กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พุธ 13 ธันวาคม 2560 FEDจะประดอกเบี้ยมั้ยแจกกำไรด้วย^

• 84 replies
  • 20,369 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พุธ 13 ธันวาคม 2560 FEDจะประดอกเบี้ยมั้ยแจกกำไรด้วย^

ข่าวแดงวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

สวัสดีตอนเช้าครับผม เมื่อวานก็ SL ไปตามระเบียบนะครับช่วงนี้กราฟผันผวนพอสวควรเลย ครับ SL ใกล้โดนก่อนตลอดครับ เนื่องจากช่วงนี้ คืนนี้ มีแนวโน้มที่คาดการณ์กันว่า Fed จะปรับอัตราดอกเบี้ยครับจาก 1.25% เป็น 1.5 % ครับ แต่ดูแนวโน้มกราฟแล้วกราฟก็ได้ลงมาตามตัวเลขมาล่วงหน้าแล้วนะครับ พอตอนประกาศจริง USD อาจจะไม่แข็งดังคาดการณ์ก็เป็นได้เช่นกันนะครับยังไงให้เพือนๆ ระวังตรงนี้ด้วย นะครับ       

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาลง เชคที่ต่ำกว่า EMA200
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาลง เชคที่ต่ำกว่า EMA200

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
           แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.1747
           Daily pivot = 1.1750
           Fibo 50 Daily = 1.1754

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.1795
              R2=-----1.1850
              R3=-----1.1910
              R4=-----1.1970
              R5=-----1.2010

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.1705
         S2 = ----- 1.1675
         S3 = ----- 1.1650
         S4 = ----- 1.1610
         S5 = ----- 1.1580

แนวโน้มกราฟวันนี้หลังจากเมื่อวานกราฟได้อยู่ใต้เส้น EMA200 H1 และ H4 ทำให้กราฟไหลลงมาตามแรงเทขาย เนื่องจากความกังวลข่าวการปรับอัตราดอกเบี้ยของ Fed นะครับ วันนี้กราฟดีดขึ้นมาได้ บ้างแล้ว นะครับแต่ คิดว่า ก่อนข่าวออกจนถึงช่วง ประกาศ แม้จะมี divergence ขึ้นมาแต่ก็น่าจะเทได้อีก 1 จังหวะนะครับก่อนที่ กราฟจะบินกลับไปเนื่องจากระยะของกราฟนั้นก็ยังอยู่ในเทรนขาขึ้น ครับ ดังนั้น วันนี้ คิดว่า ข่าว Fed ออก มา แม้จะปรับอัตราดอกเบี้ย จาก 1.25 % เป็น 1.5 % ก็จะมีการเท 1 จังหวะก่อนที่จะปรับตัวขึ้นแรงๆ ครับ

Signal 1 : Sell Limit (@)/ @1.1765 TP1(@)/1.1700 TP2(@)/1.675 SL(@)1.1820
      **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

Signal 2 : BUY Limit (@)/ @1.1675 TP1(@)/1.1750 TP2(@)/1.850 SL(@)1.1630
     hulk*** hulk*** hulk***

วันนี้-ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

[/left]

#goldtrader ,#ทองforex,#forexทอง,#การลงทุนทองคำ #traderiderforex

โปรแกรม เทรด forex forex broker ไหน ดีforex trade คือ เทคนิค forexforex brokerforex broker thailandtrade forex pantipเล่น forex pantipเปิดบัญชี forexโบรกเกอร์ forextraderiderforexการลงทุนทองคำforexทองทองforex#goldtrader
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

patpong456

ขาขึ้นดูไม่มีแรงเลยช่วงนี้ DOY**

*

๋Johnconner

*

MoneyMaker

*

black

**tk**

ขอบคุณครับแอดดด

แจ้งรายการโบนัสพิเศษ สำหรับลูกค้าในประเทศไทย เท่านั้น !

โบนัส Welcome 35 USD สามารถถอนได้ 

สนใจแจ้งรับโบนัสได้ทันที สำหรับผู้ที่เปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดเท่านั้น

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่นี่  https://th.nordfx.com/promo/bonus35.html?id=1151358

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm

*

NBSC

• 164
เปิด buy ตอนนี้ยังทันไหมครับ EU

ขอบคุณครับผมท่านแอดมิน

*

Plaman7

• 1,928
สงสัยกินรีเบทจนรวย
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

tuxedome

• 380
ขอบคุณ Admin มากๆครับผม

thank** ็Hip** ็Hip**

รอcut ตอนบ่าย3หากบ่าย2eurออกมาแข็งค่ามีบินนิดหน่อย แต่บาย4น่ากลัว eur น่าจะ อ่อนทันทีและusdดันแข็งอยุ่นั้น
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

*

apakoaa

• 1,471
อวสานขาbuy ยังหนอ เจ็บหนักเลย  xc6*
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ

*

admin

• 80,404
คำนวณเผื่อลง หน่อย ครับ น่าจะสวิง แล้วขึ้น
**6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"