กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

5 System [006]

• 0 replies
  • 2,313 views
*

ธนาศิลป์.

5 System [006]
« เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2017, 04:22:09 PM »
หวัดดีครับ

จัดไปอีกแล้ว system trade หลากหลายตัว
แปลกๆ ใหม่ๆ แต่ก็อย่างเดิมครับไม่มีอะไรแน่นอน
สำหรับSystem แต่ละตัว ต้องใช้ความรู้สึกของเราใช้ร่วมกับมันด้วย
และเทคนิคต่างๆ เข้าช่วย เสริมมันให้ใช้งานได้ดีขึ้น แต่ยังไง
มันก็เป็นตัวเลือกแรกๆให้เราจะใช้เทรด หรือเสริม เครื่องมือที่มีอยู่แล้ว
ให้ได้กำไร ให้ กล้าเข้าเทรดมากขึ้น อาจจะถูกใจเพื่อนๆพี่ๆบ้างคนก็ได้นะครับ
แต่ก็มีความเสี่ยงในระดับหนึ่ง เพราะไม่มีอะไรแน่นอนนะครับ

เอาละครับมาดูกันมีตัวไหนบ้าง

--------------------------------------------------------------

ตัวที่1ครับชื่อ murrey math 240

มีINDYทั้งหมด  5 ตัว
ForexOffTrend_Alert
Magnified Market Price
Murrey_Math_Line_X_eng
ZigZag_Pointer_alert_email
trendline

การใช้งานครับ
Buy
ZigZag_Pointer_alert_email เกิดลูกศรสีน้ำเงิน
trendline เปลียนเป็นเส้นสีน้ำเงิน  หาจังหวะเข้า Buy อย่างเดียว

Sell
ZigZag_Pointer_alert_email เกิดลูกศรสีแดง
trendline เปลียนเป็นเส้นสีแดง  หาจังหวะเข้า Sell อย่างเดียว

สำหรับตัวนี้ ผมยังเข้าไม่ถึงนะครับ เลยอธิบายยังไม่ชัดเจน
ยังไงเพื่อนๆพี่ๆรองนำไปใช้ศึกษากันนะครับ เพราะเค้าพูดคุยใช้ตัวนี้กันเยอะอยู่

take profit และ stop loss
ตามความพอใจ และ time frame
หรือ จนกว่าจะเกิดสัญญาณใหม่

--------------------------------------------------------------

ตัวที่2ครับชื่อ SRS PROFIT SYSTEM

มีINDYทั้งหมด  9 ตัว
Heiken_Ashi_Ma_T3
CCFp-Diff_[v2.0]
DYNAMIC GAINS 1
PivotT
Signal Bars
ArrZZx2
daily_open_line
Kijun-sen+
Signal Bars v6

Buy
DYNAMIC GAINS 1 เกิดลูกศรชี้ขึ้น
ArrZZx2 เกิดแทบสีขาวชี้ขึ้น
Heiken_Ashi_Ma_T3 กราฟราคาเปียนเป็นสีฟ้า
Kijun-sen+ กราฟราคาอยู่บนเส้นสีขาว

Sell
DYNAMIC GAINS 1 เกิดลูกศรชี้ลง
ArrZZx2 เกิดแทบสีขาวชี้ลง
Heiken_Ashi_Ma_T3 กราฟราคาเปียนเป็นสีแดง
Kijun-sen+ กราฟราคาอยู่ใต้เส้นสีขาว

สำหรับตัวนี้ Scalp the trend จะมี ทั้งหมด 3v
ผมจะแบ่งแยกให้เลยนะครับ เพื่อนๆพี่ๆจะได้ไม่งง ตัวไหนเป้นตัวไหน ยาวหน่อยไม่เป็นไร 555 วันนี้หยุด
สำหรับ3ตัวนี้จะคลายๆกันนะครับ มีเพิ่มมาไม่กี่ตัว หายไปไม่กี่ตัว เค้ามาแบบนี้ผมก็เอามาให้แบบนี้หนะครับ

Scalp the trend v.1

มีINDYทั้งหมด  7 ตัว
4X 2010 SEMA4X
CCI Bars
MA Candles
SnakeForce - simple TMA
Candle Time and Spread
Cycle Identifier wHistory
MA in Color

Buy
CCI Bars เป็นสีเขียว
MA in Color เป็นสีเขียว
4X 2010 SEMA4X เกิดสัญญาณ
MA Candles เปลียนเป็นสีเขียว

Sell
CCI Bars เป็นสีแดง
MA in Color เป็นสีเเดง
4X 2010 SEMA4X เกิดสัญญาณ
MA Candles เปลียนเป็นสีแดง

Scalp the trend v.2

มีINDYทั้งหมด  11 ตัว
3 Level ZZ Semafor
FFCal
MA Candles
Market Panel Display Controller
SnakeForce - simple TMA
Thierry RSI and CCI
Daily Openline
i-ParamonWorkTime
Market Panel Clock
Pivots For Freebie 2
Symphonie Extreme Indicator v2 (refreshfix)

Buy
Symphonie Extreme Indicator v2 (refreshfix) เกิดลูกศรและเกิดสีเขียวขึ้น
3 Level ZZ Semafor เกิดสัญญาณ
Daily Openline กราฟราคาอยู่เหนือเส้นสีขาวนี้

Sell
Symphonie Extreme Indicator v2 (refreshfix) เกิดลูกศรและเกิดสีแดงขึ้น
Daily Openline กราฟราคาอยู่ใต้เส้นสีขาวนี้

Scalp the trend v.3

มีINDYทั้งหมด  10 ตัว
3 Level ZZ Semafor
FFCal
MA Candles
Market Panel Clock
Market Panel Display Controller
Market Session
Pivots
SnakeForce with Alert
Symphonie Extreme Indicator v2 (refreshfix)
Thierry RSI and CCI

Buy
SnakeForce with Alert แจ้งเป็นสีเขียว
Symphonie Extreme Indicator v2 (refreshfix) เกิดลูกศรและเกิดสีเขียวขึ้น
Daily Openline กราฟราคาอยู่เหนือเส้นสีขาวนี้

Sell
SnakeForce with Alert แจ้งเป็นสีเขียว
Symphonie Extreme Indicator v2 (refreshfix) เกิดลูกศรและเกิดสีเเดงขึ้น
Daily Openline กราฟราคาอยู่ใต้เส้นสีขาวนี้

ตัวที่4ครับชื่อ fratelliv1.3

มีINDYทั้งหมด  4 ตัว
Fratelli_BB_MACD_V1
Fratelli_Line_MACD
Fratelli_MAIN_v1.3
Period_Converter_Opt

Buy
Fratelli_BB_MACD_V1 ใช้ (12-14-10) เกิด จุดสีเหลือง จะพร้อมเป็นสีเขียว
Fratelli_MAIN_v1.3 เกิดลูกศรชี้ขึ้น

Sell
Fratelli_BB_MACD_V1 ใช้ (12-14-10) เกิด จุดสีเหลือง จะพร้อมเป็นสีเเดง
Fratelli_MAIN_v1.3 เกิดลูกศรชี้ลง

ตัวที่5ครับชื่อ biblesystem3.1

มีINDYทั้งหมด  5 ตัว
FiboPiv_v2
FlatTrend V2
HMA_Color_nrp
Fisher_m11
Golden Finger

Buy
HMA_Color_nrp เปลียนเป็นสีเขียว
Golden Finger เกิดจุดสีเขียว
Fisher_m11 เปลียนเป็นสีเขียว อยู่ข้างบน
FlatTrend V2 เป็นแทบสีเขียว

Sell
HMA_Color_nrp เปลียนเป็นสีเเดง
Golden Finger เกิดจุดสีเเดง
Fisher_m11 เปลียนเป็นสีเเดง อยู่ข้างใต้
FlatTrend V2 เปลียนเป็นแทบสีเเดง

มีอีกหลายตัวนะครับจะค่อยๆอัพให้่เรื่อยๆ
จะเอาตัวที่เด่นๆแปลกๆมาอัพให้เรื่อยๆครับช่วงวันหยุด
จะนั่งทำให้เรื่อยๆนะครับ แต่ต้องขออภัยด้วยนะครับ สำหรับจุด
take profit และ stop loss ที่ผมไม่รู้ว่าจะต้องตั้งเท่าไหร่
ยังไงเพื่อนๆพี่ๆ
ลองนำไปปรับใช้เผื่อจะเป็นตัวเลือกที่ดีของเพื่อนๆได้นะครับ
ถ้าผมอธิบายตรงไหน ไม่ครบหรือผิดเพี้ยนไปต้องขออภัยนะครับ
เอาไปเสริมตวที่เพื่อนๆพี่ๆมี อยู่แล้ว หรือนำมาลองปรับใช้งานได้นะครับ
เพื่อตัวไหนจะเหมาะกับเพื่อนๆพี่ๆ

คงมีประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะครับ

(TH)** ็Hip**