กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

อยากทราบเรื่่อง FXPro เขียน EA ยกเลิกออเดอร์

• 1 replies
  • 1,026 views
*

whitedot

ตามหัวข้อเลยครับ
อยากทราบเรื่่อง FXPro Quant สามารถเขียน EA ให้ยกเลิกออเดอร์ที่เปิดไปแล้วได้หรือเปล่าครับ
โดยไม่ต้องเปิดไม้แก้ อย่างเช่น

เขียนให้เปิดออเดอร์
EMA14 > SMA100 ให้ Buy
ตั้ง SL แล้ว แต่ยังลงมาไม่ถึงแต่อยากให้ปิดออเดอร์ก่อน
ประมาณว่า
หาก EMA14 < SMA100 ให้ปิดออเดอร์

รบกวบด้วยนะครับ มือใหม่เพิ่งหัดเขียน EA ด้วย FXPro Quant ครับ

Re: อยากทราบเรื่่อง FXPro เขียน EA ยกเลิกออเดอร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06, ธันวาคม 2017, 08:06:09 PM »
อ้างจาก: whitedot ที่ 02, ธันวาคม  2017, 12:36:39 AM
ตามหัวข้อเลยครับ
อยากทราบเรื่่อง FXPro Quant สามารถเขียน EA ให้ยกเลิกออเดอร์ที่เปิดไปแล้วได้หรือเปล่าครับ
โดยไม่ต้องเปิดไม้แก้ อย่างเช่น

เขียนให้เปิดออเดอร์
EMA14 > SMA100 ให้ Buy
ตั้ง SL แล้ว แต่ยังลงมาไม่ถึงแต่อยากให้ปิดออเดอร์ก่อน
ประมาณว่า
หาก EMA14 < SMA100 ให้ปิดออเดอร์

รบกวบด้วยนะครับ มือใหม่เพิ่งหัดเขียน EA ด้วย FXPro Quant ครับ

EMA14 < SMA100  ==> close order