กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

สวัสดีสมาชิกทุกท่านครับ

• 1 replies
  • 782 views
สวัสดีสมาชิกทุกท่านครับ
« เมื่อ: 22, ตุลาคม 2017, 10:44:26 AM »
เป็นเม่าใหม่ เพิ่งหัดเทรดได้สักพักแล้วครับ หนทางนักลงทุนสายนี้ ยากกว่าที่คิดไว้เยอะเลย ต้องเรียนรู้ ต้องลงทุน ลงแรง เพิ่มประสบการณ์ อีกเยอะ  ก็ไม่รู้ว่าต้องใช้เวลาสักเท่าไหร่

แต่ยังไงผมก็จะพยายามสู้ให้ถึงที่สุด

ขอฝากตัวด้วยนะครับ

*

admin

• 80,648
Re: สวัสดีสมาชิกทุกท่านครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22, ตุลาคม 2017, 10:51:29 AM »
สวัสดียินดี ต้อนรับครับ หนทาง ไม่ได้ โรย ด้วย กลีบ กุหลาบหรอกครับ
ถ้ามันง่าย คงมีแต่คนเทรด forex กันทุกคน ไม่มีคนทำไร่ ทำนา ปลูกผักเลี้ยง ปลาให้เรา กิน ครับ
ดังนั้น หากอยากอยู่รอดก็ต้องขยัน กว่าคนอื่น ครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"