กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันอังคาร ที่ 12 ธันวาคม 2560

• 20 replies
  • 3,923 views
วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันอังคาร ที่ 12 ธันวาคม 2560

สวัสดีนักขุดทองทุกท่านครับ วิเคราะห์ทิศทาง ทองforex,ราคาทองคำ,Goldtrader ประจำวันอังคาร ที่ 12 ธันวาคม 2560
ช่วงนี้ก็น่าจะเป็นช่วงที่กราฟอาจจะไม่ค่อยวิ่งเท่าไหร่นะครับ อาจจะเป็นเพราะใกล้สิ้นปี บวกกับ นักลงทุนอาจจะรอดูข่าว fed ด้วยล่ะครับ ชาวคณะอย่างเราๆก็ควรจะถือโอกาสนี้พักผ่อนไปในตัวนะครับ เหนื่อยกันมาทั้งปีแล้ว แต่หากท่านใดที่คันไม้คันมือ ก็เทรดไม้เล็กๆก็พอครับ รอให้ตลาดมีทิศทางที่ชัดเจนก่อน  ส่วนมุมมองแนวโน้มของ กราฟ ทองคำ ส่วนตัวผมนะครับ ผมมองว่าราคามีโอกาสสูงที่จะลงมาทดสอบแนวรับ สำคัญที่บริเวณ 1230 - 1216 ประมาณนี้นะครับ ซึ่งจุดนี้ล่ะครับจะเป็นจุดสำคัญในการทำกำไร  ซึ่งจริงๆแล้ว เราสามารถหาจังหวะ Sell ลงไปหา 1230 ได้เลยครับ แต่ปัญหาคือ มันจะลงไปเลยหรือย่อขึ้นไปด้านบนก่อนแค่นั้นล่ะครับ เพราะถ้าเรา Sell ตามเลยแล้วบริหารเงินไม่ดีก็มีสิทธิ์โดนลากขึ้นฟ้าก่อนได้  แต่ถ้าเรารอไปทุบจากที่สูง เราก็มีโอกาสตกรถได้เช่นกัน อยู่ที่ว่าท่านจะเลือกแบบไหนนะครับ ส่วนตัวผม ผมมองประมาณนี้ครับ

Sell Limit @1264.7  Sl @1270  TP@ 1230.0

Buy Limit 1 @1264.7  Sl @1204  TP@ 1260.0

Buy Limit 2 @1216.7  Sl @1204  TP@ 1260.0

ลองคำนวนเงินกันให้ดีนะครับ สำหรับท่านที่จะเทรดตามผม เพราะจุด Buy Limit1 นี่ SL ไกลนะครับ หากพอร์ตรับไม่ไหวก็รอที่ Buy Limit2  เอาครับ ระหว่างนี้ก็เทรดคู่อื่นรอไปพลางๆครับ

เป็นเพียงมุมมองส่วนตัวนะครับ โปรดใช้ความระมัดระวังในการเทรดและบริหารเงินให้ดีทุกครั้งนะครับ

(TH)** (TH)**

#goldtrader ,#ทอง forex,#forex ทอง,#การ ลงทุน ทองคำ

*

zoloning.supateerapong

ขอบคุณมากครัชแอด ขอให้รวยๆๆๆๆ

*

hunt

ทองลงให้ทยอยๆๆ ซื้อไว้ 55+

*

hunt

*

hunt

*

hunt

*

อ้างจาก: hunt ที่ 12, ธันวาคม  2017, 04:59:32 PM

ชอบครัช อ.เติ้งพูดคราวที่แล้วแม่นเป๊ะๆเลย

*

hunt

รอทองขึ้น..

*

hunt

ช่วงนี้ไม่ค่อยเข้ามาเม้าเท่าไหร่ ปิดงบปลายปีกิจการคับ เเต่บทวิเคราะ ทยอยลงให้ประกอบการตัดสินใจคับ
ในความรู้สึกทองลงเดี้ยวก้อขึ้นทยอยซื้อไว้ tp 1264  ตามซิกเเอดเลยเเต่ดู mm ด้วยนะคับ ..ดอยทองไม่น่ากลัวคับ เเต่เหวทองนี่น่ากลัว.. ็Hip** ็Hip** ็Hip**

*

admin

• 80,626

ที่กราฟ week มีโอกาศ เส้นเหลืองล่าง ครับ

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

hunt

อ้างจาก: admin ที่ 12, ธันวาคม  2017, 07:20:29 PM

ที่กราฟ week มีโอกาศ เส้นเหลืองล่าง ครับ

ขอบคุณคับเเอด

*

hunt

*

ขอบคุณทั้งแอดทั้งคุณhuntเลยครัช เพราะมีทั้ง2คนถึงได้กำไร
+กำลังใจที่ให้กันก็มาเต็ม
เราสายbuyทอง ก็เลยมีความรู้สึกที่คล้ายกัน และเจตนารมเดียวกัน555
ข้อมูลทั้งหมด ไม่เคยไม่เปิดอ่านไม่เคยไม่ดูอย่างละเอียด
เราเล่นกันเงินจริงๆก็เลยไม่ประมาท ขอให้ทุกคนผ่านจุดนี้ไปได้ครัช ทองจงขึ้น
สิ้นปีนี้มีเฮครัช ็Hip**

อ้างจาก: Zoloning Supateerapong ที่ 12, ธันวาคม  2017, 08:26:46 PM
ขอบคุณทั้งแอดทั้งคุณhuntเลยครัช เพราะมีทั้ง2คนถึงได้กำไร
เราสายbuyทอง ก็เลยมีความรู้สึกที่คล้ายกัน และเจตนารมเดียวกัน555
ข้อมูลทั้งหมด ไม่เคยไม่เปิดอ่านไม่เคยไม่ดูอย่างละเอียด
เราเล่นกันเงินจริงๆก็เลยไม่ประมาท ขอให้ทุกคนผ่านจุดนี้ไปได้ครัช ทองจงขึ้น

วางแผนไปเที่ยวไหนกันบ้างครับสิ้นปีนี้ เอากำไรมาใช้เที่ยวมีฟามสุขนักแล  xc8*

*

อ้างจาก: เทรดเดอร์สายเขียว ที่ 12, ธันวาคม  2017, 09:32:12 PM
อ้างจาก: Zoloning Supateerapong ที่ 12, ธันวาคม  2017, 08:26:46 PM

วางแผนไปเที่ยวไหนกันบ้างครับสิ้นปีนี้ เอากำไรมาใช้เที่ยวมีฟามสุขนักแล  xc8*
ถ้าทองขึ้นก็อาจจะเที่ยวแบบไม่วางแผนเลยครัชแอด555555
หวานหมูเลยครัช **6012**