กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ระบบเทรด 3ฺBars REVERSAL PATTERN

• 5 replies
  • 5,577 views
ระบบเทรด 3ฺBars REVERSAL PATTERN
« เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2017, 06:48:12 PM »

ระบบเทรดนี้เหมาะสำหรับ TF Day นะครับ ใช้สำหรับหาจุดคาดการณ์การกลับตัวของราคา หรือ หาจุดเข้าเพื่อเทรดตามแนวโน้มครับ

เงื่อนไขการเข้า Buy

แท่งเทียนปิดแท่งเป็นแท่งแดงติดต่อกัน 2 แท่ง แล้วแท่งถัดมา(แท่งที่3) ปิดแท่งเป็นแท่งเขียวโดยที่ราคาปิดอยู่สูงกว่าราคา Hi ของแท่งแดงทั้งสองแท่งตามรูป

ตัวอย่างรูปแบบที่ถูกต้อง

ตัวอย่างรูปแบบที่ใช้งานไม่ได้

เงื่อนไขการเข้า Sell

แท่งเทียนปิดแท่งเป็นแท่งเขียวติดต่อกัน 2 แท่ง แล้วแท่งถัดมา(แท่งที่3)ปิดเป็นแท่งแดงโดยที่ราคาปิดอยู่ต่ำกว่าราคา Lo ของแท่งเขียวทั้งสองแท่งตามรูป

ตัวอย่างรูปแบบที่ถูกต้อง

ตัวอย่างรูปแบบที่ใช้ไม่ได้

จากที่แอดลองไล่กราฟดูนะครับก็ถือว่าเป็นอีก 1 setup ที่น่าใช้มากๆครับ หากเราสามารถมองแนวโน้มได้ถูกทาง แล้วเรามาใช้ระบบนี้เป็นตัวหาจุดเข้าเทรดตามแนวโน้มได้นี่ ค่อนข้างกำไรพอสมควรเลยครับ แต่ยังไงก็อย่าลืมสิ่งสำคัญคือ Money Management กันนะครับ ระบบจะดีแค่ไหนถ้าไม่มี Money Management สุดท้ายก็จุดจบเดียวกันครับ หากสมาชิกท่านใดใช้แล้วได้ผลยังไง หรือ พบเห็นอะไรดีๆก็มาแบ่งปันกันในนี้ได้เลยนะครับ

*

admin

• 80,404
Re: ระบบเทรด 3ฺBars REVERSAL PATTERN
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2017, 07:25:37 PM »
ขอบคุณครับผม
Ha)** Ha)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

narongza

• 1,055
Re: ระบบเทรด 3ฺBars REVERSAL PATTERN
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2017, 08:31:22 PM »
 ขอบคุณครับ (TH)** (TH)**
#พอร์ตใหญ่ก็ถือทนพอร์ตคนจน100จุดพอ
#กำไรหรือขาดทุนอยู่ที่มือคุณเอง
#เสียดายดีกว่าเสียใจ
#โปรดใช้จักรยานในการตัดสินใจ
https://www.youtube.com/watch?feature=youtu.be&v=Q38LmXrIg1o

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16, กรกฎาคม 2017, 10:12:31 AM »
 ขอบคุณคะ ^^

*

ppustech17

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16, กรกฎาคม 2017, 04:11:10 PM »
 thank** thank**

*

aunna

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21, ธันวาคม 2017, 12:18:23 PM »
ภาพไม่ขึ้นค่ะ