กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันพฤหัสฯ ที่ 14 ธันวาคม 2560

• 12 replies
  • 2,025 views
วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันพฤหัสฯ ที่ 14 ธันวาคม 2560

สวัสดีนักขุดทองทุกท่านครับ วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันพฤหัสฯ ที่ 14 ธันวาคม 2560
เมื่อคืน Fed ก็ได้ประกาศปรับดอกเบี้ยไปเป็นที่เรียบร้อยแล้วนะครับ และแล้วน้องกราฟก็ถูกปลดปล่อยจากการจองจำสักที หลังจากนี้เราคงได้ซิ่งกันแล้วครับ ตอนนี้กราฟก็วิ่งมาจ่ออยู่แถวๆซิก Sell แล้วนะครับไม่รู้จะเกี่ยวให้รึป่าวนะครับ เนื่องจาก ก่อนถึงซิกที่ 1264.7 นั้นมีแนว Fibo50 week ดักอยู่แถวๆ 1260 ครับ ก็อาจจะใช้การแบ่งไม้เข้าเอาก็ได้นะครับ แอดคาดว่าอย่างน้อยๆก็น่าจะมีดีดกลับสัก 40-50 pip พอได้เป็นค่าขนมได้ครับ หรือไม่ก็อาจจะเทยาวลงมา 1230 เลยก็เป็นได้ครับ แต่แอดคาดว่าน่าจะลงครับ ถ้าว่ากันตามเทคนิคแล้ว กราฟน่าจะลงมาเทส 1230 ก่อนนะครับถ้ามาได้ขนาดนี้แล้ว  แต่ที่มันบินแรงเนื่องจาก sell on fact ล่ะครับ  ส่วนราคาที่แอดจะรอตอนนี้ก็มีดังนี้ครับ

Sell Limit @1264.7  Sl @1278  TP1@ 1247.0  TP2@ 1230.0

เป็นเพียงมุมมองส่วนตัวนะครับ โปรดใช้ความระมัดระวังในการเทรดและบริหารเงินให้ดีทุกครั้งนะครับ

(TH)** (TH)**

#goldtrader ,#ทอง forex,#forex ทอง,#การ ลงทุน ทองคำ

*

hunt

*

hunt

*

hunt

*

hunt

*

zoloning.supateerapong

ขอบคุณมากครัชแอด

*

hunt

1254 เส้นหัวใจพอดี ไม่น่าเข้า ทั้งขึ้นทั้งล่อง ..ตั้งค่าไว้ เเล้วไปนั้งดูหนัง... cheetah3* cheetah3* cheetah3*

*

hunt

*

hunt

*

hunt

*

hunt

*

hunt

ลงมาให้ซื้อหน่อยเว้ย จะเก็บไว้ขายปีหน้า... xc6* xc6* xc6* xc8* xc8* xc8*

อ้างจาก: hunt ที่ 15, ธันวาคม  2017, 11:24:58 AM
ลงมาให้ซื้อหน่อยเว้ย จะเก็บไว้ขายปีหน้า... xc6* xc6* xc6* xc8* xc8* xc8*

เป็นช่วงที่แอดเบื่อมากเลยฮะ มือเปล่าตัลลอด