กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

อยากถามวิธีการเซ็ตค่า EA ครับ

• 2 replies
  • 2,258 views
*

jindodee

อยากถามวิธีการเซ็ตค่า EA ครับ
« เมื่อ: 07, สิงหาคม 2014, 05:28:38 PM »
คือผมกำลังทดลองใช้ EA ครับ บางตัวสามารถเทรดออโต้ได้ แต่บางตัวก็ไม่เทรดครับ นิ่งเลย ทั้งๆที่เปิดไฟเขียวกับ สัญลักษณ์อมยิ้มขึ้นแล้ว รบกวนช้วยอธิบายหน่อยครับ ขอบคุณครับ

*

admin

• 80,624
Re: อยากถามวิธีการเซ็ตค่า EA ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07, สิงหาคม 2014, 05:35:26 PM »
อ้างจาก: jindodee ที่ 07, สิงหาคม  2014, 05:28:38 PM
คือผมกำลังทดลองใช้ EA ครับ บางตัวสามารถเทรดออโต้ได้ แต่บางตัวก็ไม่เทรดครับ นิ่งเลย ทั้งๆที่เปิดไฟเขียวกับ สัญลักษณ์อมยิ้มขึ้นแล้ว รบกวนช้วยอธิบายหน่อยครับ ขอบคุณครับ

คือ ตัวไหน ที่ ไม่ ค่อย เทรด นั้น ก็ ขึ้น กับ กลยุทธ ของ EA ตัวนั้น ครับ คือ ถ้า ไม่เข้า เงื่อนไข มันก็จะ ไม่ เทรด ครับ

เช่น มัน ดึงค่า Stoch มา ค่า ต้อง อยู่ มากกว่า 50 ถึง เทรด แต่ ค่า อยู่ แค่ 45 EA ก็จะไม่เทรด ครับ ต้อง รอ จนเข้า เงื่อนไข ครับ
ถ้า EA ยิ้มได้ ก็คือ ท่าน ตั้ง ถูกต้องแล้ว ครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

jindodee

Re: อยากถามวิธีการเซ็ตค่า EA ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07, สิงหาคม 2014, 06:07:16 PM »
พอจะเริ่มเข้าใจแล้วครับ ขอบคุณครับ   (TH)** (TH)** (TH)**