กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

เทคนิคการทำกำไรจาก Swap ดีกว่า ฝากธนาคารไทยเยอะ กำไร 11.5 % ต่อปี

• 39 replies
  • 87,777 views
*

AskFuriou$

อย่างนี้ก็ต้องหาโบรก 2 โบรกที่ค่าสเปรดใกล้เคียงกันให้มากที่สุดใช่ไหมครับ
หรือใช้โบรกเดียวกันแต่เปิดบัญชีอิสลามอันนึงและอีกอันเป็นบัญชีธรรมดาก็ได้ใช่ไหมครับ
  Re1 Re1 Re1

*

admin

• 80,416
อ้างจาก: AskFuriou$ ที่ 17, สิงหาคม  2014, 12:53:37 PM
อย่างนี้ก็ต้องหาโบรก 2 โบรกที่ค่าสเปรดใกล้เคียงกันให้มากที่สุดใช่ไหมครับ
หรือใช้โบรกเดียวกันแต่เปิดบัญชีอิสลามอันนึงและอีกอันเป็นบัญชีธรรมดาก็ได้ใช่ไหมครับ
  Re1 Re1 Re1

เรื่อง Spread นี่ ไม่ ต้อง คิดมาก ครับ เพราะ เรา เอาจ เปิด ออเดอร์ โบรก แรก รอ เป็น บวก แล้ว ค่อย เปิด สวน อีก โบรกก็ได้

สำคัญ คือ หาโบรก ที่ Swap บวก เยอะๆ กับ หา โบรก ที่ไม่เก็บ ค่า Swap แค่นั้น ครับ
นอกนั้น ก็ รอ กำไร ยาวๆ ครับ ดีกว่า เอา เงินไป ฝาก ธนาคาร แน่นอน

หรือ ใคร มี เพื่อนเป็นอิสลาม นี่ก็ดีนะครับ เปิด โบรก เดียว กัน ลง ทุน ร่วม กันประมาณนี้ ครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

gampong

อ้างจาก: admin ที่ 17, สิงหาคม  2014, 01:06:12 PM
อ้างจาก: AskFuriou$ ที่ 17, สิงหาคม  2014, 12:53:37 PM
  Re1 Re1 Re1

เรื่อง Spread นี่ ไม่ ต้อง คิดมาก ครับ เพราะ เรา เอาจ เปิด ออเดอร์ โบรก แรก รอ เป็น บวก แล้ว ค่อย เปิด สวน อีก โบรกก็ได้

สำคัญ คือ หาโบรก ที่ Swap บวก เยอะๆ กับ หา โบรก ที่ไม่เก็บ ค่า Swap แค่นั้น ครับ
นอกนั้น ก็ รอ กำไร ยาวๆ ครับ ดีกว่า เอา เงินไป ฝาก ธนาคาร แน่นอน

หรือ ใคร มี เพื่อนเป็นอิสลาม นี่ก็ดีนะครับ เปิด โบรก เดียว กัน ลง ทุน ร่วม กันประมาณนี้ ครับ
ปกตินี่ เวลาเราเปิดออเดอร์ Buy จะเก็บ Spread ก่อน Sell จะเก็บ Spread ที่หลังใช่มั้ยครับ แล้วถ้าเราถ้ายาวๆนี่ค่า Spread จะเพิ่มขึ้นมั้ยครับหรือว่าเก็บตอนเปิดออเดอร์ครั้งเดียว หรือว่าเราไม่ต้องสนใจค่า Spread เลย หาที่ Swap เยอะๆไว้ก่อน มียกตัวอย่างมั้ยครับ เช่นโบรคนี้กับโบรคนั้นอะไรประมาณนี้ครับ รู้สึกว่าผมจะงงเรื่อง Spread กับ Swap นิดหน่อยครับ ลองไปนั่งค้นหาดูงงนิดหน่อยครับ  x*/2

*

onena

อ้างจาก: admin ที่ 23, เมษายน  2013, 09:10:49 PM
555+ -ขอบคุณที่ อ่าน ผม เข้าใจ นะครับ หวัง ว่าคงเป็น ประโยชน์ นะ
ผม ก็เคยเห็น ของ คนอื่น ครับ แต่ เทคนิึค อื่น แบบ ซับ ซ้อน ซ่อนเงื่อน ปวด หัว เลย คิดระบบของตัวเอง เลย 555+

::)  xc8*  ::) เคยปวดหัวเหมือนกัน

บางเทคนิค ถ้าพยายามคิด คำนวณตาม มันก็ OK นะ ความเสี่ยงต่ำ กราฟหรือข่าว จะเป็นอย่างไรก็ไม่ต้องเครียด ไม่ต้องกลัว
แต่ที่น่ากลัว ก็คือ ความมั่นคงและความจริงใจของ Broker หรือ e-Currency Agency   xz55**
ไม่ได้ขู่นะจ้ะ แค่ให้ระวัง เผื่อไว้ให้เป็นอีกหนึ่งเงื่อนไขของการเลือกโบรกด้วย x*/2

*

admin

• 80,416
อ้างจาก: gampong ที่ 17, สิงหาคม  2014, 04:29:55 PM
อ้างจาก: admin ที่ 17, สิงหาคม  2014, 01:06:12 PM
  Re1 Re1 Re1

ปกตินี่ เวลาเราเปิดออเดอร์ Buy จะเก็บ Spread ก่อน Sell จะเก็บ Spread ที่หลังใช่มั้ยครับ แล้วถ้าเราถ้ายาวๆนี่ค่า Spread จะเพิ่มขึ้นมั้ยครับหรือว่าเก็บตอนเปิดออเดอร์ครั้งเดียว หรือว่าเราไม่ต้องสนใจค่า Spread เลย หาที่ Swap เยอะๆไว้ก่อน มียกตัวอย่างมั้ยครับ เช่นโบรคนี้กับโบรคนั้นอะไรประมาณนี้ครับ รู้สึกว่าผมจะงงเรื่อง Spread กับ Swap นิดหน่อยครับ ลองไปนั่งค้นหาดูงงนิดหน่อยครับ  x*/2

Spread มันคิดแค่ครั้งเดียวตอนเปิดออเดอร์ ครับ หลังจากนั้น จะไม่ คิด อีก เลย จะถือนานเท่า ไหร่ ก็ได้ ครับ
แต่ Swap จะคิดให้ทุกวัน  ครับยิ่ง คืน วันพุธ swap 3 เท่า ของแต่ละวัน เพราะ มัน รวมของเวาร์ อาทิตย?มาด้วย ครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

tenkungza

สวัสดีครับ แอดมินพอดี ผมไม่ได้เป็นลูกเพจประจำนะครับ แต่พอดีได้มีโอกาสเข้าไปอ่านศึกษาข้อมูลเรื่อง SWAP ใน webboard ของคุณดูอะครับ อ้างอิงจากกระทู้นี้ http://traderider.com/index.php/topic,90.0.html อยากเรียนให้แอดมินทราบอะครับว่า การคำนวนมันผิดพลาดอยู่นะครับ จริงๆแล้วตามหลักทฤษฏีดอกเบี้ยมันจะได้ 2% กว่าเท่ากันไม่ว่าจะเป็นในรูปเงินสกุลไทยหรือเทศ   คือ 11.5% เป็นการคำนวนจากการหารตัวเลขที่ผิดนะครับ 

จากดอกเบี้ยที่แอดมินคำนวนได้ 2300 เหรียญนั้นแปลงเป็น % ก็จะได้เท่ากับ 2.3%  ซึ่งแปลงเป็นเงินได้ได้ตามที่คำนวน 69000 บาท หรือเฉลี่ยต่อวันที่ 189 บาท หารเงินลงทุน 100000 เหรียญ เท่ากับ 3 ล้านไทย จะได้ดอกเบี้ยต้องวันละ 0.0063% เอาเข้าสูตรแปลงอัตตราดอกเบี้ย (1.0063%)^365 -1 ก็จะได้เท่ากับ 2.3% ต่อปีครับไม่ใช่ 11.5% นะครับ ยังไงก็รบกวนแอดมินแก้ไขด้วยนะครับเดียวจะเกิดการเข้าใจผิดในการลงทุนได้นะครับ

ปล. ส่วนตัวชอบ carry trade อยู่แล้วครับมองว่าเป็นการลงทุนที่ดีและรายย่อยสามารถทำได้ แต่อาจจะอาศัยประสบการณ์ ความรู้อยู่บ้างครับ ไว้มีโอกาสจะมาพูดเรื่อง carry trade กับ fully&non fully hedge แล้วก็ Dynamic hedge ให้นะครับ ซึ้งเปนเทคนิคในการสร้างผมตอบแทนที่มากขึ้นจากการทำ carry trade ธรรมดา โดยการใส่เพิ่ม economic view ของเราเข้าไปในการลงทุนนะครับ

ปล 2. มีอะไรเพิ่มเติมหรือเห็นต่างชี้แนะได้เลยนะครับ

spy/*/ hulk*** spy/*/ hulk*** spy/*/ hulk*** spy/*/ hulk*** spy/*/ hulk*** spy/*/

*

admin

• 80,416
สวัสดีครับ ท่าน tenkungza ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ ที่แวะมาเยี่ยมชม
บอร์ด forex น้อยๆ แห่งนี้ และจะมาร่วม แบ่งปัน ความรู้ ให้ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ อีก

อันนี้ ต้องปูเสื่อ รอรับความรู้เลย ครับ ต้องรอท่าน ว่างๆ เชิญ แวะมาแบ่งปันด้วยนะครับผม
(TH)** (TH)** (TH)**

ตอบคำถามที่ ท่าน ถาม นะครับ เรื่อง%
ผมใช้เงินลงทุน 600000 บาทครับ ใน 1 ปี
เลย คำนวณได้ ตามนั้น ครับ ยังไง ถ้าผิดพลาดผมจะแก้ไขให้เลย ครับ
ตอนนี้ ผมกำลังนั่งทบทวน การคำนวณอยู่ครับ

ขอบคุณสำหรับคำชี้แนะติชม ครับ ปรับปรุงแก้ไขให้ดีขึ้น เพื่อ เราจะมีความรู้นำเงินเข้า ประเทศช่วยกันครับ
(TH)** (TH)** (TH)**

*

sm2honey

วิธีนี้ยังใ่ช้ได้อยู่ไหมค่ะ

*

admin

• 80,416
อ้างจาก: sm2honey ที่ 16, ธันวาคม  2015, 04:14:19 PM
วิธีนี้ยังใ่ช้ได้อยู่ไหมค่ะ

ใช้ ได้ ครับผม มีคนเอา ไปต่อยอด ได้ กำไรอยู่ ครับ
ได้เยอะ ด้วย ครับ แต่ ผม ไม่ได้ ทำ แบบนี้แล้ว ครับ มันช้า ลองหาดูใน google ครับ มี การอ้างอิงถึงกระทู้นี้ อยู่ ครับ

*

JoJoebaby

เก็บเงินๆได้ 6 แสนแล้วจะลองเล่น swap ดูครับ  g*/-

*

nonthawat

อ่านแล้วน่าสนใจดีนะครับ
ถ้าเงินเราเก็บในธนาคารเฉยๆก็ไม่ค่อยได้อะไรสู้ทำให้มันงอกเร็วกว่าเดิมดีกว่า
ว่าแต่ท่านแอดมินมีคู่โบรคแนะนำที่เคยใช้บ้างไหมครับ
(TH)**

*

admin

• 80,416
อ้างจาก: nonthawat ที่ 13, มกราคม  2016, 07:31:49 AM
อ่านแล้วน่าสนใจดีนะครับ
ถ้าเงินเราเก็บในธนาคารเฉยๆก็ไม่ค่อยได้อะไรสู้ทำให้มันงอกเร็วกว่าเดิมดีกว่า
ว่าแต่ท่านแอดมินมีคู่โบรคแนะนำที่เคยใช้บ้างไหมครับ
(TH)**

ตอนนี้ นะครับ

มี Swap ก็ Exness
ไม่มี Swap ก็ Fxpremax 

ครับ
็Hea**

*

batter

ใครสนใจก็ลองเล่นคู่ NZDUSD เปิดออเดอร์ BUY ครับ lot 1 จะได้คืนหละ 4 USD คืนวันพุทธจะได้ 12 USD อย่า SELL นะครับค่า swap ติดลบแยะเหมือนกัน

*

Monstaaa

Admin คับ แล้วค่าswap นี่เค้าคิดตอนกี่โมงของเวลาบ้านเราอะคับ ตอน7โมงเช้ารึเปล่าคับ

*

admin

• 80,416
อ้างจาก: Monstaaa ที่ 29, กุมภาพันธ์  2016, 10:03:44 AM
Admin คับ แล้วค่าswap นี่เค้าคิดตอนกี่โมงของเวลาบ้านเราอะคับ ตอน7โมงเช้ารึเปล่าคับ

ตี 4 บ้านเรา ครับผม
(TH)**