กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

TP1 TP2 TP3 คืออะไร

• 1 replies
  • 4,373 views
TP1 TP2 TP3 คืออะไร
« เมื่อ: 21, ตุลาคม 2017, 11:36:53 PM »
สงสัยมานานแล้วครับ ทั้งที่จากในเว็ปนี้ และใน Youtube

ยกตัวอย่างนะครับใน Youtube บอกว่า โดน TP1 แล้ว TP2 ปล่อยครึ่ง Lot พอ

ในความเข้าใจของผมคือถ้าโดน TP แล้วมันก็จะปิด Order ไม่ใช่หรอครับ ?

รบกวนด้วยครับ

*

admin

• 80,665
Re: TP1 TP2 TP3 คืออะไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22, ตุลาคม 2017, 12:13:51 AM »
TP แต่ละ Tp นั้นคิอความเป็นไปได้ ที่กราฟ จะมา ครับ การบอกแต่ละ tp นั้น ทำเป็น กลยุทธ การเทรด ได้หลายรูปแบบครับ
ไม่ว่าจะเป็น แบ่ง Lot ปิด ในแต่ละ TP หรือ ปิดออเดอร์ที่ TP1ทั้ง หมด หรือ  ปิด ออเดอร์ Tp2 หรือ tp3 ทั้งหมด ก็ได้ ครับ
ขึ้น อยู่กับ เป้าหมาย และกลยุทธการ เทรด หรือบริหารเงินทุนของ คนเทรดนั้นๆ คร้บ ไม่มีตายตัว
แต่ ถ้า โดน sl แล้ว ก็แค่จบ เกม ครับ เปิดเกมใหม่ แค่นั้น

ซึ่ง ยิ่ง TP ไกลเท่านั้น โอกาศ จะ sl ก็มากขึ้นเช่น กัน ครับ
สรุปง่ายๆ คือ tp แต่ละ tp ขึ้นอยู่ กับ คุณจะวาง แผนการเทรดแบบไหน ไม่มีใครกำหนดนอกจากตัวท่านเอง
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"