Banner
Banner
Banner
Banner
Banner
Banner

เทคนิค และกลยุทธที่เอาชนะคู่สกุลเงิน EUR vs USD TF 15 หรือ TF 30

• 18 replies
  • 13246 views

*

ออฟไลน์ myforexCenter

• 1,236
  • 28
  • MyForexCenter.com
         สวัสดีครับ  เทคนิคนี้เป็น  วิธีที่เอาชนะคู่สกุลเงิน EURUSD TF 15 หรือ TF 30   คู่เดียวเท่านั้น เทรดสั่น ๆ  อาศัยจังหวะหวังผล 10-20 pip  เทรดได้
           ประมาณ 1-3 ครั้งต่อวัน  จากการสังเกตลักษณะนิสัย และ Patterns จังหวะการเดิน  และราคาเปิด Open ของในแต่ละวัน  ของคู่สกุลเงินดังกล่าวนี้ 
           แบ่งเป็น   3     รูปแบบ และ รูปแบบที่ 1 และ 2 ต้อง  Pending Oder 
           รูปแบบที 1  แท่งเทียนเปิดสูงกว่าราคา open  แล้วปรับตัวลง    และแท่งเทียนเปิดต่ำกว่าราคา open  แล้วปรับตัวสูงขึ้น
           รูปแบบที่ 2  แท่งเทียนเปิดสูงกว่าราคา open  แล้วปรับตัวลง  ไม่ถึง FPV  แล้วปรับตัวขึ้น    และแท่งเทียนเปิดต่ำกว่าราคา open  แล้วปรับตัวสูงขึ้นแต่ไม่ทะลุ FPV 
           แล้วปรับตัวลง
            รูปแบบที่ 3 แท่งเทียนเปิดสูงกว่าราคา open   ทุลุแนวต้าน FPV  เป็นขาขึ้น    และแท่งเทียนเปิดต่ำกว่าราคา open  ทะลุแนวรับ FPV  เป็นขาลง
           และสิ่งที่เกี่ยวของกับการเดินเป็นตัวตัดสินว่าหุ้นจะเดินขึ้น  หรือกำลังจะปรับตัวคือ  เส้น FPV 
           ( FPV  =  Fibo pivot level   หรือจุดกลับตัวที่ 38.2 %  )  FPV เป็นได้ทั้งแนวรับ  และแนวต้าน  เป็นจุดเปลี่ยนของราคา   
            ราคา Open หมายถึงราคาของแท่งเทียนแท่งแรก  ของตลาดเอเซีย เปิดตลาดตอนเช้า

ขออภัย  AD  ที่จำเป็นต้องให้ Line ไปที่ Blog เพราะรายละเอียดมากจึงไม่สะดวกครับ

อ่านต่อ Line:  http://forex-fx1.blogspot.com/p/blog-page_5109.html

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23, สิงหาคม 2013, 07:09:04 PM โดย myforexCenter »
Exchangeness of trade คำเตือนการลงทุนมีความเสี่ยง : การซื้อขายในตลาดอัตราแลกเปลี่ยนเงินตรา (forex) หรือผลิตภัณฑ์ CFD ทีมี Laverage ความเสี่ยงสูง  มีความเสี่ยงสูงโปรดพิจารณาให้รอบคอบก่อนตัดสินใจ ทั้งนี้สื่อในเว็บบอร์ดเป็นเพียงสื่อกลางในการให้ข้อมูลเท่านั้น ไม่สามารถรับผิดชอบต่อผล กำไร/ขาดทุน ของนักลงทุนได้ นักลงทุนควรศึกษาให้รอบด้านก่อน ก่อนตัดสินใจลงทุน

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 40,083
  • 2370
ขอบคุณมากครับ ท่าน  ;D
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

ออฟไลน์ apple

• **
  • 183
  • 0
เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองดูนะคะ ขอบคุณค่ะ ;)

*

• *
  • 40,083
  • 2370
วันนี้ ตื่น มา ลอง ทัน แค่ คู่ เดียว ครับ GBP/USD ส่วน EUR/USD เข้า ไม่ทัน แต่ เท่าที่ ไล่กราฟ ดู มัน TP ครับ ถ้า แค่ 10 pips มัน โอเค มากครับ
เดี๋ยวกำลัง ทำเป็น EA อยู่ครับ วันนี้ เอาผลงานเทรด มือมาให้ ชมก่อน SL 20 pips ครับ

ขอบคุณท่าน myfxcent  ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17, เมษายน 2013, 08:52:40 PM โดย admin »
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

• **
  • 183
  • 0
วันนี้ EU ได้ 10 pips นะคะ
GU ก็ได้ 10 pips วันนี้กราฟวิ่งเหมือนกัน คือ ร่วง ประมาณ 10-12 pips ก่อนขึ้น  :-*

*

• 1,236
  • 28
 ;Dยินดีด้วยครับ  ดีใจครับที่ใช้เทคนิคนี้แล้วสำเสร็จ   สำเร็จแล้วขอบ้านติดทะเลหลังหนึ่งนะครับ  เอากับท่านสิ ให้เทรด EUR  ดันไปเทรด GBP  555+  ได้ตังค์ไม่เป็นไร ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18, เมษายน 2013, 04:37:36 PM โดย myforexCenter »
Exchangeness of trade คำเตือนการลงทุนมีความเสี่ยง : การซื้อขายในตลาดอัตราแลกเปลี่ยนเงินตรา (forex) หรือผลิตภัณฑ์ CFD ทีมี Laverage ความเสี่ยงสูง  มีความเสี่ยงสูงโปรดพิจารณาให้รอบคอบก่อนตัดสินใจ ทั้งนี้สื่อในเว็บบอร์ดเป็นเพียงสื่อกลางในการให้ข้อมูลเท่านั้น ไม่สามารถรับผิดชอบต่อผล กำไร/ขาดทุน ของนักลงทุนได้ นักลงทุนควรศึกษาให้รอบด้านก่อน ก่อนตัดสินใจลงทุน

*

• 1,236
  • 28
รูปตัวอย่างการเข้าซื้อ

*

• *
  • 40,083
  • 2370
ผมเข้าตาม ท่าน ไปแล้ว ครับ คืนนี้มาดูผลกันครับ

*

• 1,236
  • 28
อันนีัของผมครับ
BUY           1.52515     TP  1.52876    ST  1.51985
SellStop    1.51985     TP  1.51612    ST   1.52510

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23, เมษายน 2013, 03:27:42 PM โดย myforexCenter »

*

• *
  • 40,083
  • 2370
ส่วนมากผมจะ Tp fibo 61.8 ครับ

ผมว่า น่าจะไป ถึง นะ เอาใจ ช่วยครับ วิ่งแล้ว ;D

*

• 1,236
  • 28
ไกลไปหรือครับ  ประมาณ 40 pip เองครับผมเชื่อว่าถึง  ไม่ถึงวันนี้พรุ้งก็ถึงครับ 555
เมื่อวันศุกข์ก็โดนทีแล้วไม่เข็ดครับ

*

• *
  • 40,083
  • 2370
ไกลไปหรือครับ  ประมาณ 40 pip เองครับผมเชื่อว่าถึง  ไม่ถึงวันนี้พรุ้งก็ถึงครับ 555
เมื่อวันศุกข์ก็โดนทีแล้วไม่เข็ดครับ

ผมหมายถึง ในรูปของ ท่าน ใกล้ไป ครับ 555+ ;D

*

• 1,236
  • 28
งั้นต้องเอาใจช่วยผมด้วยครับ  ขอคืนนี้ขึ้นไปยืนอยุ่ 38 .2 แล้วไม่ลงมาก็พอแล้ว หวังว่าพรุ้งนึ้จะขึ้นต่อจนถึงเป้าหมาย   หากคืนนี้มีแรงก็ถึง  ถือว่าโชคดีครับ

พอดีทบต้นทบดอกที่ โดนเมื่อวันศุกร์ครับ 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23, เมษายน 2013, 08:02:38 AM โดย myforexCenter »

*

• 1,236
  • 28
เรียบร้อย  ถึงพอดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23, เมษายน 2013, 03:35:38 PM โดย myforexCenter »

*

• **
  • 183
  • 0
ยอดเยี่ม เลย ค่ะท่าน  :))  myforexCenter

ข่าวสารฟอเร็กซ์

Forex Factory daliyfx investing bloomberg forexstartup.net icafeforex.com

บทเรียนพื้นฐาน

Forex Grade 1 # Trend Forex Grade 2 # Graph Type Forex Grade 3 # แนวรับ แนวต้าน Forex Grade 4 # Trendline Forex Grade 5 # Fibonacci Forex Grade 6 # Forex Dictionary

บทเรียนพื้นฐาน.

Forex Grade 7 # Breakout Forex Grade 8 # Chart Pattern Forex Grade 9 # Elliot Wave Forex Grade 10 # Divergence Forex Grade 11 # TP/SL Forex Grade 12 # Price Action Forex Grade 13 # การตั้ง TP/SL

โบรคเกอร์แนะนำ

exness.com xm.com fbs.com pepperstone.com fxpro.com nordfx.com gkfxprime.com Forex4you.com Eightcap.com

Google Analytics Alternative