กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

แจก source code Template EA แนวเบิ้ลลอต

• 1 replies
  • 2,666 views
แจก source code Template EA แนวเบิ้ลลอต
« เมื่อ: 17, สิงหาคม 2017, 03:53:14 PM »
เท่าที่ผมลองใช้ EA มา ฟังชั่น EA เบิ้ลลอตส่วนใหญ่จะมีประมานนี้นะครับเท่าที่ผมสังเกตุมา
สำหรับ code ตัวนี้ ผมแกะมาจาก ea magic อะไรสักอย่าง
สำหรับท่านที่ต้องการจะใช้/เขียน ea ระเบบเทรดของตัวเอง โดยใช้ source code นี้แต่ไม่มีความรู้เรื่องภาษาเขียนนี้เลย ท่านสามารถสร้างลอจิกเงื่อนไขในการเข้าออเดอร์ได้จาก fx pro quant แล้วส่งไฟล์มาให้ผมยัดลง source code ตัวนี้ได้นะครับ หรืออยากจะให้ผมเพิ่มฟังชั่นอะไรก็บอกได้ครับ

พอดีผมกำลังเรียนสาขาทางด้านเขียนโปรแกรม มาเขียน ea เพื่อเป็นกรณีศึกษาเท่านั้น เพราะ mql มันพัฒนามาจากภาษา c ไม่ได้มีเจตนาไม่ดีแต่อย่างใด บางฟังชั่นอาจจะไปคล้ายกับ ea บางท่าน ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย
(จริงๆระบบ martingale มันก็คล้ายๆเหมือนๆกันหมด )

เนื่องจากผมกำลังหัดเขียน หากท่านใดนำไปใช้แล้วพบบัคหรือปัญหาอะไร รบกวนช่วยแจ้งมาด้วยนะครับ

Re: แจก source code Template EA แนวเบิ้ลลอต
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2017, 05:23:27 PM »
ลอง bt ดูแล้วนะครับ เปิดออร์เดอร์นิดเดียว แล้วก็ไม่เปิดอีกเลยตั้งยังไงให้เปิด เยอะๆครับ **6012** **6012** **6012**