กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ได้มาแล้วครับลักษณะแท่งเทียน อันนี้ของ GBPUSD

• 6 replies
  • 3,796 views
*

idea04

อันนี้ของ GBPUSD มีทั้งหมด 37 แบบ ในภาพรวมเขียวแดงครับ  xc7* กำลังแยกอัตราส่วนเขียวแดงออกจากกันครับ

*

admin

• 80,403
Re: ได้มาแล้วครับลักษณะแท่งเทียน อันนี้ของ GBPUSD
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2014, 04:39:33 PM »
ปูเสื่อ รอ รับความรู้ เทคนิคใหม่เลย ครับ
ขอบคุณครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

idea04

Re: ได้มาแล้วครับลักษณะแท่งเทียน อันนี้ของ GBPUSD
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2014, 07:09:55 PM »
แลกเปลี่ยนกันครับเพื่อที่จะได้เครื่องมือชั้นเลิสมาช่วยในการจัดการระบบให้ครับ  xc4*

*

admin

• 80,403
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2014, 07:30:11 PM »
ว่า แต่ เทคนิคนี้ ช่วย ในการเทรดยังไง ครับ ดูตรงไหนบ้าง
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

idea04

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2014, 09:17:20 PM »
แค่ที่เห็นมันบอกอะไรไม่ได้ครับ เป้าของผมคือให้ระบบทำนายความเป็นไปได้ของแท่งที่จะเกิดต่อจากแท่งปัจจุบันครับ นั่นหมายความว่าหากความเป็นไปได้เกิน 70% ที่ทำนายออกมาได้ทุกครั้ง ก็เป็นที่น่าพอใจสำหรับผมครับ  xc7* ตอนนี้ข้อมูลที่เห็นก็เป็นส่วนหนึ่งในการจะเอาไปคำนวนหาความเป็นไปได้ในการเกิดแท่งต่อไปด้วยคับ  xc6* กว่าจะออกมาได้เล่นกันซะหลอนตอนฝันไปเลยครับ ฝันว่าค่าเงินมันร่วงโหดมาก ๆ ขึ้นว่าล้มละลายกันเลย แล้วฝันว่าถือ sell ไว้กำไรเล๊ะเลยแต่ไม่ได้ซักบาท เหมือนกับว่ามันล้มละลายไปไม่มีจ่ายให้ฮ่า ๆ ฝันไปได้ ส่วนตัวแล้วคงน่าจะเป็นเพียงฝันเท่านั้น  xc8* วันนี้พักก่อนพรุ่งนี้ลุยต่อครับ สิ้นเดือนนี้ถ้าเสร็จทันก็มาลองระบบกัน คอนเชประบบผมคือ ไม่ต้องเฝ้าให้โรบอทเทรดให้ทั้งวันและก็ตรวจสอบยอดเพียงเวลาเดียวคือ 20.00 น. เวลา ตปท. ครับ  Re1 อ่ออีกอย่างผมมีแนวคิดว่าอยากให้ ea ตอบสนองกับปัจจัยต่าง ๆ แต่ยังคิดไม่ออกพอจะมีแนวคิดอะไรดี ๆ มาแลกเปลี่ยนมั๊ยครับ  (TH)**

*

admin

• 80,403
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2014, 09:26:21 PM »
กำลังทำความเข้าใจ คอนเซปท่าน อยู่ หากมีอะไรเสิมadmin จะ เพิ่มให้ครับ
แต่ จะบอกว่า ดี แล้ว ที่ ท่าน มีความ ฝัน และลงมือทำ ถ้าวันหนึ่งมันสำเร็จจะมีผลที่ดี กับขีวิต แน่นอนครับ
แต่อย่า หยุดฝันนะครับ เพราะถ้าหยุดฝัน ก็ไปไม่ถึง ไป แตะเส้น ขอบฟ้าด้วยกันครับ
)2:

*

idea04

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21, กรกฎาคม 2014, 07:32:38 AM »
 (TH)** งานที่ทำทุกวันนี้ก็งานขายฝันทั้งนั้นครับ ทำโปรแกรมที่ไม่เคยทำเขียนอันที่ไม่เคยเขียน สร้างอันที่ไม่เคยสร้าง ผมมองเสมอว่ามันเป็นเรื่องดีสำหรับผมเพราะมันคอยกระตุ้นให้ตัวเราเรียนรู้อยู่เสมอ ๆ  xc7* ตลอดสิบกว่าปีที่คลุกคลีกับมันมา ทุกอย่างเป็นสิ่งใหม่กับผมเสมอ เหมือนกับเราไม่รู้อะไรเลยและต้องเรียนรู้อยู่ตลอดเวลาครับ