กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟFOREX EUR/USD ศุกร์ 8 ธันวาคม 2560NON-FARMวันนี้ขอให้มีแต่กำไรทุกคน

• 107 replies
  • 20,141 views
*

admin

• 80,404
วิเคราะห์กราฟFOREX EUR/USD ศุกร์ 8 ธันวาคม 2560NON-FARMวันนี้ขอให้มีแต่กำไรทุกคน

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทยครับ

สวัสดีตอนเช้าครับผม เมื่อวานกราฟก็ยังอยู่ใน sideway นะครับเมื่อวานกราฟ รอข่าวไม่เกิดการ Break ไปทางไหน ครับแต่เช้านี้กราฟเริ่มทำ NewLow ได้ครับ เมื่อวานกราฟก็ยังอยู่ในแนวโน้ม นะครับแม้ว่ากราฟจะไปไม่ถึง Signal Sell ของวันพุธ แต่กราฟก็ลงไปตามคาดอยู่ครับ ตอนนี้กราฟยังไม่ถึง Signal buy ของเมื่อวานนะครับ แต่ตอนนี้ก็อยู่ใน Zone ฺBuy แล้วครับผม สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้จะเป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์วันนี้ได้เลย ครับ     

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาขึ้น

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
           แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.1767
           Daily pivot = 1.1784
           Fibo 50 Daily = 1.1791

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.1801
              R2=-----1.1850
              R3=-----1.1910
              R4=-----1.1970
              R5=-----1.2010

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.1750 ระยะ ของ fibo 50 Month
         S2 = ----- 1.1715
         S3 = ----- 1.1670
         S4 = ----- 1.1630

สวัสดีครับผม จากเมื่อวานที่กราฟหลุดเทรนลงมา เพื่อนๆจะเห็นจากรูปที่แนบมานะครับและตอนนี้กราฟมีแนวโน้มที่จะลงไปทดสอบแนวรับ ด้านล่าง นะครับ แถวๆ 1.1750 ครับ ตรงนี้มีแรงที่จะเด้ง ครับ สำหรับ วันนี้ แนวโน้มใหญ่นะครับยังอยู่ในเทรนขาขึ้น นะครับแต่ ทีี่ ลงมาทั้งหมดนั้นยังอยู่ในเทรน ขาขึ้นครับมองได้เป็นการพักตัว ครับ สำหรับ วันนี้ กราฟอาจจะลงไปได้อีกนะครับแต่ อย่างไรก็แล้วแต่ กราฟมีโอกาศเด้งได้ตลอดเวลาเช่นกัน ดังนั้น จากกราฟที่หลุดเทรนลงมา ตามรูปนะ ครับ อาจจะลงไปได้อีกครับ แต่เนื่องจากเมื่อวานกราฟได้ลงมาจาก Signal Sell ของวันพุธ แล้ว แต่ ดังนั้น วันนี้ รอ Buy อย่างเดียว ต่อเนื่องจากเมื่อวาน นะดีกว่า ครับ หรือ ท่านใดใจร้อนก็ จัด Buy กันได้ตามสะดวกนะครับ ดังนั้น
วันนี้ รอ Buy ด้านล่างจะปลอดภัยกว่า  ครับ ส่วน signal Sell นั้น ไม่ต้องกดแรงก็ได้นะครับ
                                     ส่วน วันนี้มีข่าว Non-farm นะครับ ซึ่งก็เป็นข่าวแรงประจำเดือน ครับแต่ หลังๆ มานี่กราฟไม่ได้แรงดังคาดทุกเดือน ครับ เดือนนี้ก็ไม่น่าจะแรงมากเช่นกันครับแต่ คิดว่าตัวเลขน่าจะออกมาแย่ครับและน่าจะพากราฟบินขึ้นไปได้ครับ สอดคล้องกับ Forecast ที่ ออกมาน้อยกว่า Previous นะครับ คาดว่า ตัวเลขไม่น่าจะออกมาเยอะกว่า Forecast ครับ

Signal 1 : BUY Limit (@)/ @1.1750 TP1(@)/1.1830 TP2(@)/1.950 SL(@)1.1720
     hulk*** hulk*** hulk***

วันนี้-ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร และความมั่นใจเต็มเปี่ยมไปด้วยพลัง จงสถิตอยู่ในพอร์ตและในใจของท่านทุนคนครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

[/left]

#goldtrader ,#ทองforex,#forexทอง,#การลงทุนทองคำ #traderiderforex

โปรแกรม เทรด forex forex broker ไหน ดีforex trade คือ เทคนิค forexforex brokerforex broker thailandtrade forex pantipเล่น forex pantipเปิดบัญชี forexโบรกเกอร์ forextraderiderforexการลงทุนทองคำforexทองทองforex#goldtrader
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

HS3SSJ

• 388

*

admin

• 80,404
ประกาศ Rebate ของ Exness ประจำเดือน พฤศจิกายน 2560 Admin ได้ทำการ โอนเข้า บัญชีเทรดของทุกท่านแล้ว นะครับ
ส่วน ประกาศยอดจะประกาศ อีกครั้งนึง น่าจะวันจันทร์ นะครับ จึงแจ้งให้ทุกท่าน ทราบ ครับผม

(TH)** (TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404
ร่วมสนุก^_^ทาย ตัวเลข NON-FARM 8 ธันวาคม 2560 ทายถูกรับไปเลยเข้าบัญชี XM 150$

โดยการทายตัวเลขรอบนี้จะพิเศษกว่ารอบก่อนเนื่องจาก มีเพิ่มในการทายตัวเลขที่ Facebook Fanpage : https://www.facebook.com/traderidergroup

โดยแบ่งรางวัลเป็น ดังนี้

1.กิจกรรมทายผลตัวเลข Non-farm ทายที่ Forum Traderider.com รางวัลรวม 100$ (สำหรับผู้ที่ทายถูกต้อง 50$ และรางวัลใกล้เคียง)
2.กิจกรรมทายผลตัวเลข Non-farm ทายที่ https://www.facebook.com/traderidergroup รางวัลรวม 50$ รางวัลใกล้เคียง 3 รางวัลรางวัลละ 10(สำหรับผู้ทายได้ถูกต้องคนแรกเท่านั้น)
3.ทุกท่านสามารถร่วมสนุกทายตัวเลข Non-farm กันได้ทั้ง 2 ที่เลย นะครับ รับรางวัลได้ทั้ง 2 ที่ ถ้าถูกครับ

สำหรับผู้ที่ทายถูกตัวเลขได้ถูกต้องและตรงกับประกาศ รับทันที 50$ (คนแรกทีทายถูกเท่านั้น )

หากไม่มีผู้ใดทายตัวเลขถูกต้องรางวัลมีทั้งหมด 5 รางวัลดังนี้สำหรับทายได้ใกล้เคียง 5 อันดับแรก

1. 30$
  2. 10$
  3. 10$
  4. 10$
  5. 10$

รางวัลที่ 1-5 สำหรับผู้ที่ทายตัวเลขได้ใกล้เคียงที่สุด 5 อันดับแรก
หากมีผู้ทายได้ตัวเลขได้ถูกต้อง ได้รับ รางวัล 50$ รางวัลใกล้เคียงจะเหลือ แค่อันดับ 2-5

ได้ตัวเลขที่ ถูกใจก็ โพสได้เลย ครับ ประกาศ ผล รางวัล พรุงนี้ พร้อมแจ้ง บัญชี XM เพื่อรับรางวัลพรุ่งนี้
ใครทายซ้ำจะได้เฉพาะคนที่โพสคนแรกเท่านั้น

*** ตรวจสอบให้ดีก่อนโพส และ โพสได้ครั้งเดียวเท่านั้นหากมีการแก้ไข ถือว่าผิดกติกาทันทีโดยไม่มีข้อโต้แย้ง
*** ห้าม Admin ร่วมกิจกรรมนี้ มีหน้าที่แจกรางวัลเท่านั้น  **11

***รับรางวัลสำหรับผู้ที่มีบัญชี XM ที่เปิดผ่านบอร์ดเท่านั้นครับ สามารถเพิ่มบัญชี XM ผ่านบอร์ดได้ที่ลิ้งนี้ Link การเปิดบัญชี XM.com : https://traderider.com/register/xm

***สำหรับเพื่อนๆที่ มีบัญชี XM อยู่แล้วสามารถเพิ่มบัญชี XM ผ่านทางบอร์ดได้ตามขั้นตอนนี้ครับ : https://traderider.com/index.php/topic,3242.0.html

็Hip** ็Hip** ็Hip**

ทายกันได้ที่กระทู้นี้เลย จ้า : https://traderider.com/index.php/topic,9586.msg192776/topicseen.html#new

xc4* xc4* xc4*

*

hunt

*

priceimagine

*

guzzjang

ขอบคุณครับผมท่านแอดมิน

*

SP

• 933

*

๋Johnconner

*

iionisukaii

*

apakoaa

• 1,471
เมื่อคืนฝันว่า ตื่นมาเกิดแก็บไปที่ 1.19700
ผมนี้ยิ้มเลย  แต่พอสะดุ้งตื่นตอนเช้าเปิดมาดูแค่นั้นแหละ เห้อ ยังไม่ไปไหนเลยนี้หว่า  cheetah*
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ

แจ้งรายการโบนัสพิเศษ สำหรับลูกค้าในประเทศไทย เท่านั้น !

โบนัส Welcome 35 USD สามารถถอนได้ 

สนใจแจ้งรับโบนัสได้ทันที สำหรับผู้ที่เปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดเท่านั้น

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่นี่  https://th.nordfx.com/promo/bonus35.html?id=1151358