กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ฝากเงินเข้า Skrill ไม่ได้ ธนาคารแจ้งว่า Skril โดน ธปท. ระงับ

• 11 replies
  • 15,609 views
*

iamkun

ปกติจะฝากเงินเข้า Skrill ตลอด โดยใช้บัตร K-web shopping แต่คืนวันอาทิตย์ 6 ส.ค. และ เช้าวันนี้ 7 ส.ค. ผมฝากเงินเข้า Skrill ไม่ได้ จึงได้โทรถามเจ้าหน้าที่ของธนาคารผ่านคอลเซ็นเตอร์ ซึ่งเจ้าหน้าที่ ตรวจสอบแล้วแจ้งว่า ธปท. ได้ระงับการให้บริการกับ skrill แล้ว และไม่อนุญาต ให้ทำธุรกรรมการฝากเงินกับ Skrill ผมได้สอบถามไปว่าเป็นเฉพาะ Kbank หรือว่าทั้งหมด เจ้าหน้าที่แจ้งว่าเป็นทุกแบงค์ ทุกบัตเครดิตที่ออกโดยธนาคารไทยเลย

ใครเจอปัญหาแบบนี้บ้างและ Skrill โดน ธปท. Block จริงๆ หรือเปล่าครับ

*

admin

• 80,419
Block จริง ครับผม แอดมินก็โดน ครับ
**6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

iamkun

อ้างจาก: admin ที่ 07, สิงหาคม  2017, 10:58:27 AM
Block จริง ครับผม แอดมินก็โดน ครับ
**6105**

ทำยังไงดีละทีนี้ครับผม ผมจะฝากเข้า Tickmill มีช่องทางอื่นอีกไม ถ้าผ่านบัตรเครดิตเลย ค่าธรรมเนียมพอไหวไมครับ ดีนะที่ถอนดงินออกจาก Skrill ออกมาหมดแล้ว

*

teeneetrader

การถอนจาก Skrill เข้าบัญชีธนาคารก็ไม่ได้ด้วยเหรอครับ หรือ เฉพาะการฝากเข้า Skrill

มียอดเงินอยู่ใน Skrill จะทำยังไงได้บ้างอะครับ

*

admin

• 80,419
อ้างจาก: teeneetrader ที่ 07, สิงหาคม  2017, 11:07:03 AM
การถอนจาก Skrill เข้าบัญชีธนาคารก็ไม่ได้ด้วยเหรอครับ หรือ เฉพาะการฝากเข้า Skrill

มียอดเงินอยู่ใน Skrill จะทำยังไงได้บ้างอะครับ

เรื่องถอนเข้านี่ ยังไม่ได้ลอง ครับ แต่โอนออก เข้า skrill ไม่ได้ครับ ตอนนี้
เรื่องถอน น่าจะเป็นการ โอน เข้าไทยปกติ นะ ไม่น่ามีผลอะไร ครับ

(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,419
วันนี้ แอดมินได้ทำการทดสอบถอนเงินเข้าไทยแล้ว นะครับ อีก 3-5 วัน ถ้าเข้าหรือไม่เข้าจะมา อัพเดท ครับผม
(TH)**

*

admin

• 80,419
อ้างจาก: admin ที่ 07, สิงหาคม  2017, 07:09:49 PM
วันนี้ แอดมินได้ทำการทดสอบถอนเงินเข้าไทยแล้ว นะครับ อีก 3-5 วัน ถ้าเข้าหรือไม่เข้าจะมา อัพเดท ครับผม
(TH)**

อัพเดทการ ถอนจาก Skrill เข้า ธนาคารไทย ธนาคาร กรุงเทพนะครับ
ตอนนี้ แอดมิน ได้รับเงินจากการถอนแล้วนะครับ ผม รวมใช้เวลา 5 วันนะครับ
นับจากวันแรกที่เริ่ม ถอน คือถอนวัน ที่ 7 เข้า วันที่ 11 เวลาประมาณ 10 โมงเช้าครับ

*

กนก

skrillส่งเงินให้ไม่ครบและปัจจุบันโดนระงับบัญชีskrill
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05, กันยายน 2017, 02:06:28 PM »
สวัสดีแอดมินและทุกท่านสมาชิกครับ รบกวนสอบถามแอดมินหรือเพื่อนสมาชิกครับ ผมทดลองเล่นforex กับzulu โบรกaaafx ใช้บัตรเดบิตแบงค์กสิกรไทย เวลาฝากใช้skrillเพราะมันง่ายและถึงเร็วหักน้อย ถึงเวลาลองถอนกำไร(ถอนครั้งแรกในชีวิตเลย)ยังไม่เคยยืนยันตัวตนกับskrill ยังไม่ได้nolimit skrill ยังไม่ได้เพิ่มลิมิตบัตรเดบินกสิกรด้วยลองถอนมา765$หักเหลือ744$ เงินเข้าแค่300$ที่เหลือหายต๋อม เลยติดต่อskrill เขาก็เมลล์ให้ยืนยันตัวตน ก็ส่งเอกสารโหลด ต่างๆ บัตรปชช ยืนยันที่อยู่ก็ ใบเสร็จ แล้วก็สเตทเม้นแบงค์ จนskrillแจ้ง เอกสารทุกอย่างผ่านหมด แล้วก็สแกนหน้าตา ครบ พอจะติดต่อเข้าskrill ไม่ได้ ถามก็ไม่ตอบ โทรก็ไม่รับ มีแต่อัตโนมัติ เงินอยู่ไหนทำไมตอบเรายากจัง รู้ว่าลูกค้าเยอะ ความปลอดภัยสูง แต่ปัจจุบันก็ไม่มีเมล์กลับมา บัญชีก็เข้าไม่ได้ ถามกสิกรก็ไม่มีเงินเข้ามาเพิ่มอีก (ลองย้อนนึก และลองถามผู้แนะนำให้เล่น)(ระดับแลมโบกินี)เขาว่าเขาเลิกใช้skrillไปนานแล้ว เขาก็เคยมีปัญหาเงินหาย โดนอายัด ในจำนวนเยอะๆ เลยใช้เปิดบัญชีในเมืองนอกแทนเลยจบ และปัญหาผมอาจจะเคยฝากเข้าskrillขั้นต่ำแค่ 300$ ด้วยแล้วก็ยังไม่ยืนยัน ขั้นตอนที่เขาลองหัก 1-3$ ด้วย ปัจจุบันผมมึนตึบ คิดว่าค่าวิชา เล่นได้เงินเอากลับไม่ได้มันเจ็บ ปัจจุบันแอดมิน หรือผู้รู้ หรือเพื่อนสมาชิกท่านอื่น พอแนะนำตามเงินกลับได้บ้างไหมครับเสียดาย ทุนน้อย **6012**

*

admin

• 80,419
Re: skrillส่งเงินให้ไม่ครบและปัจจุบันโดนระงับบัญชีskrill
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05, กันยายน 2017, 02:41:22 PM »
อ้างจาก: กนก ที่ 05, กันยายน  2017, 02:06:28 PM
สวัสดีแอดมินและทุกท่านสมาชิกครับ รบกวนสอบถามแอดมินหรือเพื่อนสมาชิกครับ ผมทดลองเล่นforex กับzulu โบรกaaafx ใช้บัตรเดบิตแบงค์กสิกรไทย เวลาฝากใช้skrillเพราะมันง่ายและถึงเร็วหักน้อย ถึงเวลาลองถอนกำไร(ถอนครั้งแรกในชีวิตเลย)ยังไม่เคยยืนยันตัวตนกับskrill ยังไม่ได้nolimit skrill ยังไม่ได้เพิ่มลิมิตบัตรเดบินกสิกรด้วยลองถอนมา765$หักเหลือ744$ เงินเข้าแค่300$ที่เหลือหายต๋อม เลยติดต่อskrill เขาก็เมลล์ให้ยืนยันตัวตน ก็ส่งเอกสารโหลด ต่างๆ บัตรปชช ยืนยันที่อยู่ก็ ใบเสร็จ แล้วก็สเตทเม้นแบงค์ จนskrillแจ้ง เอกสารทุกอย่างผ่านหมด แล้วก็สแกนหน้าตา ครบ พอจะติดต่อเข้าskrill ไม่ได้ ถามก็ไม่ตอบ โทรก็ไม่รับ มีแต่อัตโนมัติ เงินอยู่ไหนทำไมตอบเรายากจัง รู้ว่าลูกค้าเยอะ ความปลอดภัยสูง แต่ปัจจุบันก็ไม่มีเมล์กลับมา บัญชีก็เข้าไม่ได้ ถามกสิกรก็ไม่มีเงินเข้ามาเพิ่มอีก (ลองย้อนนึก และลองถามผู้แนะนำให้เล่น)(ระดับแลมโบกินี)เขาว่าเขาเลิกใช้skrillไปนานแล้ว เขาก็เคยมีปัญหาเงินหาย โดนอายัด ในจำนวนเยอะๆ เลยใช้เปิดบัญชีในเมืองนอกแทนเลยจบ และปัญหาผมอาจจะเคยฝากเข้าskrillขั้นต่ำแค่ 300$ ด้วยแล้วก็ยังไม่ยืนยัน ขั้นตอนที่เขาลองหัก 1-3$ ด้วย ปัจจุบันผมมึนตึบ คิดว่าค่าวิชา เล่นได้เงินเอากลับไม่ได้มันเจ็บ ปัจจุบันแอดมิน หรือผู้รู้ หรือเพื่อนสมาชิกท่านอื่น พอแนะนำตามเงินกลับได้บ้างไหมครับเสียดาย ทุนน้อย **6012**

โห แอดมิน ยังไม่เคยโดน ขนาดนั้น ครับ ถอนได้ปกติ นะครับ ตอนนี้ได้ Skrill VIP ได้ลดค่า ธรรมเนียมด้วย
ถ้ายังไง ติดต่อ Support เรื่อยๆ ครับ เมลไปจนเขาเบื่อนั่นแหละครับ
เพราะแอดมินก็ไม่เคยโดน แบบนี้ก็เลย ไม่มี ประสบการณ์ครับ
แต่ทุกครั้งติดต่อ Support ก็ถือว่า ตอบดี นะครับ
(TH)**

*

Toeygethigh

รบกวนสอบถามแอดมินหรือเพื่อนๆที่พอจะมีวิธีฝากเงินเข้า skrill ผ่านช่องทางใดได้บ้างเนื่องจากผมใช้ k-web เหมือนเจ้าของกระทู้แต่โดนบล็อคไม่ให้ฝากเงิน รบกวนด้วยครับมือใหม่

วิธีนำเงินเข้า Skrill ที่ดีที่สุดตอนนี้
1. นำเงินเข้าผ่าน account forex ที่มีการถอนเงิน ผ่าน Skrill ครับ
2. ถอนเงินจาก account forex เข้า Skrill ครับ

ผมทำล่าสุดเมื่อ วันที่ 18 Oct 2017
Wan*/) Wan*/) Wan*/)

*

admin

• 80,419
อ้างจาก: parn_nasa ที่ 19, ตุลาคม  2017, 01:08:30 PM
วิธีนำเงินเข้า Skrill ที่ดีที่สุดตอนนี้
1. นำเงินเข้าผ่าน account forex ที่มีการถอนเงิน ผ่าน Skrill ครับ
2. ถอนเงินจาก account forex เข้า Skrill ครับ

ผมทำล่าสุดเมื่อ วันที่ 18 Oct 2017
Wan*/) Wan*/) Wan*/)

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ ครับ แต่ ไม่น่าจะทำได้นานนะครับ
(TH)**