กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

การติดตั้ง Mt4 Metatrader 4 สำหรับ เครื่อง PC และ Notebook Laptop

• 6 replies
  • 32,131 views
*

admin

• 80,605
วิธี การติดตั้ง MT4 =>> https://traderider.com/index.php/topic,14627.0.html

การติดตั้ง Mt4 ติดตั้ง Metatrader 4 โปรแกรมเทรด forex รวมถึงการ login อย่างละเอียด

โปรแกรม Metatrader 4 ( MT4) นั้นเป็นแพลตฟอร์มที่ใช้สำหรับ เทรด Forex ที่เป็นที่นิยมมากที่สุดในโลกตัวนึง ซึ่งหากใครที่จะเริ่มต้น เทรดForex นั้นควรจะต้องมีพื้นฐานความรู้ใน การใช้โปรแกรม MT4 กันก่อนนะครับ ในวันนี้ผมจะมาอธิบายขั้นตอนการ ติดตั้ง MT4 และ การ Login MT4 ให้ทุกท่านได้ทราบกันครับ

ขั้นตอนการ ติดตั้ง MT4

1.ก่อนอื่นจะต้อง โหลดโปรแกรม MT4 มาลงเครื่องกันก่อนนะครับ

Exness MT4 Download 

ติดตั้ง MT4

XM MT4 Download 

ติดตั้ง MT4

FBS MT4 Download 

ติดตั้ง MT4

หรือสามารถเข้าไปโหลดจากหน้าเว็บไซต์ของ โบรกเกอร์ Forex อื่นๆที่คุณใช้บริการก็ได้เช่นกัน ซึ่งจริงๆแล้วสามารถใช้ร่วมกันได้หมดไม่จำเป็นต้องเป็นของโบรกเกอร์ที่คุณใช้บริการอยู่ อย่างเช่น คุณใช้บริการกับ โบรกเกอร์ XM อยู่ คุณก็สามารถเข้าไปโหลด โปรแกรม MT4 ของ โบรกเกอร์ Exness มาใช้ได้เช่นกัน

2.ดับเบิ้ลคลิกที่บนไฟล์ที่โหลดมา และ เลือกที่ "Run"

ติดตั้ง MT4

3.กด "NEXT"

ติดตั้ง MT4

4.รอจน โปรแกรม Mt4 ทำการติดตั้งเสร็จให้คลิกที่ "Finish"

ติดตั้ง Metatrader 4
ติดตั้ง Metatrader 4

เพียงเท่านี้ก็จะมี โปรแกรม Mt4 เอาไว้ใช้สำหรับ เทรด Forex กันแล้วนะครับ ต่อไปเราจะมาดูวิธีการ Login MT4 กันบ้างนะครับ

การ Login Mt4

1.เปิด โปรแกรม Mt4 ขึ้นมาแล้วไปที่ File ==> open an account

login MT4

2.รอจนกว่าตัว โปรแกรม Mt4 จะทำการโหลด Server เสร็จ ให้คลิกที่ "เครื่องหมาย +"  แล้วใส่ชื่อ โบรกเกอร์ Forex หรือชื่อ Server ที่ต้องการลงไป แล้วคลิกที่ "scan"  จากตัวอย่างผมจะทำการ scan หา โบรกเกอร์ Exness (หาก Scan แล้วไม่เจอโบรกเกอร์ของท่านให้ทำการสอบถามจากทางเจ้าหน้าที่ของโบรกเกอร์ที่ท่านใช้บริการอยู่ หรือ ให้ทำการโหลดโปรแกรม MT4 จากเว็บไซต์ของโบรกเกอร์ที่ท่านใช้บริการโดยตรง)

login MT4
login MT4
login MT4

3.เลือก โบรกเกอร์ และ Sever ที่ทางโบรกเกอร์แจ้งมาตอนสมัครเปิดบัญชี ตัวอย่างเช่น บัญชีเทรดของผมคือ Exness-Real 3  หลังจากเลือกแล้วให้คลิกที่ "NEXT"

login MT4

4.ติ๊กถูกที่ช่อง "Existing Account" และใส่เลขไอดีเทรดและรหัสผ่านที่ได้รับจากทางโบรกเกอร์ แล้วคลิกที่ "finish" หากยังไม่มีบัญชีเทรดสามารถเข้าไปเลือกใช้บริการสมัคร เปิดบัญชี Forex ได้ที่นี่

login MT4

5.เมื่อ Login สำเร็จ ก็จะสามารถเปิดดูกราฟราคาแล้วใช้เทรด Forex กันได้แล้วนะครับ

login MT4

หัวข้อที่เกี่ยวข้อง :

การเขียน forex EA ด้วย Metatrader 4
เรียนรู้เกี่ยวกับ MT4 และการใช้งานโปรแกรมเทรด MT4 คลิก!!
เรียนรู้เกี่ยวกับ Ctrader และการใช้งานโปรแกรมเทรด Ctrader คลิก!!
เปรียบเทียบ โปรแกรมเทรด Forex (MT4,MT5,cTrader) คลิก!!
เครื่องมือเขียน Forex EA สำหรับ Metatrader 5 Mt5
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

teeneetrader

Re: การติดตั้ง Mt4 Metatrader 4 สำหรับ เครื่อง PC และ Notebook Laptop
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2016, 09:59:51 AM »
แง.. รูปหาย

*

Glorymaxx

Re: การติดตั้ง Mt4 Metatrader 4 สำหรับ เครื่อง PC และ Notebook Laptop
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19, ธันวาคม 2016, 11:12:25 PM »
สอบถามครับ ผมลง mt4 ใน pc โหลดจาก XM แล้ว ไม่มีเส้น Trade Level ไปติ๊กถูกที่ Tool - Option - Charts แล้ว ก็ยังไม่โชว์
เปลี่ยนสี แล้วก็ไม่โชว์ ไม่ทราบว่าต้องแก้อย่างไรครับ
ในโทรศํพท์ android ก็เป็นครับ
ขอบคุณครับ

*

admin

• 80,605
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19, ธันวาคม 2016, 11:16:58 PM »
อ้างจาก: Glorymaxx ที่ 19, ธันวาคม  2016, 11:12:25 PM
สอบถามครับ ผมลง mt4 ใน pc โหลดจาก XM แล้ว ไม่มีเส้น Trade Level ไปติ๊กถูกที่ Tool - Option - Charts แล้ว ก็ยังไม่โชว์
เปลี่ยนสี แล้วก็ไม่โชว์ ไม่ทราบว่าต้องแก้อย่างไรครับ
ขอบคุณครับ

ลอง Uninstall ครับ แล้ว Re-start เครื่องแล้วลงใหม่ดูครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Glorymaxx

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20, ธันวาคม 2016, 02:45:24 PM »
อ้างจาก: admin ที่ 19, ธันวาคม  2016, 11:16:58 PM
อ้างจาก: Glorymaxx ที่ 19, ธันวาคม  2016, 11:12:25 PM
ขอบคุณครับ

ลอง Uninstall ครับ แล้ว Re-start เครื่องแล้วลงใหม่ดูครับ
(TH)**

ลองแล้วครับ ไม่ได้เหมือนกัน
ก่อนหน้านี้ผมลง ของ exness มันเกี่ยวกันมั้ยครับ เพราะของ exness ผมไม่ได้ลบออก ลงของ xm เพิ่มเข้าไปเลย

*

admin

• 80,605
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20, ธันวาคม 2016, 03:07:11 PM »
อ้างจาก: Glorymaxx ที่ 20, ธันวาคม  2016, 02:45:24 PM
อ้างจาก: admin ที่ 19, ธันวาคม  2016, 11:16:58 PM
ขอบคุณครับ

(TH)**

ก่อนหน้านี้ผมลง ของ exness มันเกี่ยวกันมั้ยครับ เพราะของ exness ผมไม่ได้ลบออก ลงของ xm เพิ่มเข้าไปเลย

ไม่เกี่ยว ครับผม งั้นท่านลอง ปรึกษากับ Live chat ของ XM.com ดูครับ มีคนไทย Support ตอบคำถาม เขาอาจจะทราบปัญหานี้อยู่ครับ
(TH)**

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20, ธันวาคม 2016, 03:08:48 PM »
อ้างจาก: Glorymaxx ที่ 20, ธันวาคม  2016, 02:45:24 PM
ขอบคุณครับ

(TH)**

เปิดบัญชีแบบไมโครหรือปล่าวครับ  ถ้าใช่
  เพื่อนผมเคยเป็นเหมือนกัน สาเหตุเพราะสมัครบัญชีไมโคร แต่เปิดกราฟคู่เงิน Standard แทนยังไงเปิดออร์เดอร์ก็ไม่เห็นเส้น Trade Level ครับ ลองดูครับ

เทรดด้วยกราฟเปล่า..