กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

รบกวนสอบถามครับ Forex คู่เงิน สินค้า ที่นิยมเทรดมีอะไรบ้างครับ

• 2 replies
  • 1,636 views
*

phudtan

รบกวนรุ่นพี่ทุกท่านด้วยนะครับ ผมมือใหม่สุดๆ เพิ่งเริ่มศึกษา
อยากทราบว่า คู่เงิน หรือสินค้าตัวไหนบ้างที่นักลงทุนนิยมเทรด เช่น ทองคำ น้ำมัน
อยากจะจดไว้เพื่อติดตามศึกษาครับ ขอบคุณครับ

*

admin

• 80,624
พวก ค่าเงินสกุลหลักครับ Spread จะไม่แพงมาก
forex :EUR/USD,GBP/USD,USD/CHF,USD/CAD,AUD/USD------USD/JPY,EUR/JPY,GBP/JPY,AUD/JPY
Metal : Gold
Oil : ฺBrent,Oil

ประมาณนี้ครับ Cfd คนไทยไม่ค่อยชอบเทรดครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

phudtan

thank**ขอบคุณเป็นอย่างสูงครับ thank**
cheetah*