กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 14 ธันวาคม 2560 FED ปรับดอกเบี้ยแล้วบินได้^

• 87 replies
  • 18,999 views
*

admin

• 80,415
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 14 ธันวาคม 2560 FED ปรับดอกเบี้ยแล้วบินได้^

ข่าวแดงวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

สวัสดีตอนเช้าครับผมเมื่อวาน Fed ก็ปรับดอกเบี้ย ตามคาดการณ์ นะครับ ซึ่งก็ไม่ได้เกินความคาดหมายนะครับ ซึ่งโดยปกติแล้ว ขึ้นดอกเบี้ยค่าเงินนั้นจะแข็งครับ แต่ ก็ตามที่ได้อธิบายกันไปแล้วว่า USD นั้นแข็งค่าล่วงหน้ามาหลายวันแล้ว นะครับ พอข่าวออกเลยไม่มีผล ครับผม       

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาขึ้น 

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
           แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.1838
           Daily pivot = 1.1801
           Fibo 50 Daily = 1.1784

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.1870
              R2=-----1.1910
              R3=-----1.1970
              R4=-----1.2010

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.1801
         S2 = ----- 1.1760
         S3 = ----- 1.1730
         S4 = ----- 1.1675
         S5 = ----- 1.1650
         S6 = ----- 1.1610

ตอนนี้กราฟกลับเข้ามาอยู่ในเทรนขาขึุ้นเต็มที่แล้วนะครับเพราะราคายืนเหนือ EMA200 ได้ทั้ง H1 และ H4 ครับ จากข่าว fed ประกาศ อัตราดอกเบี้ยโดยปรับดอกเบี้ยขึ้นเป็น 1.5% จาก 1.25% ก็มีผลทำให้ USD อ่อนค่าขึ้นนะครับ ดังนั้นแล้ว แนวโน้ม USD ยังน่าจะอ่อนค่าอย่างต่อเนื่องนะครับดังนั้น จากจุดนี้ หาจุดเข้า Buy แล้วไป ตามเทรนดีกว่า ครับ วันนี้จึงมี signal Buy อย่างเดียวนะครับผม
   ***สำหรับเพื่อนๆที่ยัง งงๆ อยู่ว่า ทำไม ปรับดอกเบี้ยแล้ว USD อ่อนก็ลองไปค้นหาคำว่า sell on fact ดูเพิ่มเติม นะครับ แต่อธิบายคร่าวๆดังนี้นะครับ Sell on fact น่ะ ครับ ประมาณว่า forecast ว่าดอกเบี้ย จะขึ้นแน่นอน ก่อนหน้านี้ เลย ซื้อ usd กันเยอะเพราะจะสังเกตุเห็นว่าEU ,GU ทองคำ ลงเยอะ ช่วง ก่อนหน้า นี้ ซึ่ง หมาย ความว่าตลาดได้ซึมซับข่าวขึ้นดอกเบี้ยมาก่อนหน้าแล้วว่าขึ้นแน่ พอข่าวออกว่าขึ้น จริง เลย ไม่ได้เซอร์ไพรส์ ก็เลย กลายเป็นข่วง เทขาย ทำกำไร usd แทน ครับ ลอง ไปหาคำว่า sell on fact เพิ่มเติมใน google นะครับ แอดมินอาจอธิบาย ได้ ไม่ดีเท่าไหร่ ครับ

Signal 1 : BUY Limit (@)/ @1.1801 TP1(@)/1.1870 TP2(@)/1.1910 SL(@)1.1740
     hulk*** hulk*** hulk***

วันนี้-ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

[/left]

#goldtrader ,#ทองforex,#forexทอง,#การลงทุนทองคำ #traderiderforex

โปรแกรม เทรด forex forex broker ไหน ดีforex trade คือ เทคนิค forexforex brokerforex broker thailandtrade forex pantipเล่น forex pantipเปิดบัญชี forexโบรกเกอร์ forextraderiderforexการลงทุนทองคำforexทองทองforex#goldtrader
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

E/U ตอนนี้ ผมกลัวโดนสับขาหลอก ว่าจะปิด GAP บนก่อน แต่สับขาหลอก ลงปิด GAP ล่างก่อนมากกว่า    **6103**

*

hunt

*

apakoaa

• 1,471
 **tk**
ชาวดอยรอมานาน ขึ้นมารับอีกหน่อยนะน้อง Eu  cheetah3*
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ

*

๋Johnconner

*

siam2hand

*

admin

• 80,415
อ้างจาก: sornballa ที่ 14, ธันวาคม  2017, 09:31:56 AM
E/U ตอนนี้ ผมกลัวโดนสับขาหลอก ว่าจะปิด GAP บนก่อน แต่สับขาหลอก ลงปิด GAP ล่างก่อนมากกว่า    **6103**

รอกราฟ เฉลย ครับ
็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

SP

• 933

*

thiti

• 231
 (TH)** ขอบคุณครับท่านแอดมิน   **tk**

ขอบคุณครับ
แต่ SL  ผิดหรือเปล่าครับ
Signal 1 : BUY Limit (@)/ @1.1801 TP1(@)/1.1870 TP2(@)/1.1910 SL(@)1.1840

*

Nui

ขอบคุณ Admin สำหรับสำหรับความรู้ใหม่ๆ เรื่อง sell on fact ครับ

*

admin

• 80,415
อ้างจาก: Thanagron Love King ที่ 14, ธันวาคม  2017, 10:58:14 AM
ขอบคุณครับ
แต่ SL  ผิดหรือเปล่าครับ
Signal 1 : BUY Limit (@)/ @1.1801 TP1(@)/1.1870 TP2(@)/1.1910 SL(@)1.1840
แก้ไขแล้ว ครับ
**6103**

*

tonkhaw

อ้างจาก: sornballa ที่ 14, ธันวาคม  2017, 09:31:56 AM
จารย์บอล บอกไว้ว่า เม้นแรก เจี๊ยวเล็กครั **11

แจ้งรายการโบนัสพิเศษ สำหรับลูกค้าในประเทศไทย เท่านั้น !

โบนัส Welcome 35 USD สามารถถอนได้ 

สนใจแจ้งรับโบนัสได้ทันที สำหรับผู้ที่เปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดเท่านั้น

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่นี่  https://th.nordfx.com/promo/bonus35.html?id=1151358