กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

การเปิดบัญชี Demo เงินปลอมเพื่อใช้ทดลองเทรด Demo Account

• 1 replies
  • 17,745 views
*

admin

• 80,626
 การเปิดบัญชี Demo เงินปลอมเพื่อใช้ทดลองเทรด Demo Account 

สำหรับ Program mt4 หรือ metatrader 4 มีโปร Demo Account สำหรับให้ มือใหม่ใช้ในการทดลองเทรด เสมือน จริง กับ ตลาดจริง แต่ margin ที่ใช้ ใช้ Margin ปลอม ครับ เอาไว้ฝึกการใช้งานสำหรับมือ ใหม่ หรือ แม้แต่ มือเก่าๆ ก็สามารถใช้สำหรับทดสอบทดลอง ระบบเทรด เพื่อให้แน่ใจหรือมั่นใจ ในระบบเทรดก่อนที่จะเข้าสู่สมรภูมิจริง หรือ การ ฝากเงิน เข้าไปเทรด จริง ใน ตลาด Forex
        Order ที่เปิดจะถูกนำไปเปรียบเทียบกับ สถานการณ์จริง ณ ความเคลีื่ิน ไหว ของ ตลาด ขณะนั้น จะ บวก จะ ลบ ก็ จริง ครับ เพียง แต่ เงิน ที่เห็นใน Mt4 เป็นเงิน ปลอม เท่านั้น เอง และ อีกอย่าง Demo แอคเค้า นั้น มีให้ เรา ทดสอล ทดลอง อย่างไม่ จำกัด จนกว่า เราทดสอบ แล้ว เรา มั่นใจ ที่ จะฝากเงินจริง เข้าเทดนั่นแหละครับ 
         เอาล่ะ มาดูวิธีการเปิด Demo แอคเค้า เพื่อทดลองเทรดกันเลยดีกว่า
        ช่วงเวลาที่ทดลองเทรด Demo ได้ก็ ช่วงเวลาเดียวกับ ตลาด Forex เปิด นั่น แหละ ครับ คือ ตี 5 เช้า วัน จันทร์ ถึง เวลา ตี 5 ของคืน วันเสาร์ หรือ เช้าของวันเสาร์ ของ ทุกสัปดาห์ ครับ เทรดได้ ตลอด 24 ชม

ในที่นี้ ขออนุญาติ เอา Mt4 ของ Ironfx มา สาธิตวิธีการเปิด บัญชี Demo นะครับ มาดูกันเลย

1.เปิด Mt 4 ขึ้นมา จากนั้น คลิก Open Account ตามรูปครับ

2. ให้กรอกรายละเอียด จากรูปดังนี้ ครับ ให้ กรอกเป็นภาษา อังกฤษนะครับ

Name : ชื่อ นามสกุล
    Country : ประเทสกรอก Thailand
    State : รัฐ เช่น Wattana
    City : จังหวัด เช่น Bangkok
    Address : ที่อยู่ ครับ กรอก อย่างน้อย 6 ตัว อักษร
    Phone : หมายเลขโทรศัพท์ ไทย ขึ้นต้นด้วย 66
    E-mail : E-mail address ของ ท่าน
    Account type : เลือก forex-USD
    Leverage : อัตราส่วน มีให้เลือกตั้งแต่ 1:1 - 1: 500 เลือกอันไหนก็ได้ครับ
    Deposit : เลือกเงิน ลงทุนที่จะทดลองเทรด ตั้ง แต่ 3000 $ - 1,000,000 $ มีให้ เลือก
                   แต่ถ้าไม่มีก็ให้กรอก ตัวเลขได้ครับ ตามที่อยาก กรอกเลย
   จากนั้น ติ๊กถูก ที่ I agree subscript to your newsletter
   จากนั้น Click Next เลย ครับ 

3. Click Next ต่อ เลย ครับ

4. จากนั้น เราก็ จะได้ Account ID สำหรับ ทดลองเทรด ครับ จะมี
     ID : xxxxxxx
     Password : เอาไป login ใน Mt4 เครื่องไหนก็ได้ แต่ ถ้า โบรกเกอร์ไหนก็ให้ ใช้ โบรกเกอร์เดียวกันครับ
     Investor password : เอาไว้ให้ คนอื่น login เข้ามาดูการเทรดของเราครับ ในกรณีที่เราอยากให้ คนอื่นดู ก็เอา ID กับ investor password ให้เขาไป ครับ โดย เขา สามารถเข้ามาดูการเทรด ของเราได้จาก Mt4 ของเขาแต่ ไม่สามารถ ทำอะไรกับ Order การเทรด ของเราได้ ครับ

จากนั้นก็ Click Finish ครับ

5. เมื่อ Click Finish ตามข้อ 4 แล้ว ก็ จะ มี Balance ขึ้น มาให้ เรา เทรด ใน Mt 4 ตาม รูป เลย ครับ โดย วงกลม สีแดง คือ Balance ที่เราเลือก
   ส่วน วงกลม สีชมพูนั้นคือ แอคเค้า number ของเรา ครับ

เอาล่ะน่าจะพอเข้าใจการใช้ mt4 ในการเปิด Demo แอคเค้า แล้วนะครับ คราวนี้ ก็ ทดลอง เทรด เงิน ปลอม กับ ตลาดจริงได้ เลย ครับ

โชคดีมีกำไรทุกท่านครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

ํYoungfun

• 813
Re: การเปิดบัญชี Demo เงินปลอมเพื่อใช้ทดลองเทรด Demo Account
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14, พฤศจิกายน 2015, 08:45:55 AM »
 thank** thank**