กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

มีใครพอจะเขียน EA แก้มือให้ได้บ้างครับ

• 3 replies
  • 2,385 views
*

joninton

• 1,330
มีใครพอจะเขียน EA แก้มือให้ได้บ้างครับ
« เมื่อ: 03, พฤศจิกายน 2017, 01:06:44 AM »
เป็น EA แก้มือแบบ Hedge ครับ การทำงาน คือ
                ให้เราเป็นคนเปิดไม้แรก  แล้วให้ EA pending  ราคาตรงข้ามที่เราเปิด โดยไม้แรกที่ EA pending จะคูณ 3 ไม้ต่อไปจะคูณ 2 ไปเรื่อยๆครับ
                เช่น  เราเปิด Sell 0.1 lot   EA ก็จะตั้ง TP และ SL ให้เราตามที่เราตั้งค่าไว้และ Pending Order Buy Stop คูณ 3 คือ 0.3 lot
ตามระยะห่าง Pip ที่เราตั้งค่าไว้ พร้อม TP และ SL  และถ้าราคาขึ้นมาชน  Order buy  EA ก็จะ Pending  Order  Sell Stop คูณ 2 คือ 0.6 lot ตรงที่ราคาที่เราเปิดตอนแรก
พร้อม TP และ SL   ก็จะสลับไปเรื่อยๆแบบนี้ครับ โดยที่มีไม้แรกที่ EA เปิดจะคูณ 3 ไม้ต่อไปคูณ 2 ไปเรื่อยๆครับ               และถ้าเราเปิด Buy ก็จะตรงข้ามกัน   
ไม่มี Pending Order อีก จนกว่าเราจะเปิด Order ใหม่

EA สามารถตั้งค่า
-   Lot
-   TP 
-   SL
-   ระยะห่าง PIP ที่เปิด Order
-       ถ้ามีปุ่ม Close All ให้กดจะดีมากเลย

ถ้าเขียนได้จะเป็นประโยชน์ต่อเพื่อนในบอร์ดมากเลยนะครับเอาไว้เล่นข่าวแรงๆ พวกนอนฟาร์ม หรือปรับดอกเบี้ย
เพราะมันสวิงไม่มากก็เลือกทางแล้วเอาไว้แก้ไม้เมื่อเราเข้าผิดทาง (งดเล่นกราฟที่ไซเวย์)
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
(TH)** (TH)** (TH)**

*

admin

• 80,416
Re: มีใครพอจะเขียน EA แก้มือให้ได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03, พฤศจิกายน 2017, 06:35:45 AM »
 lucky 7 หรือเปล่า ครับ นี่
xc7*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

joninton

• 1,330
Re: มีใครพอจะเขียน EA แก้มือให้ได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03, พฤศจิกายน 2017, 07:07:30 AM »
อ้างจาก: admin ที่ 03, พฤศจิกายน  2017, 06:35:45 AM
lucky 7 หรือเปล่า ครับ นี่
xc7*
น่าจะคล้ายกันครับแต่ผมอยากทำเอาไว้แก้มือเวลาเราเทรดผิดทางจะได้กำหนดจุดแนวรับแนวต้านสำคัญหรือเปิดก่อนข่าวออกได้ว่าเราอยาก Buy หรือ sell ก่อน แอดพอจะมีมั้ยครับ
มันใช้Fxpro Quant เขียนได้มั้ยครับผมจะได้ลองมั่วๆดูก่อน
(TH)**

*

karanors

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2017, 07:10:46 PM »
อ้างจาก: joninton ที่ 03, พฤศจิกายน  2017, 01:06:44 AM
เป็น EA แก้มือแบบ Hedge ครับ การทำงาน คือ
                ให้เราเป็นคนเปิดไม้แรก  แล้วให้ EA pending  ราคาตรงข้ามที่เราเปิด โดยไม้แรกที่ EA pending จะคูณ 3 ไม้ต่อไปจะคูณ 2 ไปเรื่อยๆครับ
                เช่น  เราเปิด Sell 0.1 lot   EA ก็จะตั้ง TP และ SL ให้เราตามที่เราตั้งค่าไว้และ Pending Order Buy Stop คูณ 3 คือ 0.3 lot
ตามระยะห่าง Pip ที่เราตั้งค่าไว้ พร้อม TP และ SL  และถ้าราคาขึ้นมาชน  Order buy  EA ก็จะ Pending  Order  Sell Stop คูณ 2 คือ 0.6 lot ตรงที่ราคาที่เราเปิดตอนแรก
พร้อม TP และ SL   ก็จะสลับไปเรื่อยๆแบบนี้ครับ โดยที่มีไม้แรกที่ EA เปิดจะคูณ 3 ไม้ต่อไปคูณ 2 ไปเรื่อยๆครับ               และถ้าเราเปิด Buy ก็จะตรงข้ามกัน   
ไม่มี Pending Order อีก จนกว่าเราจะเปิด Order ใหม่

EA สามารถตั้งค่า
-   Lot
-   TP 
-   SL
-   ระยะห่าง PIP ที่เปิด Order
-       ถ้ามีปุ่ม Close All ให้กดจะดีมากเลย

ถ้าเขียนได้จะเป็นประโยชน์ต่อเพื่อนในบอร์ดมากเลยนะครับเอาไว้เล่นข่าวแรงๆ พวกนอนฟาร์ม หรือปรับดอกเบี้ย
เพราะมันสวิงไม่มากก็เลือกทางแล้วเอาไว้แก้ไม้เมื่อเราเข้าผิดทาง (งดเล่นกราฟที่ไซเวย์)
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
(TH)** (TH)** (TH)**

EA ตัวนี้ผมเขียนไว้อยู่ครับ ถ้าอยากลองใช้ PM มาได้ครับ