กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

เทคนิคการทำกำไรจาก Swap ดีกว่า ฝากธนาคารไทยเยอะ กำไร 11.5 % ต่อปี

• 39 replies
  • 87,766 views
*

Roshi

มี swap-free-accounts

ที่ไหนแนะนำไหมครับที่น่าเชื่อถือ

ขอบุคณครับ

*

admin

• 80,397
ขั้นตอนการเปิดบัญชีเทรด No SWAP กับ Fortfs.com ไม่มี Swap Free ฝากถอนผ่าน ธนาคารไทย

ช่วงนี้เห็นเป็นที่นิยมกันเหลือเกินนะครับกับการเทรด Headging เพื่อได้กำไร จาก Swap หรือ เรียกกันว่า CarryTrade นั่นเอง แต่ ไหนๆจะเทรด Headging เอา Swap ทั้งทีก็ต้องเลือกโบรกเกอร์ที่มี License เป็นที่ยอมรับนะครับ ไม่ใช่จะไปเปิดบัญชีกับ โบรกเกอร์อะไรก็ได้ที่ไม่มี License รองรับ คือโบรกเกอร์ แบบนั้นจะปิด หนีเมื่อไหร่ก็ได้ครับ ดังนั้นสำหรับการเลือกโบรกเกอร์ที่เราไว้วางใจได้อย่างแรก ก็ต้องใช้ โบรกเกอร์ที่มี License จากประเทศที่เป็นที่ยอมรับนะครับเพราะอย่างน้อยหากเกิดปัญหาก็จะมีหน่วยงานของประเทศนั้นๆเข้ามาดูและ ก็จะช่วยให้เรามั่นใจได้ในระดับหนึ่งนะครับ ในการ ฝากเงิน และถอน เงินกำไร จาก การเทรด มาวันนี้ แอดมินก็ไปเสาะหา และก็ได้ทดสอบทำการฝากเงิน จริง เข้าไปในบัญชี Real ของ Fortfs เข้าไป นะครับ แล้วก็ได้ทดสอบเปิดออเดอร์แล้ว จริงๆ ทำให้ทราบว่า เป็นบัญชี Free swap จริงๆ จึงนำมาเขียนรีวิว ให้ทราบกันเผื่อนัดเทรด ท่านใด สนใจบัญชี แบบ Free Swap กับ โบรกเกอร์ที่ น่าเชื่อถือ เช่น Fortfs

ข้อที่ควรต้องทราบกับ เป้าหมายของ Fortfs ในการให้บัญชี Free swap นะครับ ทางโบรกเกอร์เขา ตั้งใจจะให้นักเทรด forex เทรดกันได้อย่าง สบายใจนะครับ โดยไม่ต้องกังวลเรื่อง Swap นะครับ แต่ ไม่แนะนำ ให้ท่าน นำมาเทรด Headging หรือ CarryTrade ในโบรกเกอร์ fortfs ในบัญชีเดียวกันนะครับ เขาห้ามดังนั้น หากท่านใด อยากจะเทรด Carrytrade ก็ลองมองไปที่ เทรด ข้ามโบรกเกอร์เอานะครับแต่ แอดมินก็ไม่ได้แนะนำ นะครับ เขียนไว้ให้อ่านเฉยๆ เอาเป็นว่า ท่านใดสนใจที่อยากจะเทรด กับ โบรกเกอร์ Free Swap จริงๆ และ มี Liense ที่น่าเชื่อถือ Fort Financial Services LTD,Registration number 25307 BC 2019 Suite 305, Griffith Corporate CentreP.O. Box 1510, Beachmont Kingstown St Vincent and Grenadines ก็สามารถเปิดบัญชีเทรด กับ Fortfs ได้นะครับ นอกจากนี้ fortfs ยังให้บริการ ฝาก ถอน ผ่านธนาคารไทยได้อีกด้วย จึงมั่นใจได้ในระดับหนึ่งเลย ครับ ว่าปลอดภัย เนื่องจาก ก่อนที่ Payment provider จะรับบริการ ฝากถอนเงิน เข้าบัญชีโบรกเกอร์ forex นั้นเขาต้องทำการตรวจสอบเอกสารการจดทะเบียนบริษัทอย่างละเอียดถี่ถ้วน ที่สุด ครับจึงจะอนุญาติให้ฝากเงินเข้าโบรกเกอร์ forex ได้ วันนี้มาดูวิธีการเปิดบัญชี กับ Fortfs แบบ Free Swap หรือ No Swap กันดู ครับ

1.คลิกที่ลิ้งค์นี้เพื่อเปิดบัญชี www.fortfs.com

หรือ จะสนับสนุน บอร์ด ก็เปิดบัญชี ผ่าน Link ของบอร์ดได้ที่ Link นี้ ครับ : https://www.fortfs.com/?2815c03

ขั้นตอนการเปิดบัญชีใหม่กับ Fortfs : https://traderider.com/index.php/topic,13763.msg253899.html#msg253899

หลังจากได้บัญชีมาแล้ว นะครับ ก็สามารถเปิดบัญชี Free Swap หรือ No Swap ได้ดังนี้ครับ

1.เลือกที่ New Account

2.เลือก บัญชีที่เราจะทำการเทรด แบบ Free Swap

Server : เลือก Mt4 หรือ Mt5 ก็ได้ตามถนัด
Account Type : เลือก Fort หรือ Flex หรือ Pro ก็ได้ครับ เป็นบัญชีแบบ Standard
Currencies: เลือก เป็น USD นะครับ เพราะเป็นบัญชี Standard จะได้ไม่งง
Leverage : เลือก 1:500 หรือ 1:1000 ไปเลย ครับ
Swap Free : อันนี้ต้องเลือกนะครับ เพราะ จะใช้บัญชี ไม่มี Swap ก็ต้องติ๊กถูกตรงนี้
Password : เราจะตั้งเองหรือให้ระบบ ตั้งให้ก็ได้ครับ
Investor password : เราจะตั้งเองหรือให้ระบบ ตั้งให้ก็ได้ครับ

จากนั้นก็ Click OPEN AN ACCOUNT เลย ครับ

3.จากนั้นก็เป็นอันเสร็จเรียบร้อยแล้วเราก็ได้บัญชี Free Swap จาก Fortfs เทรด กำไรกันแบบ ไม่ต้องมี Swap มาให้กังวลใจเลย ครับ

ซึ่งแอดมินก็ได้ทำการทดลองฝากเงินแล้วก็เข้าเทรด แบบ เลือก เฉพาะ ฝั่งที่ Swap เป็นลบ ในโบรกเกอร์ทั่วไป แล้วก็ลองเปิดออเดอร์ ข้ามคือข้ามวันดูนะครับ ผลปรากฎตามที่เห็น ครับคือ ไม่มี Swap ครับ

อย่างไรก็ตาม การใช้บัญชี free Swap ของแต่ละโบรกเกอร์ แนะนำให้ท่าน ศึกษาอ่านรายละเอียดและเงื่อนไขให้ดีก่อนตัดสินใจลงทุน ในทุกโบรกเกอร์นะครับผม
หากมีคำถามใดเกี่ยวกับ โบรกเกอร์ Forex Free SWAP ก็สามารถ Post ถามได้เลย นะครับ

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

amorn

อ้างจาก: admin ที่ 16, ธันวาคม  2015, 04:21:47 PM
อ้างจาก: sm2honey ที่ 16, ธันวาคม  2015, 04:14:19 PM
วิธีนี้ยังใ่ช้ได้อยู่ไหมค่ะ

ใช้ ได้ ครับผม มีคนเอา ไปต่อยอด ได้ กำไรอยู่ ครับ
ได้เยอะ ด้วย ครับ แต่ ผม ไม่ได้ ทำ แบบนี้แล้ว ครับ มันช้า ลองหาดูใน google ครับ มี การอ้างอิงถึงกระทู้นี้ อยู่ ครับ
แอ๊ดมีวิธีไหนหรือครับ ที่ไม่ได้ทำแครี่เทรดแล้ว พอแนะนำให้ได้บ้างมั้ยครับ xc7*

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: amorn ที่ 26, กันยายน  2019, 06:47:51 PM
อ้างจาก: admin ที่ 16, ธันวาคม  2015, 04:21:47 PM
อ้างจาก: sm2honey ที่ 16, ธันวาคม  2015, 04:14:19 PM

ใช้ ได้ ครับผม มีคนเอา ไปต่อยอด ได้ กำไรอยู่ ครับ
ได้เยอะ ด้วย ครับ แต่ ผม ไม่ได้ ทำ แบบนี้แล้ว ครับ มันช้า ลองหาดูใน google ครับ มี การอ้างอิงถึงกระทู้นี้ อยู่ ครับ
แอ๊ดมีวิธีไหนหรือครับ ที่ไม่ได้ทำแครี่เทรดแล้ว พอแนะนำให้ได้บ้างมั้ยครับ xc7*

ปัจจุบัน มี ทำนะครับ ทำ ข้ามโบรกเกอร์แต่ ใช้ทุนสูงเลย

ฝั่งละ 10000$ ทุน 60000 บาท กำไรเดือนละ 40000-45000 ครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: amorn ที่ 27, กันยายน  2019, 04:06:45 PM
อ้างจาก: admin ที่ 26, กันยายน  2019, 07:31:40 PM
อ้างจาก: amorn ที่ 26, กันยายน  2019, 06:47:51 PM

ปัจจุบัน มี ทำนะครับ ทำ ข้ามโบรกเกอร์แต่ ใช้ทุนสูงเลย

ฝั่งละ 10000$ ทุน 60000 บาท กำไรเดือนละ 40000-45000 ครับ
(TH)**
สนใจครับแอ๊ด อยากขอคำแนะนำครับ ขอปรึกษาส่วนตัวติดต่อทางไหนครับ

แอดไลน มาครับ

อ้างจาก: admin ที่ 27, กันยายน  2019, 04:10:30 PM
อ้างจาก: amorn ที่ 27, กันยายน  2019, 04:06:45 PM
อ้างจาก: admin ที่ 26, กันยายน  2019, 07:31:40 PM

(TH)**
สนใจครับแอ๊ด อยากขอคำแนะนำครับ ขอปรึกษาส่วนตัวติดต่อทางไหนครับ

ขอไลน์ด้วยครับ

ทุนน้อยก็น่าจะทำได้นะครับ แต่อาจจะโดน sl เร็ว ต้อง ฝากถอนบ่อยๆ อาจเสียตรงสเปรดนิดหน่อย แต่ก็ไม่เสียงใช้ทุนเยอะ ผมเข้าใจถูกไหมครับ

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: samatong ที่ 30, กันยายน  2019, 08:13:41 AM
ทุนน้อยก็น่าจะทำได้นะครับ แต่อาจจะโดน sl เร็ว ต้อง ฝากถอนบ่อยๆ อาจเสียตรงสเปรดนิดหน่อย แต่ก็ไม่เสียงใช้ทุนเยอะ ผมเข้าใจถูกไหมครับ

ทุนน้อยก็ได้ครับ ตามอัตราส่วน เลย ครับท่าน

ทุน 20000$ กำไรเดือนละ 40000-45000 บาท
ทุน 2000$ กำไรเดือนละ 4000-4500 บาท

ถ้าจะ stop loss นี่ คำนวณแล้ว ใช้เวลา เท่ากันนะครับ
เพราะคำนวณ ที่ ลอต ตามทุน ครับ

อ้างจาก: admin ที่ 27, กันยายน  2019, 04:10:30 PM

(TH)**

สนใจครับ แนะนำด้วยครับ

ข้อมูล และความจริง จากบางโบรก พิสูจน์แล้วว่า กิน SWAP ในโบรกเดียวไม่มีจริง

และกิน SWAP ข้ามโบรก อันนี้พอทำได้ แต่ต้องระวัง
และทำได้แค่แบบชน stoploss แล้วหยุดทั้งคู่ แล้วตั้ง order ใหม่

กิน SWAP ที่ดิที่สุด ที่ผมคิดว่าดีคือแบบ แอคเค้าในตำนานของแอดครับ คือการถือข้างเดียวที่ติด SWAP++
ก็คือเข้าได้เฉพาะคู่เงินที่ มันไปดอยสุด หรือ เหวสุด แล้ว ลงมาหรือขึ้นมา

ต้องดูคู่เงินว่ามัน discount เยอะสุดแล้ว หรือแพงเกินไปมากที่สุดแล้ว ก็ sell หรือ buy ข้างที่ติด + แล้วถือไว้
ข้อดีคือมันได้ทั้งกำไรและ swap