กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

5 System [007]

• 0 replies
  • 1,929 views
*

ธนาศิลป์.

5 System [007]
« เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2017, 11:50:08 PM »
หวัดดีครับ

จัดไปอีกแล้ว system trade หลากหลายตัว
แปลกๆ ใหม่ๆ แต่ก็อย่างเดิมครับไม่มีอะไรแน่นอน
สำหรับSystem แต่ละตัว ต้องใช้ความรู้สึกของเราใช้ร่วมกับมันด้วย
และเทคนิคต่างๆ เข้าช่วย เสริมมันให้ใช้งานได้ดีขึ้น แต่ยังไง
มันก็เป็นตัวเลือกแรกๆให้เราจะใช้เทรด หรือเสริม เครื่องมือที่มีอยู่แล้ว
ให้ได้กำไร ให้ กล้าเข้าเทรดมากขึ้น อาจจะถูกใจเพื่อนๆพี่ๆบ้างคนก็ได้นะครับ
แต่ก็มีความเสี่ยงในระดับหนึ่ง เพราะไม่มีอะไรแน่นอนนะครับ

เอาละครับมาดูกันมีตัวไหนบ้าง

-----------------------------------------------------------------------------

ชื่อตัวที่1ครับ  - forex symphonie matrix v3.0.1 cobra hybrid

Pip Counter
Symphone_Extreme_Indikator_v3.0
Symphonie_Emotion_Indikator_v3.0
Symphonie_Matrix_Indikator_v3.0.1
Symphonie_Sentiment_Indikator_v3.0
Symphonie_Trendline_Indikator_v3.0
Wave._12
Wave_72

การใช้งานครับ
Buy
Wave_72  กราฟราคาอยู่เหนือเส้น เปรียบได้เหมือนแนวรับแนวต้าน ทั้ง3เส้น
Symphonie_Matrix_Indikator_v3.0.1 เกิดสัญญาณจุดสีน้ำเงินทั้ง4จุด
Symphonie_Emotion_Indikator_v3.0 เกิดแทบที่ฟ้า
Symphone_Extreme_Indikator_v3.0 เกิดจุดสีเขียว
Symphonie_Sentiment_Indikator_v3.0 เกิดแทบสีฟ้าอยู่ข้างบน

Sell
Wave_72  กราฟราคาอยู่ใต้เส้น เปรียบได้เหมือนแนวรับแนวต้าน ทั้ง3เส้น
Symphonie_Matrix_Indikator_v3.0.1 เกิดสัญญาณจุดสีแดงทั้ง4จุด
Symphonie_Emotion_Indikator_v3.0 เกิดแทบที่แดง
Symphone_Extreme_Indikator_v3.0 เกิดจุดสีแดง
Symphonie_Sentiment_Indikator_v3.0 เกิดแทบสีแดงอยู่ใต้

take profit และ stop loss
ตามความพอใจ และ time frame
หรือ จนกว่าจะเกิดสัญญาณใหม่

-----------------------------------------------------------------------------

ชื่อตัวที่2ครับ - combined  and daily final

+Pip Meter
AllAverages_v2.1 cc
Color Stochastic v1.02
Elder auto envelope
MACD-MTF-Bars
SonicR Control Panel (White)
SonicR Trade Levels (White)
II_SupDem v2

Buy
AllAverages_v2.1 cc กราฟราคาอยู่เหนือเส้น 156
                                                       กราฟราคาอยู่บนเส้น เส้นเปลียนเป็นสีฟ้า
Color Stochastic v1.02 เกิดแทบสีฟ้า  จะแสดงลูกศรบอกไม่ต้องกังวลครับ
MACD-MTF-Bars เปลียนเป็นแทบสีฟ้ายืนยัน

Sell
AllAverages_v2.1 cc กราฟราคาอยู่ใต้เส้น 156
                                                       กราฟราคาอยู่ใต้เส้น เส้นเปลียนเป็นสีแดง
Color Stochastic v1.02 เกิดแทบสีแดง  จะแสดงลูกศรบอกไม่ต้องกังวลครับ
MACD-MTF-Bars เปลียนเป็นแทบสีแดงยืนยัน

ชื่อตัวที่3ครับ - Oompf

SemaforAlert
TMA
Center of Gravity
SolarWind

Buy
SolarWind เปลียนเป็นสีเขียวอยู่ข้างบน
SemaforAlert แจ้งเตือนเกิดสัญญาณ อยู่ใต้ราคา
Center of Gravity กราฟราคาอยู่ใต้เส้นสีเหลืองหรือสีเขียวข้างล่าง

Sell
SolarWind เปลียนเป็นสีแดงอยู่ข้างใต้
SemaforAlert แจ้งเตือนเกิดสัญญาณ อยู่บนราคา
Center of Gravity กราฟราคาอยู่บนเส้นสีเหลืองหรือสีเขียวข้างบน

ชื่อตัวที่4ครับ - 10 Pip Daily- 5 m

FXprime_V2 Final
Medium-term scalper

Buy
FXprime_V2 Final เกิดจุดสีฟ้า
Medium-term scalper เกิดลูกศรสีเขียวชี้ขึ้น

Sell
FXprime_V2 Final เกิดจุดสีแดง
Medium-term scalper เกิดลูกศรสีแดงชี้ลง

ชื่อตัวที่5ครับ - ha htid

Heiken Ashi
HTID
Magnified Market Price
BarTimer

Buy
เส้นราคาอยู๋เหนือเส้น EMA 5
Heiken Ashi เปลียนเป็นสีฟ้ายืนยันเทรน
HTID เปลียนเป็นแทบสีฟ้า

Sell
เส้นราคาอยู๋ใต้เส้น EMA 5
Heiken Ashi เปลียนเป็นสีชมพูยืนยันเทรน
HTID เปลียนเป็นแทบสีแดง

มีอีกหลายตัวนะครับจะค่อยๆอัพให้่เรื่อยๆ
จะเอาตัวที่เด่นๆแปลกๆมาอัพให้เรื่อยๆครับช่วงวันหยุด
จะนั่งทำให้เรื่อยๆนะครับ แต่ต้องขออภัยด้วยนะครับ สำหรับจุด
take profit และ stop loss ที่ผมไม่รู้ว่าจะต้องตั้งเท่าไหร่
ยังไงเพื่อนๆพี่ๆ
ลองนำไปปรับใช้เผื่อจะเป็นตัวเลือกที่ดีของเพื่อนๆได้นะครับ
ถ้าผมอธิบายตรงไหน ไม่ครบหรือผิดเพี้ยนไปต้องขออภัยนะครับ
เอาไปเสริมตวที่เพื่อนๆพี่ๆมี อยู่แล้ว หรือนำมาลองปรับใช้งานได้นะครับ
เพื่อตัวไหนจะเหมาะกับเพื่อนๆพี่ๆ

คงมีประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะครับ

(TH)** (TH)**