กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 11 ธันวาคม 2560 วันจันทร์นี้ ขอ TP2 ไปเลย^$^

• 68 replies
  • 15,473 views
*

admin

• 80,404

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 11 ธันวาคม 2560 วันจันทร์นี้ ขอ TP2 ไปเลย^$^

สวัสดีตอนเช้าครับผม จากแนวโน้มกราฟวันศุกร์ ข่าว Non-farm ก็ออกมาเขียว นะครับ คือตัวเลขออกมามากกว่า Forecast และ Previous ครับ แต่ก็ไม่ได้มีผลกระทบให้ USD แข็งค่าขึ้นได้นะครับแนวโน้มตอนนี้กราฟยังอยู่ ในทิศทางของการวิเคราะห์ทางเทคนิค อยู่ครับ โดยจาก Signal กราฟก็เด้งมาพอสมควรเลย นะครับ ตอนนี้ลุ้นกลับตัวขึ้นไปต่อ ครับ แนวโน้มกราฟวันนี้ เป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์ วันนี้ได้เลย ครับ     

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาขึ้น

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
           แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.1775
           Daily pivot = 1.1758
           Fibo 50 Daily = 1.1751

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.1801
              R2=-----1.1850
              R3=-----1.1910
              R4=-----1.1970
              R5=-----1.2010

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.1750 ระยะ ของ fibo 50 Month
         S2 = ----- 1.1715
         S3 = ----- 1.1670
         S4 = ----- 1.1630

แนวโน้มกราฟวันนี้ ยังเป็น ต่อเนื่องจากเมื่อ วันศุกร์ นะครับกราฟจากข่าว Non-farm ได้ลงมาเทส fibo 50 month เรียบร้อยแล้วและกราฟก็ได้ดีด ขึ้นมาตามเทคนิิคเช่นกันครับ โดยก่อนหน้านี้ ส่วนหนึ่งที่กราฟลงมาก็เนื่องมาจาก คืน วันพุธนี้ มีข่าว ว่า Fed จะปรับอัตราดอกเบี้ย ขึ้นครับจาก 1.25% กลายเป็น 1.5% แต่ ตอนนี้ก็เป็นไปได้เพียง แค่ตัวเลขคาดการณ์ นะครับ ตัวเลข นี้อาจมีพลิกโผได้แม้ หลาย สำนักจะฟันธงว่า fed จะปรับอัตราดอกเบี้ยก็ตาม ครับ แต่ กราฟก็ได้เด้ง มาตามเทคนิคแล้ว ครับดังนั้น วันนี้ลุ้น Buy ต่อเนื่องจาก วันศุกร์ กันต่อ ครับผม

Signal 1 : BUY Limit (@)/ @1.1760 TP1(@)/1.1830 TP2(@)/1.950 SL(@)1.1720
     hulk*** hulk*** hulk***

วันนี้-ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร และความมั่นใจเต็มเปี่ยมไปด้วยพลัง จงสถิตอยู่ในพอร์ตและในใจของท่านทุนคนครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

[/left]

#goldtrader ,#ทองforex,#forexทอง,#การลงทุนทองคำ #traderiderforex

โปรแกรม เทรด forex forex broker ไหน ดีforex trade คือ เทคนิค forexforex brokerforex broker thailandtrade forex pantipเล่น forex pantipเปิดบัญชี forexโบรกเกอร์ forextraderiderforexการลงทุนทองคำforexทองทองforex#goldtrader
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ขอบคุณครับ...ล้างพรอต์ไปเดือนกว่า เพิ่งเติมเข้าไปเมื่อวันพฤหัสที่แล้ว 300 เหรียญ และเข้าเทรน buy ที่ราคา  1.1735  จำนวน 0.5 lot ตามแอดที่แนะนำให้ buy    ตอนนี้ก็ยังถืออยู่ กะจะbuy อีกไม้ ดีไหมครับ

แจ้งรายการโบนัสพิเศษ สำหรับลูกค้าในประเทศไทย เท่านั้น !

โบนัส Welcome 35 USD สามารถถอนได้ 

สนใจแจ้งรับโบนัสได้ทันที สำหรับผู้ที่เปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดเท่านั้น

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่นี่  https://th.nordfx.com/promo/bonus35.html?id=1151358

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm

*

apakoaa

• 1,471
 **tk** **hulk3**
บินให้ไว ไปให้ถึงเลยนะน้อง eu
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ

*

เม่าน้อยน้อย

@ครับเติมเงินเข้าพรอตแล้วเมื่อเช้ายังไม่เข้าเลยรบกวนตามให้หน่อยได้ใหมฮะ 17049437

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: shadownort ที่ 11, ธันวาคม  2017, 10:02:05 AM
ขอบคุณครับ...ล้างพรอต์ไปเดือนกว่า เพิ่งเติมเข้าไปเมื่อวันพฤหัสที่แล้ว 300 เหรียญ และเข้าเทรน buy ที่ราคา  1.1735  จำนวน 0.5 lot ตามแอดที่แนะนำให้ buy    ตอนนี้ก็ยังถืออยู่ กะจะbuy อีกไม้ ดีไหมครับ

ไม้เดียวก็เสียวพอแล้ว ครับ
**ธอร์ทุบ**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

SP

• 933

*

MoneyMaker

แอดตามหลักต้องย่อก่อนนี้บินก่อนเลย งงอะตกลงจะไปแล้วไม่ย่อก่อนใช่รึป่าวผมจะได้เข้าbuyครับ
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

ขอบคุณครับผมท่านแอดมิน

*

NBSC

• 164
ตอนนี้ยังเข้าทันไหมครับแอด มาร่วมขบวนไม่ทัน

*

๋Johnconner

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: dream4913 ที่ 11, ธันวาคม  2017, 11:21:46 AM
ตอนนี้ยังเข้าทันไหมครับแอด มาร่วมขบวนไม่ทัน

ยังได้ ครับ
**hulk3** **hulk3**

แอ๊ด GU   เข้าตรงไหนดี ผมดูว่า1.333 จะมาถึงป่าว