่นักลงทุนส่วนหนึ่งมองว่าร่างกฎหมายฉบับนี้เอื้อประโยชน์อย่างมากต่อบริษัทเอกชนรายใหญ่และกลุ่มคนรวย แต่ส่งผลบวกไม่มากนักต่อกลุ่มชนชั้นกลาง ทั้งนี้ ความวิตกดังกล่าวกดดันสกุลเงินดอลลาร์ให้อ่อนค่า ขณะที่ตลาดหุ้นสหรัฐปิดปรับตัวลงในวันอังคาร ประกอบกับปัจจัยลบดังกล่าวได้ถูกสะท้อนในราคาส่วนหนึ่งแล้ว สถานการณ์ดังกล่าวหนุนและพยุงราคาทองคำไว้ ด้านกองทุน SPDR ลดการถือครองทองคำลง -1.18 ตัน สำหรับวันนี้ติดตามการประชุมคณะกรรมการนโยบายการเงินของไทย (กนง.) คาดคงดอกเบี้ยตามเดิม และติดตามการเปิดเผยยอดขายบ้านมือสองเดือน พ.ย.ของสหรัฐอีกทั้งจับตาความคืบหน้าเกี่ยวกับกฏหมายภาษีอย่างใกล้ชิด
TRADE RIDER

*

apakoaa

• 1,471
 thank**
แอดครับ ถ้าข่าว TAX ของ อเมริกา ผ่าน
จะส่งผลยังไงบ้างครับ
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ

*

admin

• 80,403
อ้างจาก: apakoaa ที่ 20, ธันวาคม  2017, 10:39:25 AM
thank**
แอดครับ ถ้าข่าว TAX ของ อเมริกา ผ่าน
จะส่งผลยังไงบ้างครับ

ที่มาเรื่อยๆ ตอนนี้ ก็ทำให้ usd แข็งเรื่อยๆ อยู่ครับ ยังไม่แน่ใจว่าถ้า เสร็จแล้ว จะ ทำให้ usd แข็งเลย หรือเปล่า แนวโน้มน่าจะเป็นแบบนั้นครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

NBSC

• 164
วันนี้ ต้องรอมันย่อมาก่อนใช่ไหมครับแอด ถึงขึ้นขบวนรถได้  **6103**

*

admin

• 80,403
อ้างจาก: dream4913 ที่ 20, ธันวาคม  2017, 12:07:17 PM
วันนี้ ต้องรอมันย่อมาก่อนใช่ไหมครับแอด ถึงขึ้นขบวนรถได้  **6103**

ใช่ ครับผม
xc4*

*

NBSC

• 164
แอดครับขอถามนอกเรื่องครับ ยศ แม่ทัพนายกอง นี้ทำยังไงครับ ฮ่าๆๆ อยากได้

*

dento55

**6102**
เมื่อคืนเข้านอนโดยไม่กล้าเปิดbuyไว้ อดเลยงับ xc6*
ว่าแต่ข่าวภาษีรอบนี้จะจบเมื่อไหร่เหรอครับ
ขอบคุณมากครับ

ปล เมื่อวานเห็นพี่คนนึงbuy [email protected] ป่านนี้อิ่มพุงปลิ้นไปเลยครับ ยินดีด้วยย Thor 1

แจ้งรายการโบนัสพิเศษ สำหรับลูกค้าในประเทศไทย เท่านั้น !

โบนัส Welcome 35 USD สามารถถอนได้ 

สนใจแจ้งรับโบนัสได้ทันที สำหรับผู้ที่เปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดเท่านั้น

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่นี่  https://th.nordfx.com/promo/bonus35.html?id=1151358

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm

ข้อเสนอ leverage 1: 1000 ของ NordFX เป็นการปฏิวัติโลกของการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล

ตั้งแต่เดือนธันวาคมปี 2017 ลูกค้าของ NordFX ได้รับโอกาสในการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล ที่เป็นที่นิยมมากเป็นประวัติการณ์ ได้แก่ บิทคอยน์ ไลท์คอยน์ และอีเธอเรียม (bitcoin, Litecoin, Ethereum) โดยมีอัตราส่วน leverage 1: 1000 นี่คือหลายสิบ และเป็นร้อยเท่าของค่า leverage ที่ถูกนำเสนอโดยคู่แข่งของบริษัท

ขณะนี้คุณสามารถทำธุรกรรมในสกุลเงินดิจิตอลได้ในบัญชี Pro และ Zero ทำให้ผู้ซื้อ ขาย NordFX มีความสามารถในการป้องกันความเสี่ยงใหม่ เนื่องจากสามารถในการดำเนินการกับคู่สกุลเงินทั่วไป เงินและทองคำ ทั้งหมดที่มีสเปรดระหว่างธนาคารเริ่มต้นที่ 0

การลดขนาดของสเปรด และเพิ่มความเร็วในการดำเนินซื้อขาย เนื่องมาจากบัญชีธนาคารพาณิชย์ชั้นนำระโลก รวมถึง ธนาคาร Citibank และ ธนาคาร Deutsche รวมถึงโบรกเกอร์ที่ใหญ่ที่สุดเช่น FXCM LMAX และอื่น ๆ ทั้งหมด ทำหน้าที่เป็นผู้ให้บริการสภาพคล่องรายใหม่

NordFX แนะนำนวัตกรรมใหม่อีกอย่างหนึ่ง คือ สกุลเงินดิจิตอล บิทคอยน์ ที่ได้รับความนิยมมากที่สุดขณะนี้สามารถใช้ควบคู่กับเงินดอลลาร์สหรัฐเป็นสกุลเงินฝาก ดังนั้นผู้ซื้อขาย สามารถฝากเงินในบัญชีของตนด้วย บิทคอยน์ และใช้เพื่อเก็บหลักทรัพย์ถอนกำไร และใช้ประโยชน์จาก 1: 1000 ทำธุรกรรมกับสกุลเงินดิจิตอล รวมทั้งคู่สกุลเงินอื่น ๆ อีกหลายคู่และโลหะมีค่า
https://th.nordfx.com/

*

admin

• 80,403
อ้างจาก: NBSC ที่ 20, ธันวาคม  2017, 12:34:34 PM
แอดครับขอถามนอกเรื่องครับ ยศ แม่ทัพนายกอง นี้ทำยังไงครับ ฮ่าๆๆ อยากได้

โพสเยอะๆ ครับ ได้ แน่นอน ตามลำดับขั้น การโพส

็Hea** ็Hea**

ไม่มีคู่สกุลเงินหลักตัวไหนที่จะทำผลตอบแทนได้ดีทะลุเป้าในปีหน้าแล้วหรือ?
"การเล่นปฏิรูปภาษี" ของทรัมป์อาจทำให้เราเห็นโอกาสทำกำไร ซื้อ EUR/USD ดีไหม?

"การเล่นปฏิรูปภาษี" ของทรัมป์อาจทำให้เราเห็นโอกาสทำกำไร ซื้อ EUR/USD ดีไหม?

ใช้กลยุทธ์การเทรดไซด์เวย์ในปีหน้าอาจจะเหมาะสม เนื่องจากไม่มีธนาคารกลางเจ้าไหนอยากแพ้ในเกมการประชับนโยบาย

กลัวว่าทั้งโลกจะใช้นโยบายแบบรัดกุมหรือ? บางทีนั่นมันอาจไม่ใช่เรื่องสำคัญ ธนาคารกลางทั่วโลกกำลังพยายามที่จะขจัดนโยบายกระตุ้นเศรษฐกิจที่เกิดขึ้นในช่วงหลายปีที่ผ่านมาโดยไม่เพิ่มความผันผวนมากนัก นำโดยการขึ้นอัตราดอกเบี้ยของ FED และ PBOC ธนาคารกลางทั่วโลกเปลี่ยนจุดยืนมาเป็นการกระชับนโยบายด้านการเงินเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว แต่ถึงอย่างนั้นการเคลื่อนไหวนี้ก็ถือว่าเป็นเรื่องเล็กน้อย และแถลงการณ์เกี่ยวกับภาพรวมของนโยบายในอนาคตก็ถือว่าสมดุลดี

อีกหนึ่งปีแห่งการเติบโตของโลกในปีพ. ศ. 2561 ตามที่เฟดและ ECB ได้ปรับประมาณการการเติบโตของเศรษฐกิจในปีหน้าขึ้นแม้ว่าจะมีสัญญาณบ่งชี้ว่าพวกเขาจะปรับลดมาตรการกระตุ้นเศรษฐกิจอย่างช้าๆ ลองมาดูที่สิ่งที่ธนาคารกลางอื่น ๆ ทำหลังจากที่เฟดปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย:

- PBOC สร้างความประหลาดใจให้กับตลาดโดยเพิ่มอัตราดอกเบี้ยเป็น 5 จุด สถาบันการเงินของ PBOC กล่าวว่าการที่เศรษฐกิจในตลาดเกิดใหม่ควรเริ่มต้นการฟื้นฟูนโยบายการเงินและออกมาตรการผ่อนปรน

- ธนาคารกลางของเม็กซิโกปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยมาตรฐานเป็นครั้งแรกนับตั้งแต่เดือนมิถุนายนที่ผ่านมาเมื่อสัปดาห์ที่แล้วการยกยืมเงินมีค่าใช้จ่าย 25 คะแนนเป็น 7.25% ในขณะที่สมาชิกคณะกรรมการหนึ่งเห็นชอบการปรับขึ้นดอกเบี้ยขั้นพื้นฐาน 50 จุด

-ธนาคารกลางของประเทศตุรกีได้ปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยหนึ่งในอัตราดอกเบี้ยต่ำกว่าที่คาดการณ์ไว้และประกาศนโยบายให้เข้มงวดจนกว่าแนวโน้มอัตราเงินเฟ้อจะดีขึ้น

ในตลาดฟิวเจอร์สของยูโรดอลล่าร์ซึ่งมีความไวต่อนโยบายของเฟดแสดงให้เห็นว่าตลาดไม่เชื่อว่าเฟดจะเร่งให้มีกระชับมากขึ้น ในขณะที่เฟดคาดว่าจะขึ้นอัตราดอกเบี้ยสามครั้งในปี 2018 เทรดเดอร์ส่วนใหญ่สงสัยว่าจะได้โอกาสไล่จับอัตราเงินเฟ้อ ข้อสงสัยดังกล่าวสามารถเห็นได้จากความแบนราบของสเปรดระหว่างสัญญายูโรดอลล่าร์ซึ่งจะสิ้นสุดในเดือนธันวาคม 2018 และธันวาคม 2019 ช่องว่างดังกล่าวยังคงอยู่ใกล้ระดับต่ำในปี 2017 ส่งสัญญาณให้นักเทรดเห็นถึงความเสี่ยงที่มีอย่างจำกัดสำหรับนโยบายแข็งกร้าวของเฟดในหลายปีข้างหน้า

ธนาคารกลางรายใหญ่จะต้องเคลื่อนไหวช้าๆเพื่อลดมาตรการกระตุ้นเศรษฐกิจในขณะที่อัตราเงินเฟ้อยังคงเงียบและอยู่ต่ำกว่าเป้าหมาย กคนกำลังเฝ้าติดตามเพื่อให้มั่นใจว่านโยบายของตนไม่ได้ดำเนินไปต่อหน้าเพื่อนร่วมวงการของพวกเขาและสิ่งนี้สามารถเห็นได้ในที่ประชุม ECB เมื่อสัปดาห์ที่แล้ว ในขณะที่นาย Draghi ของธนาคารกลางยุโรปกล่าวเมื่อวันพฤหัสบดีว่าเขาเติบโตขึ้นมั่นใจว่าอัตราเงินเฟ้อจะเพิ่มสูงขึ้นตามเป้าหมายของธนาคารกลาง การคาดการณ์ของพนักงานในธนาคารกลางยุโรปเองยังไม่ได้เห็นเหตุการณ์ดังกล่าวในปี 2020 ซึ่งสิ่งนั้นทำให้คำพูดแลดูไม่มีน้ำหนัก

อ่านเพิ่มเติม....