กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ตั้ง buy stop ไว้ ทำไมมันเปิดเองราคายังไม่ถึงเลยอ่ะครับ

• 2 replies
  • 1,632 views
ตอนเย็นเมื่อวาน usdchf ราคาร่วงยาว จนมาแตะ key level ที่ผมลากไว้ ผมเลยคิดว่ามันอาจจะกลับตัวก็เลยตั้ง buy stop ดักไว้ให้มันวกกลับมาแตะ
ตื่นเช้ามาอ้าว ออร์เดอร์เปิดแล้วแต่ เอ๊ะราคายังไม่วกกลับมาแตะนี่นา เลยเปิด tf m1 ไล่ดู เวลาที่มันเปิด คือ 00.30 แล้วไล่มาถึงตอนเช้าที่เห็นก็ยังไม่มีราคาที่ไปถึงเลยอ่ะครับ
มันเกิดจากอะไรครับ เคยเแ็นกันบ่อยมั้ยครับจะได้รู้ไว้และระวัง

*

narongza

• 1,055
มันน่าจะติดค่าspreadครับท่าน แต่usdchfมันกินไม่ค่อยเยอะนะครับถ้าเทียบกับทอง
ถ้าในกรณีของท่านตั้งเผื่อไว้สัก 15-20 point ครับถ้าคำนวณไม่ผิดนะครับ
xc8* xc8*
#พอร์ตใหญ่ก็ถือทนพอร์ตคนจน100จุดพอ
#กำไรหรือขาดทุนอยู่ที่มือคุณเอง
#เสียดายดีกว่าเสียใจ
#โปรดใช้จักรยานในการตัดสินใจ
https://www.youtube.com/watch?feature=youtu.be&v=Q38LmXrIg1o

อ้างจาก: narongza ที่ 19, กรกฎาคม  2017, 01:06:45 PM
มันน่าจะติดค่าspreadครับท่าน แต่usdchfมันกินไม่ค่อยเยอะนะครับถ้าเทียบกับทอง
ถ้าในกรณีของท่านตั้งเผื่อไว้สัก 15-20 point ครับถ้าคำนวณไม่ผิดนะครับ
xc8* xc8*
อ๋อออ อย่างนี้นี่เอง  ขอบคุณสำหรับความรู้ครับบบ (TH)**