กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 12 ธันวาคม 2560The HULK มาให้ไวบินไปดาวอังคาร

• 72 replies
  • 17,180 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 12 ธันวาคม 2560The HULK มาให้ไวบินไปดาวอังคาร

สวัสดีตอนเช้าครับผม เมื่อวานก็ถือว่ากราฟยังไซด์เวย์อยู่นะครับกราฟไม่ถึง TP1 นะครับแต่ก็ยังบวกเล็กน้อย ครับจากกากตรวจสอบที่ EMA200 ตอนนี้ ราคาอยู่ต่ำกว่าใน ทั้ง H1 และ H4 นะครับ แต่ถ้าจะลงจริงๆต้องลงด้วย Breakout นะครับ เพราะเทรนหลักยังเป็นเทรนขาขึ้นอยู่     

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาลง เชคที่ต่ำกว่า EMA200
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาลง เชคที่ต่ำกว่า EMA200

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
           แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.1769
           Daily pivot = 1.1783
           Fibo 50 Daily = 1.1787

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.1801
              R2=-----1.1850
              R3=-----1.1910
              R4=-----1.1970
              R5=-----1.2010

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.1750 ระยะ ของ fibo 50 Month
         S2 = ----- 1.1715
         S3 = ----- 1.1670
         S4 = ----- 1.1630

แนวโน้มกราฟวันนี้ เชคจาก EMA 200 ใน H1 และ H4 เป็นเทรนขาลงนะครับ โดยเมื่อคืนhigh ของกราฟ นั้นไปชน EMA200 H1 พอดีก่อนที่จะลงมานะครับ และ ตอนนี้ราคาก็ต่ำกว่า EMA200 H4 ด้วย ครับ ดังนั้นแนวโน้มส่วนใหญ่ปรับตัวกลายเป็นขาลงนะครับ โดยในวันนี้กรอบที่จะเทรดเป็น New high และ New Low นะครับ คาดการณ์ว่าถ้ากราฟเบรคไปทางไหนกราฟก็น่าจะไปได้ไกลในทางนั้นครับ สำหรับ มุมมองของ admin เองแล้ว ให้น้ำหนักในทางขาขึ้นมากกว่าครับแม้จะสวนเทรนอยู่บ้าง แต่วิเคราะห์ โดยหลักการณ์ของแท่ง Master candle ของ Month ครับ ซึ่งก็ได้เรียนให้ทราบกันไปแล้ว นะครับ อย่างที่ได้ทราบกันครับ ว่าตอนนี้กราฟพักตัว ที่ fibo 50 ของแท่ง Month เดือนที่แล้วอยู่พอดีครับ ดังนั้น วันนี้จึงมี 3 signal ให้ พิจารณา กันนะครับผม  คืน วันพุธพรุง่นี้นี้ มีข่าว ว่า Fed จะปรับอัตราดอกเบี้ย ขึ้นครับจาก 1.25% กลายเป็น 1.5% แต่ ตอนนี้ก็เป็นไปได้เพียง แค่ตัวเลขคาดการณ์ นะครับ ตัวเลข นี้อาจมีพลิกโผได้แม้ หลาย สำนักจะฟันธงว่า fed จะปรับอัตราดอกเบี้ยก็ตาม ครับ แต่ กราฟก็ได้เด้ง มาตามเทคนิคแล้ว ครับดังนั้น วันนี้ลุ้น Buy ต่อเนื่องจาก วันศุกร์ กันต่อ ครับผม

Signal 1 : BUY Limit (@)/ @1.1760 TP1(@)/1.1830 TP2(@)/1.950 SL(@)1.1720
     hulk*** hulk*** hulk***

Signal 2 : BUY STOP(@)/ @1.1815 TP1(@)/1.1860 TP2(@)/1.950 SL(@)1.1720
     hulk*** hulk*** hulk***

Signal 2 : SELL STOP(@)/ @1.1725 TP1(@)/1.1670  SL(@)1.1770
      Tho*/ Tho*/ Tho*/

วันนี้-ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร และความมั่นใจเต็มเปี่ยมไปด้วยพลัง จงสถิตอยู่ในพอร์ตและในใจของท่านทุนคนครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

[/left]

#goldtrader ,#ทองforex,#forexทอง,#การลงทุนทองคำ #traderiderforex

โปรแกรม เทรด forex forex broker ไหน ดีforex trade คือ เทคนิค forexforex brokerforex broker thailandtrade forex pantipเล่น forex pantipเปิดบัญชี forexโบรกเกอร์ forextraderiderforexการลงทุนทองคำforexทองทองforex#goldtrader
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อังคารที่ 12 ธันวาคม 2560 หรือป่าวคับเเอด  j)*/

*

guzzjang

*

stamp

• 499
ขอบคุณครับแอดมิน  thank** thank** **hulk3**

*

patpong456

กราฟดูไม่มีแรงขึ้นเลย xz55**

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: kigkokman ที่ 12, ธันวาคม  2017, 10:46:14 AM
อังคารที่ 12 ธันวาคม 2560 หรือป่าวคับเเอด  j)*/

แก้ไขแล้ว ครับ
็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

๋Johnconner

ขอบคุณครับท่านแอดมิน

*

thiti

• 231

*

admin

• 80,404
ประกาศ รางวัลผู้ที่วิเคราะห์ได้เก่ง ที่สุดแล้ว นะครับผม แจ้งหมายเลข บัญชี เทรด เพื่อ ให้ แอดมิน โอนรางวัลให้ได้เลย นะครับผม
รอบนี้ไม่มีท่านใด ทายได้ ตรง เลยะครับ จึงได้เพียงรางวัลใกล้เคียงไปเชยชม

สมาชิกที่ทายผลทางบอร์ด

สมาชิกที่ทายผล ทาง Facebook Fanpage

อย่าลืม ท่าน ที่จะรับรางวัล รบกวน ตรวจสอบว่า Subscript Local depositor ก่อนนะครับผม https://traderider.com/index.php/topic,4673.0.html

ขอขอบพระคุณทุกท่านที่ร่วมสนุกกันนะครับ เดือนมกราคมปีหน้าเจอกันใหม่ ครับ

็Hip** ็Hip** ็Hip**

*

MoneyMaker

แจ้งรายการโบนัสพิเศษ สำหรับลูกค้าในประเทศไทย เท่านั้น !

โบนัส Welcome 35 USD สามารถถอนได้ 

สนใจแจ้งรับโบนัสได้ทันที สำหรับผู้ที่เปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดเท่านั้น

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่นี่  https://th.nordfx.com/promo/bonus35.html?id=1151358

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm

*

PoNgPk

• 6,073
OTP เปิดเผยรายงานว่า การปฏิรูปโครงสร้างภาษีฉบับ Senate bill จะช่วยผลักดันให้เศรษฐกิจสหรัฐฯ ขยายตัว 2.9 ในระยะ 10 ปีข้างหน้า

U.S. Treasury Office of Tax Policy (OTP) เปิดเผยรายงานว่า การปฏิรูปโครงสร้างภาษีฉบับ Senate bill จะช่วยผลักดันให้เศรษฐกิจสหรัฐฯ ขยายตัวที่ร้อยละ 2.9 ในระยะ 10 ปีข้างหน้าจาก Baseline growth ที่ร้อยละ 2.2 หรือคิดเป็น Annual growth ที่สูงขึ้นที่ร้อยละ 0.7 ต่อปี ซึ่งเป็นการคาดการณ์ที่อยู่ในระดับสูงกว่าทั้งการคาดการณ์ของ Joint Committee on Taxation (JCT) และการประมาณการของนักเศรษฐศาตร์และองค์กรอิสระอื่นๆ

ในรายละเอียด U.S. Treasury คาดว่า เศรษฐกิจสหรัฐฯ จะขยายตัวที่ร้อยละ 2.5 และ 2.8 ในปี 2018 และ 2019 ตามลำดับ และร้อยละ 3.0 ตั้งแต่ปี 2020 เป็นต้นไป
นอกจากนี้ ยังระบุว่า กว่าครึ่งของการขยายตัวของเศรษฐกิจมาจากการปรับลดอัตราภาษี Corporate ขณะที่ส่วนที่เหลือมาจากด้าน Pass-through Business, Individual Taxation และนโยบายการปฏิรูปด้าน Regulation, Infrastructure และ Welfare

ทั้งนี้ OTP ประเมินต่อว่า รายได้ภาษีของภาครัฐจะปรับสูงขึ้นที่ 1.8 ล้านล้านดอลลาร์ สรอ. ภายในระยะเวลา 10 ปีข้างหน้าภายใต้เศรษฐกิจที่ขยายตัวในอัตราเร่งดังกล่าว หักล้างกับภาวะขาดดุลจากการปฏิรูปภาษีภายใต้ current law (ไม่รวมผลของ GDP growth ที่เพิ่มขึ้น) ที่ -1.5 ล้านล้านดอลลาร์ สรอ. ดังนั้นร่างปฏิรูปภาษีฉบับ Senate bill จะส่งผลให้ภาครัฐเกินดุลสุทธิประมาณ 300 พันล้านดอลลาร์ สรอ. ในระยะ 10 ปีข้างหน้า
อย่างไรก็ดี OTP ไม่ได้มีการเปิดเผยรายละเอียดการคำนวนอัตราการขยายตัวของเศรษฐกิจภายใต้อัตราภาษีใหม่แต่อย่างใด ทั้งนี้ นาย Chuck Schumer (Democrats Senate, Minority Leader) กล่าววิพากษ์วิจารณ์บทวิเคราะห์ของ OTP ว่าเป็นเพียงการแต่งตัวเลขที่ไม่มีหลักการของพรรค Republican เท่านั้น โดยภายใต้การปฏิรูปโครงสร้างภาษีที่เสนอนั้น สหรัฐฯ มีแนวโน้มเผชิญกับภาวะขาดดุลที่รุนแรงขึ้น รวมถึงนโยบายดังกล่าวไม่ได้ช่วยกระตุ้นเศรษฐกิจอย่างมีนัยสำคัญแต่อย่างใด

ที่มา Bank of Thailand Scholarship Students
TRADE RIDER