กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

5 System [008]

• 0 replies
  • 2,030 views
*

ธนาศิลป์.

5 System [008]
« เมื่อ: 23, กรกฎาคม 2017, 12:58:12 AM »
หวัดดีครับ

จัดไปอีกแล้ว system trade หลากหลายตัว
สำหรับชุดนี้จะเป็น System trade ตัวเก่าๆประมาณ2008
อาจจะมีคุ้นตากันบ้าง แระไม่คุ้นกันบ้าง เพราะมันนานมากๆ เพื่อเพื่อนๆพี่ๆ
อาจอยากจะองดูก็เป็นได้ 555ยังไงก็องดูนะครับ
สำหรับSystem แต่ละตัว ต้องใช้ความรู้สึกของเราใช้ร่วมกับมันด้วย
และเทคนิคต่างๆ เข้าช่วย เสริมมันให้ใช้งานได้ดีขึ้น แต่ยังไง
มันก็เป็นตัวเลือกแรกๆให้เราจะใช้เทรด หรือเสริม เครื่องมือที่มีอยู่แล้ว
ให้ได้กำไร ให้ กล้าเข้าเทรดมากขึ้น อาจจะถูกใจเพื่อนๆพี่ๆบ้างคนก็ได้นะครับ
แต่ก็มีความเสี่ยงในระดับหนึ่ง เพราะไม่มีอะไรแน่นอนนะครับ

เอาละครับมาดูกันมีตัวไหนบ้าง

---------------------------------------------------------------

ตัวที่1ครับชื่อ JJ

มี INDY ทั้งหมด 11 ตัวครับ

2RevBarsEntry_arr0Bar_mtf_alerts
Candle Time & Spread
DailyWoodPivot
FFCal
IBFX - GRaB - B
IBFX - GRaB - G
IBFX - GRaB - R
JJRSX
MA_In_Color[1]
Market_Open_Lines c
M-Candles

การใช้งานครับ

Buy
กราฟราคาอยู่เหนือ  MA_In_Color[1]
2RevBarsEntry_arr0Bar_mtf_alerts แสดงลูกศรขึ้น
IBFX - GRaB - R กราฟเริ่มเปลียนเป็นสีเขียว
กราฟราคาอยู่บนเส้นทั้ว3เส้นนี้ IBFX - GRaB - G
หาจังหวะเข้าBuy เมือครบเงื่อนไข

Sell
กราฟราคาอยู่ใต้  MA_In_Color[1]
2RevBarsEntry_arr0Bar_mtf_alerts แสดงลูกศรลง
IBFX - GRaB - R กราฟเริ่มเปลียนเป็นสีแดง
กราฟราคาอยู่ใต้เส้นทั้ว3เส้นนี้ IBFX - GRaB - G
หาจังหวะเข้าSell เมือครบเงื่อนไข

take profit และ stop loss
ตามความพอใจ และ time frame
หรือ จนกว่าจะเกิดสัญญาณใหม่

----------------------------------------------------------------

ตัวที่2ครับชื่อ asctrend

มี INDY ทั้งหมด 11 ตัวครับ

ASCTrend1
ASCTrend1sig
ASCTrend1sig_noSound
AscTrend2
NRTR
NRTR WATR
NRTR_color_line
NRTR_dots
NRTR_Line
WPRfast
WPRslow

Buy
ASCTrend1sig รอให้เกิดลูกศรขึ้นสีน้ำเงิน
รอให้ AscTrend2 เกิดจุดสีเหลืองใต้กราฟราคาใหม่
รอให้NRTR WATR เกิดจุดสีน้ำเงิน
ส่วนCCI เกิน100
  RSI เกิน70
  STOCH ตัดกันลงมาจาก80
เมื่อเข้าเงื่อนไขก็ หาจังหวะ Buy อย่างเดียว

Sell
ASCTrend1sig รอให้เกิดลูกศรลงสีแดง
รอให้ AscTrend2 เกิดจุดสีเหลืองบนกราฟราคาใหม่
รอให้NRTR WATR เกิดจุดสีชมพู
ส่วนCCI เกิน -100
  RSI เกิน30
  STOCH ตัดกันลงมาจาก20
เมื่อเข้าเงื่อนไขก็ หาจังหวะ Buy อย่างเดียว

---------------------------------------------------------------

ตัวที่3ครับชื่อ trendbands

มี INDY ทั้งหมด 4 ตัวครับ

#MTF_Heiken_Ashi
AFST_EXACT_ENTRIES
BBands Stop
TrendLord

Buy
รอMA50 ตัดกับ MA100 เส้นสีแดงอยู่ข้างบนเส้นเหลืองอยู่ข้างล่าง
BBands Stop เกิดจุดสีฟ้า
TrendLord เกิดแทบสีเขียว
#MTF_Heiken_Ashi จะบอกว่า H1 H4 D1 W1 อยู่ในเทรนไหนเพื่อให้เราตั้งใจในการเข้า
เมื่อเข้าเงื่อนไขก็หาจังหวะเข้า Buyอย่างเดียว

Sell
รอMA100 ตัดกับ MA500 เส้นสีเหลืองอยู่ข้างบนเส้นแดงอยู่ข้างล่าง
BBands Stop เกิดจุดสีเเดง
TrendLord เกิดแทบสีแดง
#MTF_Heiken_Ashi จะบอกว่า H1 H4 D1 W1 อยู่ในเทรนไหนเพื่อให้เราตั้งใจในการเข้า
เมื่อเข้าเงื่อนไขก็หาจังหวะเข้า Sellอย่างเดียว

ตัวที่4ครับชื่อ v104_r8

มี INDY ทั้งหมด 3 ตัวครับ

Stoch RSI.ex4
Slope Direction Line
FX_30M_Bouncing_V104
Paraboric SAR

Buy
รอให้ Slope Direction Line เปลียนเป็นสีฟ้า
Paraboric SAR เกิดลูกศรขึ้น
กราฟราคาอยู่เหนือเส้น MA50สีเหลือง
STOCH RSIอยู่ต่ำกว่า30
เมื่อเข้าเงื่อนไข้ให้หาจังหวะBuyอย่างเดียว

Sell
รอให้ Slope Direction Line เปลียนเป็นสีแดง
Paraboric SAR เกิดลูกศรง
กราฟราคาอยู่ใต้เส้น MA50สีเหลือง
STOCH RSIอยู่สูงกว่า30
เมื่อเข้าเงื่อนไข้ให้หาจังหวะSellอย่างเดียว

----------------------------------------------------------------

ตัวที่5ครับชื่อ MYOR

มี INDY ทั้งหมด 10  ตัวครับ

ADXVMA6_12bar
ADXVMA6_16bar
ADXVMA6_CCi
CandleTime
Chimp2_1
Magnified Market Price
Pivots_Daily
Pivots_Monthly
Pivots_Weekly
QQE

การใช้งาน

Buy
ให้กราฟราคาอยู่บนเส้น จะสังเกตุเห็นเส้นสีเหลืองทั้ง5เส้น
กราฟราคาอยู่เหนือเส้นนี้ ADXVMA6_16bar สีชมพู
ADXVMA6_CCi คลื่นกราฟอยู่เหนือเส้น 0
QQE คลื่น อยู่เหนือเส้น 0
Chimp2_1 เส้น MA4 ตัดดเส้น สีฟ้า มีคลื่นอยู่ข้างบน คลื่นต้องเป้นสีเขียว
เมื่อครบเงื่อนไขก็หาจังหวะBuyอย่างเดียว

Sell
ให้กราฟราคาอยู่ใต้เส้น จะสังเกตุเห็นเส้นสีเหลืองทั้ง5เส้น
กราฟราคาอยู่ใต้เส้นนี้ ADXVMA6_16bar สีชมพู
ADXVMA6_CCi คลื่นกราฟอยู่ใต้เส้น 0
QQE คลื่น อยู่ใต้เส้น 0
Chimp2_1 เส้น MA4 ตัดดเส้น สีฟ้า มีคลื่นอยู่ข่างล่าง คลื่นต้องเป้นสีแดง
เมื่อครบเงื่อนไขก็หาจังหวะBuyอย่างเดียว

หรือ จนกว่าจะเกิดสัญญาณให
ม่

จะสังเกตุเห็นบอกว่าtake profit และ stop loss
หรือ จนกว่าจะเกิดสัญญาณใหม่ คือผมไม่รู้จริงๆครับว่าจะตั้งเท่าไหร่ดี 
เพื่อนๆพี่ๆก็องนำไปเทสดูก่อนนะครับ มีอีกไม่กี่ตัว จะทะยอยอัพงให้ครบนะครับ
ลองนำไปปรับใช้เผื่อจะเป็นตัวเลือกที่ดีของเพื่อนๆได้นะครับ
ถ้าผมอธิบายตรงไหน ไม่ครบหรือผิดเพี้ยนไปต้องขออภัยนะครับ
เอาไปเสริมตวที่เพื่อนๆพี่ๆมี อยู่แล้ว หรือนำมาลองปรับใช้งานได้นะครับ
เพื่อตัวไหนจะเหมาะกับเพื่อนๆพี่ๆ

คงมีประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะครับ

(TH)** (TH)** (TH)** (TH)**