กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

5 System [005]

• 0 replies
  • 1,809 views
*

ธนาศิลป์.

5 System [005]
« เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2017, 01:54:01 PM »
หวัดดีครับ

จัดไปอีกแล้ว system trade หลากหลายตัว
แปลกๆ ไปขุดไปหามาให้ครับ แต่ก็อย่างเดิมครับไม่มีอะไรแน่นอน
สำหรับSystem แต่ละตัว ต้องใช้ความรู้สึกของเราใช้ร่วมกับมันด้วย
และเทคนิคต่างๆ เข้าช่วย เสริมมันให้ใช้งานได้ดีขึ้น แต่ยังไง
มันก็เป็นตัวเลือกแรกๆให้เราจะใช้เทรด หรือเสริม เครื่องมือที่มีอยู่แล้ว
ให้ได้กำไร ให้ กล้าเข้าเทรดมากขึ้น อาจจะถูกใจเพื่อนๆพี่ๆบ้างคนก็ได้นะครับ
แต่ก็มีความเสี่ยงในระดับหนึ่ง เพราะไม่มีอะไรแน่นอนนะครับ

เอาละครับมาดูกันมีตัวไหนบ้าง

---------------------------------------------------------------------------------------------

ตัวที่1ครับชื่อ 1tdi

มีINDYทั้งหมด  6 ตัว
!_rdb_Spread_Hi_Lo
5 Day BreakOut
Daily_Open Line
TDI_mtf+alerts b600+
Bands
Moving Average

การใช้งาน
BUY
TDI_mtf+alerts b600+ เกิดลูกศรขึ้น เส้นเขียวแดงตัดกันจะเกิดูกศรให้ไม่ต้องกลัวว่าตัดหรือเปล่า
TDI_mtf+alerts b600+ เส้นสีเขียวต้องตัดเส้นสีแดง อยู่บนเส้นสีเหลือง
TDI_mtf+alerts b600+ ถ้าเส้นสีเขียวเกาะเส้น สีฟ้าไปเรื่อยๆก็ปล่อยกินยาวได้สบายๆ
Moving Average เส้น7 วันเส้นสีเหลืองจุดปะ ตัดเส้น bollinger bands เส้นกลางขึ้นไป

SELL
TDI_mtf+alerts b600+ เกิดลูกศรลง เส้นเขียวแดงตัดกันจะเกิดูกศรให้ไม่ต้องกลัวว่าตัดหรือเปล่า
TDI_mtf+alerts b600+ เส้นสีเขียวต้องตัดเส้นสีแดง อยู่ใต้เส้นสีเหลือง
TDI_mtf+alerts b600+ ถ้าเส้นสีเขียวเกาะเส้น สีฟ้าไปเรื่อยๆก็ปล่อยกินยาวได้สบายๆ
Moving Average เส้น7 วันเส้นสีเหลืองจุดปะ ตัดเส้น bollinger bands เส้นกลางลงมา

take profit และ stop loss
ตามความพอใจ และ time frame
หรือ จนกว่าจะเกิดสัญญาณใหม่

--------------------------------------------------------------------------------------------

ตัวที่2ครับชื่อ sniper rishijay

มีINDYทั้งหมด 10 ตัว
!XPS v8 TRENDBARS
ArrowsAndCurves
Hawkeye HeatMap
macd_colored__mtf_nmc
mj
obo_trendbars-2
STLM_hist
SuperTrend
Touchline #4
Hawkeye Wide Bar

การใช้งาน
Buy
ArrowsAndCurves แจ้งลูกศรขึ้น
SuperTrend อยู่ในเทรนขึ้นสีเขียว
macd_colored__mtf_nmc ยังอยู่ในเทรนขึ้น สีเขียว
STLM_hist อยู่ข้างบนต้องเป็นสีเขียว
Touchline #4 อันนี้สำคัญครับ ต้องเป็นเส้นสีน้ำเงิน เทรนขึ้นห้ามSell

Sell
ArrowsAndCurves แจ้งลูกศรลง
SuperTrend อยู่ในเทรนลงสีแดง
macd_colored__mtf_nmc ยังอยู่ในเทรนลง สีแดง
STLM_hist อยู่ข้างล่างต้องเป็นสีแดง
Touchline #4 อันนี้สำคัญครับ ต้องเป็นเส้นสีแดงเทรนงห้ามBuy

--------------------------------------------------------------------------------------------

ตัวที่3ครับชื่อ  thv

มีINDYทั้งหมด 16 ตัว
i-Regr_alert
SSL_fast_sBar_alert_mtf
THV3 ATR Pips
THV3 FFCal2
THV4 Volumes Enhanced
THV FerruFx_Multi_info
THV3 SpreadandRange
THV3 Trix v4.01 Div
THV3 SDX-TzPivots_v4
THV3 MMPrice
THV3 Market Hours
THV3 Coral
THV3 Coral_THICK
THV3 ATR Pips
THV3 T3
THV RSI_v2

การใช้งาน
Buy
THV3 T3 เส้นสีฟ้าตัดเส้นสีน้ำเงินขึ้นไป
THV RSI_v2 อยู่เหนือเส้นจุดปะสีแดง
กราฟราคาต้องอยู่บน เส้นน้ำสีน้ำเงิน

Sell
THV3 T3 เส้นสีฟ้าตัดเส้นสีน้ำเงินลลงมา
THV RSI_v2 อยู่ใต้เส้นจุดปะสีแดง
กราฟราคาต้องอยู่ใต้ เส้นน้ำสีน้ำเงิน

สำหรับตัวนี้ มีINDYเยอะ แต่กลายๆตัวผมไม่ได้ลากเข้ามา
ไว้ด้วย ยังไงเพื่อนๆพี่ๆลากเข้ามาได้นะครับ  ผมอาจจะอธิบายตัวนี้
ไม่ค่อยระเอียดมากนะนักต้องอภัยด้วยนะครับ

ตัวที่4ครับชื่อ TMA

มีINDYทั้งหมด 7 ตัว
#2 Access Panel (Black)
aFFCal (1)
macd_colored__mtf_nmc
Pivot_Points_-_Daily_sShiftedd
T3_clean
TMA+CG mladen
QFF-CandleCountdown

การใช้งาน
Buy
macd_colored__mtf_nmc จะใช้ (12-150-9) อยู่ในเทรนขึ้น
TMA+CG mladen กราฟราคาอยู่เหนือเส้นสีเขียวนี้
เกิดเครื่องหมายสีแดง

Sell
macd_colored__mtf_nmc จะใช้ (12-150-9) อยู่ในเทรนลง
TMA+CG mladen กราฟราคาอยู่ใต้เส้นสีเขียวนี้
เกิดเครื่องหมายสีขาว

อาจจะอธิบายไม่ครบทุกตัวนะครับบ้างตัวก็เป็น
การใช้งานพื้นฐาน ปกติขออภัยด้วยนะครับ

ตัวที่5ครับชื่อ TMS M30 (BLK) - 2017

มีINDYทั้งหมด 8 ตัว
!SM_ADR Marker
Daily_High_Low
Magnified Market Price_TRO_MOD
Synergy_APB1 Alert
Synergy_Pro_TDI
Pip Counter
daily_open_line
Auto-Pivot_Plotter_Weekly_V2__1

การใช้งาน
Buy
daily_open_line กราฟราคาอยู่เหนือนเส้น สีฟ้า
Synergy_APB1 Alert แจ้งเตือนเปลียนเป้นสีเขียว
Synergy_Pro_TDI เส้นสีเขียวตัดเส้นสีแดง ขึ้นเกิน50 ถ้าเกาะเส้นสีฟ้าไปเรื่อยๆก็อยู่ต่อ

Sell
daily_open_line กราฟราคาอยู่ใต้เส้น สีฟ้า
Synergy_APB1 Alert แจ้งเตือนเปลียนเป้นสีเทา
Synergy_Pro_TDI เส้นสีเขียวตัดเส้นสีแดง ลงมาต่ำกว่า50  ถ้าเกาะเส้นสีฟ้าไปเรื่อยๆก็อยู่ต่อ

---------------------------------------------------------------------------------------------

มีอีกหลายตัวนะครับจะค่อยๆอัพให้่เรื่อยๆ
จะเอาตัวที่เด่นๆแปลกๆมาอัพให้เรื่อยๆครับช่วงวันหยุด
จะนั่งทำให้เรื่อยๆนะครับ แต่ต้องขออภัยด้วยนะครับ สำหรับจุด
take profit และ stop loss ที่ผมไม่รู้ว่าจะต้องตั้งเท่าไหร่
ยังไงเพื่อนๆพี่ๆ
ลองนำไปปรับใช้เผื่อจะเป็นตัวเลือกที่ดีของเพื่อนๆได้นะครับ
ถ้าผมอธิบายตรงไหน ไม่ครบหรือผิดเพี้ยนไปต้องขออภัยนะครับ
เอาไปเสริมตวที่เพื่อนๆพี่ๆมี อยู่แล้ว หรือนำมาลองปรับใช้งานได้นะครับ
เพื่อตัวไหนจะเหมาะกับเพื่อนๆพี่ๆ

คงมีประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะครับ

(TH)**